Yin aiki tare da Tables a cikin Microsoft Word

Yi amfani da Tables don daidaita ginshiƙai da layuka na rubutu

Daidaita rubutu a cikin takardun aiki na aiki zai iya zama mai ban sha'awa idan kuna ƙoƙarin yin ta ta amfani da shafuka da sarari. Tare da Microsoft Word, za ka iya saka Tables a cikin littafinka don daidaita ginshiƙai da layuka na rubutu tare da sauƙi.

Idan ba ka taba amfani da launi na Word ba, za ka iya jin tsoron sanin inda za ka fara. Ko da kayi amfani da siffofin launi, zaka iya samun sababbin hanyoyi don amfani da shi yadda ya kamata.

Akwai hanyoyi da yawa don saka tebur a cikin Microsoft Word. Abubuwa uku waɗanda suka fi dacewa don farawa don amfani da su nan take su ne Grid Graphic, Sanya Shiga, da kuma Zane Dama.

Hanyar Grid Gida

  1. Tare da rubutun Kalma a buɗe, danna Saka kan rubutun kuma danna gunkin icon don bude Siffar zane na Table, wanda ya ƙunshi grid.
  2. Danna a saman hagu na kusurwar grid kuma ja naka siginan kwamfuta don haskaka lambobin ginshiƙai da layuka da kake so a cikin tebur.
  3. Lokacin da ka saki linzamin kwamfuta, teburin ya bayyana a cikin takardun kuma ana samun sababbin shafuka guda biyu zuwa rubutun: Tsarin Zane da Layout.
  4. A cikin Shafin Talla , ku ke yin tebur ta ƙara shading zuwa wasu layuka da ginshiƙai, zaɓar yanki na yanki, girman da launi da kuma sauran zaɓuɓɓuka waɗanda ke kula da kallon teburin.
  5. A Layout tab, zaka iya canza tsawo da nisa daga cikin sel, layuka ko ginshiƙai, saka sabbin layuka da ginshiƙai ko share ƙarin layuka da ginshiƙai, da kuma hada sassan.
  6. Yi amfani da shafuka na Tsara da Layout don kaddamar da grid kamar yadda kake son shi ya duba.

Saka hanyar Hanyar

  1. Bude takardun Kalma.
  2. Danna Kunnawa a menu na menu.
  3. Zaži Saka> Tebur a menu da aka saukar don buɗe akwatin maganin Autofit.
  4. Shigar da lambar ginshiƙan da kake so a cikin tebur a filin da aka ba da ita.
  5. Shigar da yawan layuka da kake so a cikin tebur.
  6. Shigar da sasin nisa ga ginshiƙai a cikin Ƙungiyar Ƙungiyar Autofit ta Sanya Salon Labaran ko barin filin da aka saita zuwa autofit don samar da tebur nisa na takardun.
  7. Tabbatar da ke kusa ya bayyana a cikin takardun. Idan kana so ka ƙara ko share layuka ko ginshiƙai, zaka iya yin shi daga Table > Sanya menu mai saukewa.
  8. Don canja nisa ko tsawo na teburin, danna kan kusurwar kusurwar dama kuma ja don sake fasalin shi.
  9. Shafukan Lissafi da Layout suna bayyana akan rubutun. Yi amfani da su don salo ko yin canje-canje a teburin.

Zana Hanyar Shirin

  1. Tare da takardar Kalma a bude, danna kan Saka kan rubutun.
  2. Danna gunkin Table kuma zaɓi Ɗauki Table , wanda ya juya siginan kwamfuta cikin fensir.
  3. Jawo da kuma fadin takardun don zana akwatin don tebur. Girman ba su da mahimmanci saboda zaka iya canza su.
  4. Danna cikin akwatin tare da siginanka kuma zana hanyoyi na tsaye don kowanne shafi da layi na kwance don kowace jere da kake so a cikin kwamfutarka. Windows yana sanya layi madaidaiciya a cikin takardun.
  5. Sanya tebur ta yin amfani da shafuka na Launi da Layout .

Shigar da Rubutu a cikin wani Table

Ko wane irin wašannan hanyoyi da kuke amfani dasu don zana tebur ɗin ku, kuna shigar da rubutu a cikin hanyar. Kawai danna cikin tantanin halitta da kuma buga. Yi amfani da maɓallin kewayawa don matsawa zuwa cell ta gaba ko maɓallan arrow don matsawa sama da kasa ko a gefen cikin tebur.

Idan kana buƙatar ƙarin zaɓuɓɓukan ci gaba, ko kuma idan kana da bayanai a Excel, za ka iya shigar da maƙallan Excel a cikin rubutun Kalmarka a wurin tebur.