Yadda za a daidaita iPhone a kan Wi-Fi

IPhone ya sa ya sauƙi yi kusan wani abu mara waya, ciki har da haɗawa da iPhone zuwa kwamfutarka. Hanyar hanya don daidaita na'urori don amfani da kebul na USB wanda yazo tare da iPhone. Amma ka san ta canza sau ɗaya wuri za ka iya daidaita iPhone ɗinka kan Wi-Fi zuwa kwamfutarka? Ga abin da kuke buƙatar sani.

Don amfani da daidaitattun Wi-Fi don iPhone, zaku buƙaci haka:

Syncing iPhone Fiye da Wi-Fi: Da farko kafa Up

Yi imani da shi ko a'a, don daidaitawa iPhone ba tare da izini ba sai ka yi amfani da waya-akalla sau ɗaya. Wancan saboda kuna buƙatar canza wuri a cikin iTunes don ba da damar haɗawa mara waya ta wayarka. Yi wannan sau ɗaya kuma zaka iya zuwa mara waya a duk lokacin da.

  1. Fara ta hanyar haɗawa da iPhone ko iPod tabawa cikin kwamfutarka ta hanyar kebul a hanya ta al'ada da za ka haɗa na'urarka
  2. A cikin iTunes, je zuwa iPhone management allon. Kana iya buƙatar danna kan icon na iPhone a kusurwar hagu, a ƙarƙashin ikon sarrafawa
  3. Lokacin da kake kan wannan allon, bincika akwatin Zaɓi zuwa ga allo na allon. A wannan akwatin, duba Sync tare da wannan iPhone akan Wi-Fi
  4. Danna maɓallin Aiwatarwa a saman kusurwar dama don ajiye wannan canji
  5. Fitar da iPhone ɗin ta danna maɓallin da ke fuskantar sama kusa da gunkin na'urar a hannun hagu na hannun iTunes. Sa'an nan kuma katse iPhone daga kwamfutarka.

Yadda za a aiwatar da iPhone ɗinka akan Wi-Fi

Da wannan wuri ya canza kuma iPhone ɗinka ba a haɗa zuwa kwamfutarka ba, kana shirye don daidaitawa akan Wi-Fi. Kamar yadda aka ambata, ba za ku taba buƙatar canza wannan wuri a kan wannan kwamfutar ba. Daga yanzu, kawai bi wadannan matakai don daidaitawa:

  1. Idan ba ka tabbata ba, tabbatar cewa kwamfutarka da iPhone sun haɗa su zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi guda ɗaya (alal misali, ba za ka iya kasancewa kan Wi-Fi a aiki ba kuma ka haɗa tare da kwamfutarka a gida)
  2. Kusa, danna saitunan Saitunanku na iPhone
  3. Tap Janar
  4. Gungura ƙasa, sannan ka danna Mac Wi-Fi Sync
  5. Shafin Wi-Fi Sync na iTunes ya kirkiro kwakwalwa da za ku iya daidaitawa da iPhone tare da lokacin da aka gama sync, da kuma Sync Now button. Tap Sync Yanzu
  6. Maɓallin ya sauya don karanta Ƙara Sync. A ƙasa, saƙon sakon da yake sabunta ku akan ci gaba na haɗawa ya bayyana. Saƙo yana nuna lokacin da sync ya kammala. An yi!

Tips don aiwatar da iPhone kan Wi-Fi

  1. Syncing your iPhone mara waya ba shi da hankali fiye da yin shi via kebul. Don haka, idan kana da nauyin abun ciki don daidaitawa, kuna iya amfani da hanyar gargajiya.
  2. Ba dole ba a haɗa tare da hannu. Lokacin da aka haɗa iPhone ɗinka zuwa tushen wuta kuma yana kan hanyar sadarwa ta Wi-Fi a matsayin kwamfutarka, to ta atomatik ta atomatik.
  3. Amfani da Wi-Fi sync, zaka iya daidaita wayarka ko iPod tabawa zuwa kwamfutarka fiye da ɗaya-idan dai waɗannan kwakwalwa suna izini tare da irin ID na Apple .
  4. Ba za ku iya canza saitunan sync dinku akan iPhone ko iPod touch ba. Wannan kawai za a iya yi a iTunes.

Shirya matsala iPhone Wi-Fi Sync

Idan kana da matsalolin daidaitawa da iPhone akan Wi-Fi, gwada waɗannan gyarawa:

Syncing iPhone tare da iCloud

Akwai wasu nau'in daidaitawa mara waya. Ba dole ba ka haɗa tare da kwamfuta ko iTunes a kowane lokaci. Idan kana so, za ka iya daidaita duk bayanan iPhone naka zuwa iCloud. Wasu mutane sun fi son wannan zaɓi. Ga wasu waɗanda ba su da kwakwalwa, ita kadai ce zabi.

Karanta wannan labarin don ƙarin koyo game da yadda za a madadin ka iPhone zuwa iCloud .