Za a iya samun kyauta mara waya don iPhone?

Ƙara caji mara waya zuwa iPhone yanzu

Tare da karuwar wayoyin wayoyin tafi-da-gidanka, ƙwarewar Wi-Fi da Bluetooth , da kuma muhimmancin sabis na girgije kamar iCloud da Dropbox, ya tabbata cewa makomar ita ce mara waya.

Mafi yawan kwarewa ta yin amfani da iPhone an riga ta mara waya, ciki har da abubuwan da suke amfani da igiyoyi, kamar daidaitawa wayarka zuwa kwamfutarka. Yin cajin batirinka na iPhone yana ɗaya daga cikin yankunan ƙarshe wanda har yanzu yana buƙatar USB. Amma ba don tsawon lokaci ba.

Na gode da fasaha da ake kira cajin waya, zaka iya yanke cajin caji kuma kiyaye iPhone da aka yi amfani da shi ba tare da yada shi ba har abada. Kuma, yayin da fasahar da ke samuwa a yanzu yana da sanyi, abin da ke zuwa ya fi kyau.

Menene Kuskuren Mara waya?

Sunan yana nuna labarin abin da fasaha mara waya ta waya ta kasance: hanya don cajin batir na na'urorin kamar wayoyin wayoyin hannu ba tare da shigar da su ba zuwa ga maɓallin wuta.

Kamar yadda muka sani, yanzu caji na iPhone ya shafi gano wayarka na caji da kuma haɗa wayarka zuwa kwamfutarka ko adaftar wutar lantarki wanda aka haɗa a cikin fitarwa na lantarki. Ba hanya mai wuyar ba, amma zai iya zama m idan ka rasa adapin ka ko cajin caji ya karya - wani abu da zai iya haifar da sayayya na yau da kullum na maye gurbin.

Sanarwa mara waya ba zai baka damar tsanya igiyoyi gaba ɗaya, amma ba haka ba ne kamar yadda sihiri kamar sauti. Kuna buƙatar wasu na'urori - a kalla a yanzu.

Dokoki Guda Biyu

Akwai sauƙi a tsakanin batutuwan fasaha na sabon fasaha don sanin irin yadda fasaha zata tafi ( tuna VHS vs Beta? ). Gaskiya ne don caji mara waya, ma. Ana kiran 'yan Qi da PMA. An sanya Qi a wasu na'urori a yanzu, amma PMA yana da ɗaya daga cikin mafi yawan bayanan martabar da ake amfani da shi: tashoshin caji mara waya a cikin wasu Starbucks .

Har yanzu kwanan nan ne don fasaha, saboda haka babu wani babban nasara a yanzu. Bincika wannan labarin don ƙarin bayani kan ka'idodi da kimiyya a bayan fasaha .

Me yasa kake son shi?

A wannan matsala a cikin labarin, mutanen da suke son ƙarancin waya ba su buƙatar wani tabbacin cewa suna son shi. Idan kun kasance a kan shinge, la'akari da waɗannan amfani:

Duk da yake fasaha ta 'yan shekaru ne daga gaske, gaske sanyi, akwai wasu kyakkyawan kyau zažužžukan don mara waya ta caji a kan iPhone a yau.

Abin da kuke buƙatar Kulawa mara waya

Yanayin mara waya mara waya a yau shi ne kadan daban-daban fiye da yadda za ku iya yin la'akari. Hasken lantarki ba kawai sihiri ba ne kawai zuwa iPhone (akalla ba tukuna) ba. Maimakon haka, kana buƙatar kayan haɗi don yin aiki. Samfurori mara waya na yau da kullum suna da maɓalli guda biyu: matakan caji da kuma shari'ar (amma ba don kowane misali ba, kamar yadda za mu gani).

Matsajin caji shine karamin dandalin, wani bit ya fi girma da iPhone ɗinka, cewa ka toshe cikin kwamfutarka ko maɓallin wutar lantarki. Har yanzu kuna buƙatar samun wutar lantarki don sake cajin batir daga wani wuri, kuma wannan shine yadda kuka yi. Don haka, a zahiri, akwai har yanzu aƙalla waya ɗaya.

Wannan lamari ne kawai abin da ya ji kamar haka: wani shari'ar da kake zubar da iPhone ɗinka, tare da toshe don tashar jirgin ruwa na Wayarka. Yayinda wannan shari'ar ta ba da wasu kariya, ya fi daidaituwa. Wannan shi ne saboda yana kewaye da shi a cikin wutar lantarki wanda yake watsa ikon daga cajin tushe zuwa baturinka. Duk abin da kake buƙatar yi shine sanya iPhone ɗinka a cikin akwati sannan ka sanya shi a kan asusun caging. Fasaha a cikin shari'ar ta ba shi damar samo ikon daga tushe kuma aika shi zuwa baturin wayarka. Ba abin da ya dace a matsayin mara waya ba, inda za ka iya samun layi kyauta a ko ina ba tare da kayan haɗi ba, amma kyakkyawan farawa.

Abubuwan da suke samun sanyaya a kan wasu samfurori na iPhone wanda ba ma buƙatar cajin cajin. Hakan na iPhone 8 da iPhone X sun goyi bayan Qi mara waya ba tare da wani hali ba. Kawai sanya ɗaya daga wašannan wayoyin a matakan caji masu dacewa kuma iko yana gudana zuwa batirinsu.

Kasuwanci mara waya mara waya na yanzu ba tare da izini ba

Wasu daga cikin samfurorin mara waya maras amfani da iPhone sun haɗa da:

Future of Wireless Charging on iPhone

Zaɓuɓɓuka na yanzu don cajin waya ba a kan iPhone ba su da kyau, amma makomar yana da farin ciki ƙwarai. Baya ga siffofin da aka kara zuwa iPhone 8 da X, makomar yana riƙe da cajin mara waya ta tsawon lokaci. Tare da wannan, ba za ku buƙaci buƙatar caji ba. Kawai sanya waya mai jituwa a cikin ƙananan ƙafa na na'urar caji kuma wutar lantarki za a yi haske a cikin iska zuwa baturinka. Wannan shi ne mai yiwuwa wasu 'yan shekaru daga karɓar talla, amma zai iya canza yanayin yadda muke riƙe da na'urorin baturin da aka caji.