Yi Neman Ƙirƙirar Ɗauki a Mai zane

01 na 19

Yi hoto mai zane daga hoton hoto

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

A cikin wannan koyo, zan yi amfani da mai zane-zane don yin zane-zane mai launi tare da tsari na launi guda guda, wanda ke nufin cewa zan yi amfani da launi ɗaya tare da sautuka daban. Lokacin da ya gama, zan yi na biyu na hoto ta amfani da launi fiye da ɗaya. Zan gano hoto, yi amfani da Toolbar don ƙirƙirar siffofi waɗanda suke kwatanta nau'ukan iri daban-daban, sa'an nan kuma cika siffofinta da launi, da sake tsara layuka . Lokacin da aka yi haka, zan sami nau'i nau'i biyu na wannan hoto, da kuma yadda za a iya ƙarawa.

Ko da yake ina yin amfani da CS6 mai kwatanta , ya kamata ku bi tare tare da duk wani ɗan gajeren kwanan nan. Danna kawai danna mahaɗin da ke ƙasa don ajiye fayilolin aiki a kwamfutarka, sannan bude fayil ɗin a cikin Mai kwatanta. Don ajiye fayil ɗin tare da sabon suna, zaɓi Fayil> Ajiye Kamar yadda, sake suna, "ice_skates," yi tsarin Adobe Illustrator, kuma danna Ajiye.

Sauke fayil na Fayil: st_ai-stylized_practice_file.png

02 na 19

Size Artboard

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Ina son in kunna takalman kankara a cikin hoton a cikin hoto. Na zaɓi wannan hoton saboda yana da sauti masu kyau, wanda yake da mahimmanci ga irin nau'in hoto da zan yi.

A cikin Kayayyakin kayan aiki zan zaɓa kayan aikin Artboard, sa'an nan kuma danna kan ɗayan kusurwar Arboard iyawa kuma ja shi a cikin gefuna na hoton. Zan yi haka tare da mahimmanci, sannan danna maɓallin Ƙari don barin hanyar Edit Artboard.

03 na 19

Tashi zuwa Girmin Girma

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Don zaɓar hoton, zan zabi kayan zaɓin zaɓi daga Ƙungiyar Kayan aiki kuma danna ko'ina cikin hoton. Zan zaɓa Shirya> Shirya Launuka> Juyawa zuwa Girman Girma. Wannan zai canza hotunan baki da fari, wanda zai sa ya fi sauƙi a rarrabe tsakanin sautunan daban.

04 na 19

Dim da Hotuna

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

A cikin Layers Panel, Zan danna sau biyu a kan Layer. Wannan zai bude akwatin zabin zanen Layer. Zan danna kan Template da Dim Images, sannan a buga 50% sannan ka danna Ya yi. Hoton za ta dushe, wanda zai ba ni damar ganin kullun da zan fara hotunan hoton.

05 na 19

Sake suna Layer

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

A cikin Layers panel, Zan danna kan Layer 1, wanda zai ba ni filin rubutu don rubutawa a cikin sabon suna. Zan rubuta a cikin sunan "Template". Na gaba, zan danna kan Ƙirƙiri Maɓallin Sabuwar Layer. Ta hanyar tsoho, ana kiran sabon layin "Layer 2." Zan danna sunan sai a buga a filin rubutu, "Dark Dark".

06 na 19

Cire Cika da Cutar Laha

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Tare da Dark Layer Layer da aka zaɓa, Zan danna kan kayan aiki na Pen, wanda yake cikin Ƙungiyar Kayayyakin. Har ila yau, a cikin Kayan Kayayyakin kayan aiki sune akwatunan Cika da Wuta. Zan danna akwatin Gilashi da kuma a kan Babu button a ƙasa da shi, sa'an nan kuma a kan Akwati mai ƙwanƙwasa da Babu button.

07 na 19

Trace Around Dark Dark

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Hanyo kusa zai taimake ni in gano mafi daidaituwa. Don zuƙowa a ciki, zan iya zabar Duba> Zuwan ciki, danna kan kiɗa a cikin hagu na hagu na babban taga don zaɓar matakin zuƙowa, ko amfani da kayan aiki Zoom.

Tare da kayan aiki na Pen, zan zana kusa da murya mafi duhu don samar da siffofi. Zan fara tare da sautin duhu wanda yake siffar siffar da ke kunshe da tafin kafa da kuma diddige na kankara a gaban. A yanzu, zan yi watsi da sautunan haske a cikin wannan siffar. Ba zan kula da bango ba bayan kullun kankara.

Idan kun kasance sabon don amfani da kayan aiki na Pen, yana cikin cikin Kayan aiki kuma yana aiki ta latsa don ƙirƙirar maki. Ƙari biyu ko fiye da yawa suna samar da hanya. Idan kana son hanyar da aka kewaya, danna kuma ja. Ana gudanar da hannayen sarrafawa wanda za a iya amfani dasu don shirya hanyoyi masu hanyoyi. Kawai danna kan ƙarshen rike kuma motsa shi don yin gyara. Yin hanyarka ta ƙarshe akan batunka na farko ya haɗu da waɗannan biyu kuma ya haifar da siffar. Yin amfani da kayan aiki na Pen yana ɗaukan yin amfani da su, amma ya zama sauƙi tare da aiki.

08 na 19

Zaɓi hanyoyin

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Zan ci gaba da ganowa a kusa da dukkanin siffofin duhu, irin su ɓangaren samaniya na baya a cikin baya, da kuma sauran gashin ido. Sa'an nan kuma, A cikin sassan layi, zan danna maɓallin kewaya don Dark Layer Sautin Layer. Wannan zai zabi duk hanyoyi da na kaddamar da wannan layin.

09 na 19

Aiwatar da Farilar Launi

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Tare da Dark Layer Sautin Layer da aka zaba a cikin Layers panel, Zan danna sau biyu a kan akwatin cika a cikin Sakamakon kayan aiki, wanda zai bude Mai Lasin Ƙari. Don nuna launin duhu mai duhu, zan rubuta a cikin tashar RGB masu daraja, 0, 0, da 51. Lokacin da na danna OK, siffofin zasu cika da wannan launi.

A cikin Layers panel Zan danna kan idon ido a gefen hagu a kan Layer Layer Layer don yin shi marar ganuwa.

10 daga cikin 19

Trace Around Tsakanin Tsakiya

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Zan kirkiro wani Layer kuma in kira shi "Tsakiyar Tsakiya." Ya kamata a zabi sabon saiti kuma zauna a sama da sauran a cikin Layers panel. Idan ba haka ba, Ina buƙatar danna kuma ja shi zuwa wurin.

Tare da kayan aiki na Pen din har yanzu an zaba, zan danna kan Fill akwatin da Babu button. Zan sake ganowa a kusa da dukkanin muryoyin tsakiya kamar yadda na gano a cikin dukan sautunan duhu. A cikin wannan hoton, ƙwayoyin suna kama da tsakiyar sautin, kuma sashi na diddige da wasu daga inuwa. Zan yi amfani da "lasisi na fasaha" don yin inuwa kusa da ƙananan ƙira. Kuma, zan watsi da kananan bayanai, irin su stitching da scuff marks.

Da zarar na gama zagaye na tsakiya, zan danna kan maƙallin kewaya don Layer Layer Layer.

11 na 19

Aiwatar da Ƙaƙwalwar Ƙasa Ta Tsakiya

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Tare da Tsakanin Tsakiyar Tsakiyar da aka zaɓa, da kuma hanyoyi waɗanda aka zaba, Zan danna sau biyu a akwatin Akwati a cikin Ƙungiyar kayan aiki. A cikin Yankin Farawa, zan buga a cikin tashoshin RGB, 102, 102, da 204. Wannan zai bani tsakiyar sautin blue. Zan danna OK.

Zan danna kan idon ido don Tsakanin Tsakiyar Tsakiya. Yanzu, duka Dark Dark Sautin Layer da Tsakiyar Tsakiya ya kamata a ganuwa.

12 daga cikin 19

Trace Around Hasken Sautunan

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Akwai sautunan haske da sautunan haske a cikin wannan hoton. Ana kiran sautunan haske masu mahimman bayanai. A yanzu, zan yi watsi da muhimman bayanai kuma mayar da hankali kan sautunan haske.

A cikin Layers panel Zan kirkiro wani sabon lakabi kuma in sa shi "Hasken Sautin." Zan danna kuma ja wannan Layer don a zauna a tsakanin Layer Layer Layer da Layer Template.

Tare da kayan aiki na Pen wanda aka zaɓa, zan danna kan akwatin cika da Babu button. Zan sake gano muryoyin haske a cikin hanyar da na gano a kusa da muryoyin duhu da tsakiyar. Sautin murya alama ce zama takalma da layi, wanda za a iya kusantar da ita a hanyar da zata haifar da babban siffar.

13 na 19

Aiwatar da Ƙaƙwalwar Launi Cika

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

A cikin Layers panel Zan tabbatar da cewa an sanya Maɓalli Sautin Layer kuma zaɓuɓɓukan hanyoyi. Zan sake danna sau biyu a akwatin akwatin cikawa a cikin Kayan kayan aiki, kuma a cikin Maƙallan Laser Zan buga a cikin tashar RGB masu daraja, 204, 204, da 255. Wannan zai bani tsakiyar sautin blue. Zan danna OK.

Zan danna kan idon idanu don Hasken Sautin Layer, sa shi marar ganuwa.

14 na 19

Trace Around da Manyan bayanai

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Ayyukan da aka fi sani shine ƙananan farar fata na wani abu ko batun, inda aka haskaka sosai.

A cikin Layers panel Zan kirkira wani sabon Layer kuma in kira shi "karin bayanai." Wannan Layer ya kamata ya zauna a sama da sauran. Idan ba na iya danna kuma ja shi zuwa wuri.

Tare da sabon Zaɓin Lissafi da aka zaɓa, zan danna kan kayan aikin Pen kuma sake saita akwatin Ƙarin zuwa Babu. Zan duba a kusa da farar fata mai tsabta ko wuraren da aka nuna.

15 na 19

Aiwatar da Farin Farin

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Tare da hanyoyi waɗanda aka zaɓa, Zan sake danna sau biyu a akwatin Akwati a cikin Ƙungiyar Kayayyakin, wanda zai bude Mai Sangon Maɓallin. Zan buga a cikin tashoshin RGB, 255, 255, da 255. Lokacin da na danna Ya yi, siffofin za su cika da farin farin.

16 na 19

Dubi Hadin Haɗin Kwance

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Yanzu ya zo wurin fun, wanda shine ya bayyana dukkan sassan da kuma zana siffofi masu aiki tare don samar da hoto. A cikin Layers panel Zan danna kowanne akwatin zane inda akwai wani icon din ido wanda ya nuna icon din kuma ya nuna alamomi a bayyane. Tabbatar da cewa dukkanin layuka ba su da izini, zan danna kan kayan Zaɓin zaɓi a cikin Kayan aiki sannan danna zane.

17 na 19

Yi A Square

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Tun lokacin da nake yin tafiya, zan iya share samfurin. A cikin Layers panel Zan danna kan Template Layer sa'an nan a kan ƙananan Maɓallin Zaɓin Zaɓin, wanda yayi kama da ƙananan ƙwayar cuta.

Don yin square, Zan zaɓa kayan aiki na Rectangle daga Kayan aiki, danna sau biyu a akwatin Akwati, da kuma a cikin Maƙallan Laser Zan buga a 51, 51, da 153 don ƙimar RGB, sa'an nan kuma danna Ya yi. Zan riƙe da maɓallin matsawa yayin da nake dannawa kuma ja don ƙirƙirar square da ke kewaye da takalman kankara.

18 na 19

Sake mayar da Artboard

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor
Zan danna kan kayan aikin Artboard da sake mayar da Arboard ta hanyar motsa hannun cikin ciki har sai dai girman girmansa ne. Zan danna Maɓallin tserewa don barin hanyar Artboard, zaɓi Fayil, Ajiye, kuma An yi! Yanzu ina da zane mai zane ta amfani da tsari na launi guda ɗaya. Don yin salo ta amfani da launuka masu yawa, ci gaba da mataki na gaba.

19 na 19

Make Wani Shafin

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Yana da sauƙi don yin iri-iri daban-daban na wannan hoto. Don yin sigar ta amfani da launuka mafi yawa, Zan zaɓa Fayil> Ajiye Kamar yadda, kuma sake suna fayil din. Zan kira shi, "ice_skates_color" kuma danna Ajiye. Wannan zai kiyaye adana na ainihi wanda aka ajiye kuma yale ni in yi canje-canje ga wannan sabuwar sigar da aka ajiye.

Ina son takaddun mahimman bayanai don kasancewa ɗaya, don haka zan bar wannan Layer kadai kuma danna maɓallin Target don Ƙararren Sautin Layer. Zan sake danna sau biyu a akwatin akwatin, kuma a cikin mai launi na launin Zan motsa Slider Launi a ƙarƙashin Bargon Shine har sai ya kai wani yanki, sa'an nan kuma danna Ya yi. Zan yi canje-canje zuwa Tsakiyar Tsakiyar Layer da Dark Layer Layer a daidai wannan hanya; zabi launi daban-daban ga kowane. Lokacin da aka yi, Zan zaɓa Fayil> Ajiye. Yanzu ina da nau'i na biyu, kuma na iya yin na uku, na huɗu, da sauransu, ta hanyar maimaita matakan da ke sama.