Yadda za a Shigar, Sarrafa, da Share Hotunan kariyar Safari

Tun daga OS X Lion da kuma sakin Safari 5.1, Safari ya kunshi goyon baya don kari wanda ya ba da damar masu amfani don ƙara siffofin da Apple bazai taba tunaninsa ba.

01 na 04

Farawa

Safari Extensions yawanci suna bayyana kamar makullin kayan aiki, ko duk kayan aikin kayan aiki da aka keɓe zuwa ayyukan haɗin. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Ana samar da kariyar wasu masu cigaba na ɓangaren da suka kirkiro lambar da ke amfani da shafukan yanar gizon Safari don ayyuka na musamman, kamar ƙaddamar da sauƙi don bincika Amazon, kyautar aikace-aikace, kamar 1Password, don haɗawa da mai bincike kuma ƙirƙirar sauƙi -a amfani da kalmar sirri ta kalmar sirri, ko ƙara hanya mai mahimmanci don toshe talla tallace-tallace.

Za ku kuma gane cewa mafi yawan shafukan yanar gizon yanar gizo suna da kariyar Safari wanda ke sanyawa zuwa shafin yanar gizonku da kuka fi so kamar sauki kamar danna maɓallin a cikin kayan aikin Safari .

Ɗaya daga cikin sanarwa mai sauri kafin mu ci gaba da shigarwa, sarrafawa, da kuma samun karin bayani:

Extensions sun hada da Safari 5.0, ko da yake sun kasance marasa lafiya. Idan kun kasance kuna amfani da wannan tsofaffi na Safari, za ku iya kunna Extensions a kan ta yin amfani da jagoranmu: Yadda za a Enable Safari's Develop Menu .

Da zarar an kunna Cibiyar Tattaunawa, zaɓi Cibiyar Tattarawa da kuma danna Abubuwan Abubuwan Haɓakawa a cikin menu.

02 na 04

Yadda za a Shigar Extensions Safari

Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Shigar da kariyar Safari abu ne mai sauki; sauƙi mai sauƙi ko biyu ne duk yana daukan.

Abu na farko da ya yi shi ne sauke tsawo. Don wannan jagorar, za mu yi amfani da ƙaramin ƙaramin ƙira mai suna Amazon Search Bar. Latsa mahadar Amazon Search Bar don buɗe shi. Za ku ga shafin yanar gizon, tare da Karin Saukewa na Safari.

Ci gaba kuma danna maballin don sauke filin binciken Amazon. Za a iya sauke saukewa a cikin babban fayil na Saukewa akan Mac ɗinka kuma za a lakafta ku Amazon Search Bar.safariextz

Shigar da Tsaro na Safari

Amfani da Safari yana amfani da hanyoyi biyu na shigarwa. Kwalolin da aka miƙa kai tsaye daga Apple ta hanyar Intanet na Safari suna sakawa; kawai danna maɓallin Shigarwa kuma shigarwa yana atomatik.

Saurin da ka sauko tsaye daga masu ci gaba da sauran shafuka suna buƙatar ka shigar da su ta hanyar ƙaddamar da fayil ɗin sauke saukewa.

Yawancin fayilolin Safari sun ƙare a .safariextz. Suna ƙunshe da lambar tsawo da kuma mai sakawa a ciki.

Domin shigar da ƙarin Safari, kawai danna saukin dannawa .safariextz da aka sauke ka kuma bi duk umarnin kange. Kullum, za a tuna da ku kawai don shigar da kari wanda ya fito daga asusun da aka dogara.

Yin Amfani da Ƙarƙashin Barikin Ƙari na Amazon

Da zarar tsarin shigarwa ya cika, za ku ga sabon kayan aiki a cikin ginin Safari. Ƙarin binciken Amazon yana da akwatin bincike wanda zai baka damar neman samfurori da sauri a Amazon, tare da maɓallai kaɗan wanda ke ba ka damar shiga kantin cinikin ka, jerin abubuwan so, da kuma sauran kayan Amazon. Ka ba da Bincike na Amazon Search a kan wata maɓalli, watakila don neman sabon Mac ko wani sabon asiri ta marubucin da kake so.

Lokacin da ka gama ɗaukar sabon kara don gwajin gwaji, je zuwa shafi na gaba na wannan jagorar don gano yadda za a gudanar da tarin girma na kariyar Safari.

03 na 04

Yadda za a Sarrafa ko Share Hotunan Safari

Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Da zarar ka fara farawa akan kari don mai bincike na Safari , tabbas za ka so ka gudanar da amfani da su, ko cire abubuwan da ba ka so ko kawai ba za su yi amfani ba.

Kuna sarrafa kariyar Safari daga cikin aikace-aikacen safari, ta amfani da akwatin maganganun Safari Preferences.

Sarrafa kariyar Safari

  1. Idan ba'a gudana ba, kaddamar da Safari.
  2. Daga Safari menu, zaɓi Zaɓuɓɓuka.
  3. A cikin Safari Preferences window, danna maɓallin Extensions.
  4. Shafin Extensions yana samar da sauƙin sarrafa duk abubuwan kari. Zaka iya juya dukkan kari a duk duniya ko kashewa, da kuma kunna kari akan ko kashe akayi daban-daban.
  5. An tsara kariyan haruffa a aikin hagu na hagu. Lokacin da aka nuna tsawo, ana nuna saituna a hannun dama.
  6. Saitunan don sauyawa sun bambanta. A cikin Karin Ƙararren Bayanan Bar na Amazon, wanda muka sanya a shafi na 2 na wannan labarin, saitunan suna ba da damar masu amfani su canza fadin akwatin binciken Amazon sannan su bayyana abin da za a yi amfani da taga ko shafin don buɗe sakamakon binciken.
  7. Wasu kariyar Safari ba su da wani zaɓuɓɓukan saiti, banda don taimakawa ko ƙuntata su.

Ana cire kariyar Safari

Duk kari ya haɗa da wani zaɓi wanda ba za a iya cire ba, wanda za ka iya samun dama ta hanyar zaɓin tsawo, sa'an nan kuma danna maɓallin Uninstall a cikin Zabuka.

Extensions suna cikin jiki a / Home directory / Library / Safari / Extensions. Kodin ɗakunan ajiyarku yana boye, amma zaka iya amfani da jagorar, OS X Ana Kula da Jakunkun Sijinka don samun dama ga manyan fayilolin da aka ɓoye.

Sau ɗaya a cikin fayil ɗin Jigogi, za ku ga kowane fayilolin extension.safariextz da aka adana a nan, tare da Extensions.plist. Kada a cire wani tsawo ta hannun hannu ta hanyar share fayil ɗin .safariextz daga Jagoran Extensions. Yi amfani da uninstaller a koyaushe a cikin abubuwan Safari. Mun ambaci Jagoran kariyar kawai don dalilai na bayanai, kuma don yiwuwar mai yiwuwa yiwuwar fayil din ya zama lalacewa kuma baza a iya cire daga Safari ba. A wannan yanayin, tafiya zuwa babban fayil ɗin Extensions ya ba ka izinin jawo haɗin Safari zuwa sharar.

Yanzu da ka san yadda za a taimaka, shigarwa, sarrafawa, da kuma share kariyar Safari, lokaci ya yi don koyon inda za ka iya samun su.

04 04

Inda za a samo kariyar Safari

Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Yanzu da ka san yadda za a sauke, shigarwa, sarrafawa, da kuma share kariyar Safari, lokaci ya yi don gano wurare mafi kyau don sauke su daga.

Za ka iya samun kariyar Safari ta hanyar yin bincike kan Intanet kan kalmar 'kariyar safari.' Za ku sami shafukan da yawa da suka tsara ko dai tarin kari ko masu ci gaba na masu tasowa.

Kuskuren Safari suna da lafiya don shigarwa. Apple na buƙatar dukkan kari don gudu a cikin sandbox su; wato, ba za su iya samun dama ga wasu ayyuka na Mac ba ko kayan aiki fiye da kayan aikin da aka samar ta hanyar shimfidar Safari.

Farawa tare da Safari 9 da OS X El Capitan, Apple ya samar da tsarin tsararren tsararren tsararru wanda ke tabbatar da cewa duk kari a cikin Gidan Gida na Safari an shirya shi kuma sanya hannu ta Apple. Wannan ya kamata ya hana kariyar haɗi daga ƙarawa zuwa Safari, idan har ka sauke su daga Gidan Gida na Safari.

Zaku iya sauke kariyar Safari kai tsaye daga masu ci gaba, da kuma shafukan da suka tara tarin kariyar Safari, amma ya kamata ku kula da wadannan kafofin. Mai haɓaka mai banƙyama zai iya haɗa duk wani nau'in app a cikin fayil mai kama da fasali na Safari. Duk da yake ba mu ji labarin wannan ba, ya fi dacewa mu kasance a kan kariya kuma mu sauke daga masu ci gaba da sananne ko sanannun shafukan da ke duba gaskiyar kariyar.

Shafukan Tsaro na Safari