Yaya Zama Ayyukan Bidiyo?

Fim din Bidiyo Hoto

Mursarar hoto na iya zama fasaha da kimiyya; amma mafi yawancinmu ba sa son samun wannan zurfin. Maimakon bayar da dogon lokaci akan fitinar bidiyo da kuskure, muna son ƙirƙirar bidiyon, da sauri matsawa su don hotunan hotuna da sake saukewa . Idan kun san bidiyo ɗinku ne haɗin yanar gizo, akwai wasu abubuwa da za ku iya yi lokacin da kuke harbi don ya sa ya fi kyau akan allon kwamfutarka kuma ku sanya rikitar bidiyo mai sauƙi.

Na farko, yana taimakawa wajen gane ainihin bidiyo da bidiyo. Masarrafin bidiyo na nazarin pixels a cikin kowane bidiyo, kuma yana damun su ta hanyar bunching irin wadannan pixels tare a manyan tubalan. Wannan yana bayanin dalilin da ya sa nauyin bidiyo na rashin kyau zai iya baka hotuna ba tare da cikakkun bayanai ba.

Yi tunanin bidiyo na sararin samaniya da lawn tare da kare da ke gudana a fadin allo. Ba tare da cikakke ba, bidiyon ya ƙunshi bayani ga kowane pixel, a kowane fannin. Abun ciki, bidiyon ya ƙunshi ƙananan bayanai saboda an haɗa su tare da pixels iri ɗaya. Saboda haka, ta hanyar gane cewa dukkanin pixels a saman rabi suna blue, kuma dukkanin pixels a cikin rabin rabi suna kore, ƙananan bidiyo suna rage girman fayil ɗin. Kullin sauya pixels shine wadanda ke nuna kare a motsi.

Saboda haka, ƙananan bidiyon yana canza yanayin zuwa tsari, ƙaramin bidiyo ya zama. Hakika, harbi tare da ido don iner zai haifar da wasu kyawawan bidiyo. Amma za'a iya cimma sulhu; shafukan da zasu biyo baya zasu taimaka bidiyonku ya fi kyau a kan layi, ba tare da kullun kerawa ba:

Samun kwari

A duk lokacin da ya yiwu, harbi bidiyonka a kan tafiya . Wannan hanya, ko da akwai motsi a wurin, bango ya kasance daidai.

Brighten up

Kuskuren ƙananan yana rage cikakkun bayanai, wanda ke nufin ƙananan bayanai don aiwatarwa yayin matsalolin bidiyo. Wannan na iya jitu da al'amuranku, amma ku tuna, waɗannan cikakkun bayanai zasu yiwu ba za su nuna wani abu a kan karamin ɗan wasan Intanet ba. Har ila yau, ƙwallon kwamfuta yana sa bidiyon ya yi duhu, don haka haske mai haske zai iya inganta ingantaccen hotunan.

Duba baya

Za a iya jarabtar ka sanya batunka a gaban wani itace da ke motsawa a hankali a iska, amma zaka buƙaci yawan fayilolin fayil don kama yunkurin ganye a kan layi. Gwada ƙoƙarin gano bayanan da ba za a iya sauƙaƙe ba kuma har yanzu yana da kyau.

Ku ci gaba

Da mafi kusa da kake zuwa wani abu, ƙananan bayani yana kan allon. A kusa da wani yayi magana, kawai motsi shi ne fuskar fuska. Komawa baya, za ku kama da ƙwayar jiki da kuma ƙarancin baya, wanda zai sa matsalolin bidiyo ya fi rikitarwa.