Yadda za a Share Service a Windows 7, Vista, ko XP

Kila iya buƙatar share sabis yayin yayata kai hari ta malware

Malware sau da yawa yakan kafa kanta a matsayin sabis ɗin Windows don ƙaddamar lokacin da Windows ta fara. Wannan yana ba da damar malware ya ci gaba da gudanar da ayyukan da aka sanya ba tare da an yi amfani da hulɗar mai amfani ba. Wani lokaci, software na anti-virus ya kawar da malware amma ya bar saitunan sabis a baya. Ko kuna tsabtatawa bayan an kawar da ƙwayoyin cuta ko ƙoƙarin cire malware tare da hannu, sanin yadda za a share sabis a Windows 7, Vista, ko XP iya taimakawa.

Kashe sabis ɗin da kake tsammanin Malware mallakar

Ana aiwatar da share sabis ɗin da kake tsammanin ana amfani dashi don kamuwa da kwamfutarka tare da malware yana kama da Windows 7, Vista, da kuma XP:

  1. Bude Ƙungiyar Sarrafa ta danna maɓallin Farawa kuma zaɓi Ƙungiyar Sarrafawa . (A Classic View, matakan suna Fara > Saiti > Sarrafa Mai sarrafawa ).
  2. Masu amfani XP suna amfani da Ayyuka da Tsare-tsare > Gudanar da kayan aiki > Ayyuka.
    1. Windows 7 da Vista masu amfani zaɓi Gida da Tsare > Kayayyakin Gudanarwa > Ayyuka.
    2. Classic Duba masu amfani zaɓi Gudanarwa Umurnai > Ayyuka.
  3. Gano wurin sabis ɗin da kake so ka share, danna-dama sunan sunan, kuma zaɓi Properties . Idan sabis yana ci gaba, zaɓi Tsaya . Ganyama sunan sabis, dama-click, kuma zaɓi Kwafi . Wannan kofe na sunan sabis ɗin zuwa allo. Danna Ya yi don rufe maganganun Properties.
  4. Buɗe umarni da sauri . Masu amfani da Vista da Windows 7 suna buƙatar bude umarni da sauri tare da dukiyar guraben. Don yin wannan, danna Fara , latsa Ƙungiyar Sarrafa -da-kai, kuma zaɓi Buɗe a matsayin Gudanarwa . Masu amfani da Windows XP kawai sun buƙatar danna Fara > Sarrafa Sarrafa .
  5. Rubuta sc share. Bayan haka, danna-dama kuma zaɓi Manna don shigar da sunan sabis. Idan sunan mai suna ya ƙunshi sararin samaniya, kana buƙatar sanya alamomi a cikin sunan suna. Misalan da ba tare da sarari a cikin suna sune: sc share SERVICENAME sc share "HANNAN NAN"
  1. Latsa Shigar don aiwatar da umurnin kuma share sabis ɗin. Don fita umarni da sauri, buga fita kuma latsa Shigar .