Yadda za a shirya wata hanya madaidaiciya tare da Google Maps

Canza hanyar blue kuma kuyi hanya

Amfani da Google Maps ita ce hanya mai kyau don shirya tafiyarku kafin ka tafi, amma bazai baka hanya daidai da kake son ɗauka ba. Wataƙila kana so ka yi amfani da hanya madaidaiciya don zagaye duk ƙananan zirga-zirga, kauce wa hanyoyi, ko yin tafiya ta gefen hanya.

Duk dalilin da kake so don daidaita hanyar Google Maps, ana ba ka kyauta kyauta don yin hakan, kuma wani lokaci Google Maps zai nuna maka da hanyoyin da aka tsara.

Taswirar Google yana nuna hanyar da aka ba da shawara a cikin launi mai launi mai haske kuma ya haɗa da wasu hanyoyi masu yiwuwa a launin toka. Kowace hanya ana alama tare da nisa da ƙayyadadden lokacin tuki (zaton cewa kana neman umarnin motsa jiki, maimakon wucewa, tafiya, da sauransu).

Yadda za a Zaɓi wata hanya madaidaiciya a cikin Google Maps

Yana da sauƙi don canza hanyar da aka ba da shawara a cikin Google Maps, amma akwai hanyoyi biyu na farko don yin hakan.

Na farko ya shafi yin hanyarka:

  1. Danna ko'ina a kan hanya mai haske don yin alama.
  2. Jawo wannan alama zuwa sabon wuri don gyara hanyar. Lokacin da kake yin haka, wani ya nuna hanyoyi dabam dabam sun ɓace daga taswirar kuma canjin wurin motsa jiki.
    1. Ya kamata ku lura cewa lokacin ƙayyadadden lokaci na kaya da canjin canji yayin da kuke daidaita hanya, wanda yana da matukar taimako idan kuna ƙoƙarin zauna a cikin wani lokaci. Kuna iya kallon waɗannan canje-canje yayin da kake yin sabon hanyar, kuma daidaita daidai.
    2. Tip: Google Maps za ta "tsaya" ta sabon hanya a hanya, don haka ba buƙatar ku damu da cewa yana sa ku ta cikin gandun daji ko yankunan da ba za ku iya motsawa ba; hanyar da yake bayarwa ita ce hanyar da ta dace ta isa wurin makiyaya.

Hanya ita ce zaɓin ɗaya daga cikin hanyoyi na hanyoyi na Google Maps:

  1. Don zaɓar ɗaya daga cikin hanyoyi madaidaiciya maimakon, kawai danna kan shi.
    1. Taswirar Google yana canja saɓin launi don launin shudi don nuna cewa yanzu shi ne hanyar da aka fi so, ba tare da cire wasu hanyoyi masu yiwuwa ba.
  2. Don shirya sabuwar hanyar haske, kawai bi matakan daga sama, jawo hanyar zuwa sabon wuri. Lokacin da kake canza canji, sauran hanyoyi sun shuɗe kuma canjin motarka ya canza don nuna sabuwar hanya.

Wannan kayan aiki mai mahimmanci ne don daidaita hanyar Google Maps, amma yana da sauƙin sauƙaƙe shi. Idan kun ga cewa kun canza hanyarku sosai, ko kuna da hanyoyi zuwa duk hanyar da ba ku yi nufin ba, za ku iya amfani da arrow a baya a burauzarku don kawar da lalacewar, ko kuma sake farawa tare da sabon shafin Google Maps.

Taswirar Hoto na Google Maps

Ɗaya hanyar da za a shirya wani hanya dabam a kan Google Maps shine don ƙara hanyoyi masu yawa zuwa hanyar da aka nuna.

  1. Shigar da makoma da farawa.
  2. Danna ko danna maɓallin + a ƙasa da makaman da ka shiga don buɗe filin na uku inda za ka iya shigar da wani ƙarin makiyayi ko danna kan taswira don shigar da sabon makiyayi.
  3. Maimaita tsari don ƙara ƙarin inda ake nufi.

Tukwici : Don canja tsari na tasha, danna kuma ja wuraren da kake so su kasance.

Daidaita sauƙaƙe hanyoyin da Google Maps yayi yana yiwuwa ta hanyar Maɓallin Zaɓuɓɓuka a cikin hanyar hanya. Zaka iya kauce wa hanyoyi, tolls, da / ko ferries.

Wani abu da za a tuna lokacin da ginin gidaje shine, dangane da abin da ka zaɓa, yana iya fuskantar haɗari mai yawa ko jinkiri, a wace yanayin za ka iya zaɓar hanya madaidaiciya don samun wuri mai sauri. Zaka iya kunna alamun zirga-zirga na rayuwa a cikin Google Maps tare da jerin tsararru na uku da aka kafa a kusurwar hagu na hagu.

Idan kana amfani da wayoyin salula, zaka iya canza hanyoyin zaɓuɓɓuka ta yin amfani da menu a saman kusurwar dama na app. Ana iya yin amfani da zirga-zirgar rayuwa a kunne da kashewa ta hanyar maɓallin kewayawa a kan taswirar.

Taswirar Google a kan na'urori na hannu

Zaɓin wata hanya dabam a kan na'urori na hannu suna aiki kamar yadda yake a kan kwamfutar, kawai maimakon danna madaidaicin hanyar, ka matsa shi don haskaka shi.

Duk da haka, bazaka iya danna kuma ja a hanya don gyara shi a kan na'ura ta hannu ba. Idan kana buƙatar ƙara makoma, danna maɓallin menu a saman allo kuma zaɓi Ƙara dakatarwa . Tsayar da hanya domin aiki ta jawo su sama da ƙasa a jerin.

Wani ƙananan bambanci tsakanin aikace-aikacen tafi-da-gidanka da kuma shafin intanet ita ce hanyar da ba za ta nuna yawan lokaci da nesa ba sai ka danna su. Maimakon haka, zaka iya zaɓar hanya mai mahimmanci bisa la'akari da yadda ya fi sauƙi ko sauri idan aka kwatanta shi da hanya ta zaba.

Tip: Shin kun san za ku iya aika hanyar da aka tsara na Google Maps zuwa wayar ku ? Wannan ya sa ya fi sauƙi don shirya tafiya saboda za ku iya gina shi tare da cikakkun kayan aikin da ke cikin kwamfutarka sannan a aika da shi duka zuwa na'urarka lokacin da ya dace da shi don amfani da shi.