Tushen Shirin Rubuta

Bari Mu fara A Da farko:

Dalilin yin rubutun shine ya nuna zanenka a matsayin wakilci biyu (2D) a kan takarda. Tun da yake zaka iya samun matsala ta dacewa da mallin mintuna 500 a kan tebur ɗinku, za ku buƙaci yin amfani da wani rabo tsakanin girman ainihin tsarinku da ƙananan girma a kan takardar. Wannan ake kira "sikelin".

Gaba ɗaya, ana amfani da inch - ko sashi na inch - don aunawa akan shafinka kuma an daidaita shi zuwa girman girman duniya. Alal misali, ƙirar gine-gine ta zamani ita ce 1/4 "= 1'-0". An karanta wannan: " kashi ɗaya cikin kashi ɗaya cikin kashi ɗaya daidai ne daidai da ƙafa ɗaya ". Idan gaban bango na tsarinka yana da tsawon mita 20, layin da ke wakiltar wannan fuska a shafinka zai kasance inci biyar (5 ") tsawo (20 x 0.25 = 5). Rubuta wannan hanya yana tabbatar da cewa duk abinda kayi zane shi ne daidai kuma zai daidaita tare a cikin ainihin duniya.

Ma'aikata daban-daban na yin amfani da ma'auni daban-daban. Lokacin aiki tare da zane-zane na injiniya, Sikeli suna cikin cikakkiyar ma'auni, watau (1 "= 50"), yayin da tsarin gine-gine da kuma kayan aikin injiniya sukan fi sau da yawa a cikin tsarin girman kashi (1/2 "= 1'-0"). za a iya yi a kowane sashi na ma'auni na layi: ƙafa, inci, mita, kilomita, mil, har ma da haske, idan kun kasance yana tsara naka Star Star.Kullin ita ce karɓar sikelin kafin ka fara rubutawa da amfani da shi don dukan shirin.

Dimensioning

Duk da yake yana da mahimmanci don zana abubuwa a cikin takarda daftarin aiki zuwa sikelin, ba lallai ba ne wanda zai iya tsammanin mutane su auna kowane nesa a kan shirinku tare da mai mulki. Maimakon haka, yana da al'ada don samar da bayanan shafuka a kan shirinku na nuna tsawon duk kayan da aka gina. Wadannan bayanai ana kiranta su "girma."

Ƙididdiga suna bada bayanai mafi mahimmanci daga abin da za a gina aikinku. Yadda kake tsara shirinka ya dogara, a sake, a kan masana'antun ka. A cikin gine-gine, yawanci yawanci haɗin linzamin ne kuma an zana a matsayin layi, tare da girman da aka rubuta a ƙafa / inci a sama da shi. Yawancin siffofin suna "alamomi" alamomi a kowace ƙarshen nuna inda ya fara ko ƙare. A cikin aikin injiniya, girman yawancin sun kasance madauwari, nuna nesa mai nisa, diameters na madauwari madaurori, da sauransu yayin da aikin ƙirar ke aiki don amfani da ƙididdigar angular.

Annotation

Bayanan yana ƙara rubutu a zane don zayyana takamaiman abubuwan da ke buƙatar ƙarin bayani. Alal misali, a cikin wani shafin yanar gizon sabon yanki, za ku buƙaci lakabi hanyoyi, layi na amfani, da kuma ƙara yawa da adadin lambobi zuwa shirin don haka babu rikicewa a yayin aikin.

Wani muhimmin ɓangare na annotating zane yana amfani da girman ci gaba a cikin irin waɗannan abubuwa. Idan kana da hanyoyi da dama da aka lakafta, yana da muhimmanci cewa an lakafta kowane mutum tare da rubutun wannan tsawo ko kuma, ba shirinka ba kawai zai zama mai amfani ba; zai iya haifar da rikice lokacin da mutane suka danganta girman girman da ya fi muhimmanci ga takamaiman bayani.

Hanyar ingantacciyar hanyar yin rubutun rubutu a kan shirye-shiryen da aka samo asali a kwanakin rubutun takarda, ta yin amfani da takardun rubutun da aka kira Leroy Lettering Sets. Matsayin mahimmanci na Leroy ya fara tare da tsawo mai tsawo na 0.1 "kuma an kira shi" L100. "Kamar yadda adadin adireshinka ya wuce / ƙasa a cikin 0.01" increments, "L" darajar canji kamar yadda aka nuna:

L60 = 0.06 "
L80 = 0.08 "
L100 = 0.1 "
L120 = 0.12 "
L140 = 0.14 "

Ana amfani da Leroy fonts a kan tsarin CAD na yanzu; kawai bambanci shi ne cewa girman tsawo na Leroy yana karuwa ta hanyar zane-zane don yin lissafin ƙaddaraccen rubutu mai tsawo. Alal misali, idan kuna son littafinku don bugawa a matsayin L100 a kan shirin 1 "= 30 ', ninka girman Leroy (0.1) ta Scale (30) da kuma samun tsawo na (3), saboda haka ainihin ainihin yana bukatar za a ɗora zuwa 3 raka'a a tsawo don buga a 0.01 "tsawo a kan shirin karshe.

Shirye-shiryen, Sanya, da Sassan Sashe

Rubutun gine-gine sune siffofin abubuwa na ainihi na duniya, saboda haka yana da muhimmanci don ƙirƙirar ra'ayoyi masu yawa akan zane don nuna wa wasu abin da ke gudana. Yawancin lokaci, takardun gine-gine suna yin amfani da Shirin, Tsarin, da Sashe na Sashe:

Shirye-shiryen: kallon zane daga saman ƙasa (kallon mai launi). Wannan yana nuna hulɗar linzamin kwamfuta tsakanin dukkan abubuwa a cikin aikin kuma ya haɗa da cikakkun bayanai da kuma taƙaitaccen bayani don daidaita duk abubuwan da ake bukata a gina a cikin aikin. Abubuwan da aka nuna akan shirin sun bambanta daga horo zuwa horo.

Gano: kallon zane daga gefen (s). Ana amfani da kayan da ake amfani da su a cikin aikin gine-gine da kuma aikin injiniya. Suna gabatar da hangen nesa da zane na zane kamar idan kun kasance tsaye tsaye a gaba. Wannan ya sa mai ginawa ya ga yadda za a haɗa abubuwa kamar windows, kofofin, da dai sauransu, dangane da juna

Sashe: bari ku ga zane kamar in an yanke shi a rabi. Wannan yana ba ka damar kiran dukkanin tsarin sifofi na zane a cikin cikakken daki-daki kuma don nuna ainihin hanyoyi da kayan da za'ayi amfani da su.

A can ne kuna da mahimmanci na zama zane. Tabbatacce, wannan abu ne kawai mai gabatarwa mai sauƙi amma idan kun ci gaba da riƙe da waɗannan batutuwa, duk abin da kuka koya daga wannan waje zai zama mafi mahimmanci ga ku. Kana so ka san ƙarin? Bi hanyoyin da ke ƙasa kuma kada ku ji kunya ku bar ni da tambayoyi!