Yadda za a kirkiro Android Ta hanyar Saituna

Mene ne game da saituna a kan smartphone ko kwamfutar hannu da alama don haka m? Ga wasu, ra'ayin da za su shiga saitunan Samsung Galaxy S, Google Nexus ko Pixel zai iya zama kamar tafiya na sihiri da ke shafe daga gefen allo ko kuma latsa maɓallin maɓalli a bayan na'urar. Gaskiyar ita ce mafi mundane. Halin Saitin a kan na'urar Android ba kome ba ne kawai.

Duk da yake icon da wuri zai iya canjawa kaɗan daga na'urar zuwa na'ura, zai zama kama da kaya kuma yawanci a kan allo na farko. Hanyar da za a iya shiga cikin saitunan na'urarka ta ta cikin Dakin App , wanda yake shi ne icon tare da dige a kan shi. Kayan App yana yawanci ko dai farar fata tare da dige baki ko baki tare da dige fararen.

Bayan ka bude Bugun Abubuwa, duk aikace-aikacen da ke cikin na'urarka za a jera su a cikin jerin haruffa. Wannan yana sa sauƙin samun duk wani app, gami da aikace-aikace Saituna. Idan ka sauke nau'i na apps, zaka iya amfani da mashin bincike a saman. Jerin zai kunsa kamar yadda kake rubuta, saboda haka zaka iya buƙatar rubuta 'S' kuma watakila 'E' don Saituna don tasowa zuwa sama.

Ƙara Font Size, Saita Fuskar bangon waya kuma Yaɓance Tsaron allo

Idan idanunku ba shine abin da ya kasance ba, za ku kasance da sha'awar wannan wuri. Zaka iya daidaita yawan matakan da suka dace akan wayarka ko kwamfutar hannu ta buɗe Saituna, gungurawa da kuma nuna Nuni . Tsarin Yanayin Font yana cikin tsakiyar saitunan Nuni.

A sabon na'ura, zaku iya ganin samfurin rubutu wanda aka nuna akan allon lokacin da kake daidaita girman tsoho. Wannan ya sa ya zama mai sauki don samun wuri mai kyau. Don daidaita daidaitattun, matsa motsi a ƙasa zuwa dama don yafi girma ko hagu don ƙarami.

Hakanan zaka iya canza siffar baya a kan allonka ta hanyar tafin Fuskar bangon a cikin saitunan nuni. Za ka iya zaɓar daga bangon da aka samo ko dubawa ta hanyar Hotuna don wannan hoton ɗin. A sabon na'ura, zaka iya saukewa da kuma amfani da Fayil Gizon, wanda yake shi ne bayanan da ya dace. Duk da haka, Live Wallpaper na iya kwashe na'urarka, don haka ba'a bada shawara. Ƙara karanta game da zabar hotunan bayanan da yadda zaka sauke fuskar bangon waya .

Wata hanyar da za a tsara na'urarka ta kasance tare da tanadin allo. Ta hanyar tsoho, mafi yawan na'urorin kawai suna nuna lokaci, amma idan kun danna Ajiye allo a cikin Nuni na Nuni, za ku iya saita shi don amfani da hotuna daban-daban, ko dai daga wani kundin kundin ko daga duk ɗakin ɗakin hotunanku.

Kuna ganin kanka yana so ya daidaita hasken allon akai-akai? Haske mai dacewa wani zaɓi ne mai kyau a cikin Nuni na nuna. Zai bincika haske mai haske kuma daidaita haske game da yadda yake haskaka ko duhu yana cikin dakin.

Ta yaya za a sanarda sanarwa

Sanarwa shi ne saƙonnin da ya tashi a kan makullin kulle kuma ana samun dama ta hanyar sauyawa daga saman saman Android. Idan ka ga cewa kana samun karin bayani fiye da yadda ka ke so, zaka iya tace wasu daga cikin Saitunan sanarwar.

Lokacin da ka kunna sanarwarku daga menu Saituna, za ku ga jerin dukkan aikace-aikacen a kan na'urarku. Gungura ƙasa da jerin, danna app da kake so ka cire daga Notifications kuma zaɓi Block All daga lissafi. Idan har yanzu kana so ka ga sanarwar amma ba sa so wayarka ko kwamfutarka ta yi maka ba'a, zaɓa Nuna shiru .

Ƙarfafawa Kada karuwa shi ne wani abu mai ban sha'awa wanda ya juya ka Kada ka rikita wuri a jerin jimla. Ta hanyar yin amfani da Ƙarƙwasawa Kada ku dame , har yanzu za ku sami sanarwar daga wannan sakon ɗin ta musamman har ma Kada a tayar da kunnawa.

Ba sa so duk sanarwar da ke nuna akan allon kulle? Za ka iya ajiye sanarwarku daga allon kulle ta hanyar latsa maɓallin gear a saman hagu na allon yayin kallo duk aikace-aikace a cikin Saitunan sanarwar. Taɗa A kan makullin kulle yana baka damar canzawa tsakanin kunna ko katse sanarwar da aka nuna yayin da aka kulle na'urarka.

Yadda za a kashe ko Cire Aikace-aikace

Idan ka cire aikace-aikace daga allon gida, Android ba za ta share ainihin imel ba. Shi kawai yana cire gajeren hanya. Idan kana so ka cire aikace-aikace saboda ba ka amfani da shi ko so filin ajiya, zaka iya yin hakan a Saituna.

Zaka iya nemo jerin dukkan apps da aka sanya a kan na'urar ta amfani da Apps daga menu Saituna. Gungura ƙasa kuma danna app ɗin da kake so ka share daga na'urar. A mafi yawan lokuta, za ku ga Uninstall a saman hagu na allon. Danna wannan zai cire app daga wayarka ko kwamfutar hannu.

Abin takaici, wasu apps da suka zo tare da na'urarka baza a iya cire su ba. A wannan yanayin, za ku ga An kashe a wurin Uninstall . Yana da kyakkyawan ra'ayin ci gaba da ɓatar da waɗannan ƙa'idodin kawai don tabbatar da cewa basu amfani da duk wasu albarkatu ba.

Sani game da Tsarin Tsaro ? Wannan zaɓi ya rufe app daga ƙwaƙwalwar ajiya. Yana da ɗan bambanci daga rufe aikace-aikace ta hanyar mai sarrafa aiki na al'ada. Yawancin lokaci, an ba da app don nuna alamar an rufe shi, amma wani lokacin wani abu mai kwalliya zai iya zamawa a cikin jihar da bai yarda da shi ba. Ƙarƙashin Tsayawa zai rufe duk wani fashi marar amfani ba tare da ba da wani gargadi ba. Tabbas, kada kayi amfani da shi dashi, amma idan kana da wani app wanda zai kasance cikin ƙwaƙwalwar ajiya, Ƙarfin ƙarfin zai magance shi.

Yadda za a sabuntawa zuwa Bugawa na Harshen Android

Yana da mahimmanci don ci gaba da sabon tsarin tsarin aiki. Ɗaya daga cikin dalilan da suka fi dacewa don kuskure ko sabuntawa shine don gyara ramukan tsaro a cikin tsarin. Ƙarawa kuma hanya ne mai kyau don samun sabbin sababbin fasali da aka sanya akan na'urarka.

Zaka iya dubawa don sabuntawa ta hanyar kunna game da smartphone ko game da kwamfutar hannu a ƙarshen jerin Saituna. Zaɓin farko shine Sabuntawa na System . Zaka kuma ga lambarka ta samfurin, fasalin Android da wasu bayanai game da na'urar. Idan tsarin aiki ba a kan sabon samfurin da aka samo don na'urarka ba, za a gabatar da ku tare da maɓallin haɓakawa.

Ka tuna, ba duk na'urorin samun ɗaukakawar tsarin aiki ba a lokaci guda. Sau da yawa, mai ɗaukar hoto (AT & T, Verizon, da dai sauransu) zai buƙatar shiga a kan sabuntawa. Don haka idan ka ji game da sabuntawa amma ba'a lissafa shi a matsayin na'urarka ba, za ka iya so a sake dubawa a cikin 'yan makonni.

Kara karantawa game da sabunta na'urarka na Android.

Ƙananan Abubuwan Da Za Ka iya Yi a Saituna

Wani fasali mai amfani da aka samo a cikin saituna shine ikon iya gano abin da apps ke amfani da mafi yawan sarari akan na'urarka.

Menene zaku iya yi a Saituna? Don daidaitawa da haske, shiga cikin cibiyoyin Wi-Fi, daidaita yanayin haske, saka wayarka cikin yanayin Airplane ko kunna Bluetooth, akwai menu mai sauri da za a iya amfani da sauri fiye da Shirya Saituna. Ana samun wannan ta hanyar zanawa yatsanka daga saman allon don nuna Shawarwari sannan sannan yad da yatsanka don ƙara bayyana menu mai sauri. Nemi ƙarin bayani game da menu mai sauri da dukan abubuwan sanyi da za ku iya yi tare da shi .

Amma akwai nauyin nauyin fasaha masu ɓoye a cikin saituna. Za ku sami saitunan kayan aiki, irin su yadda za su amsa yayin da smartphone ko kwamfutar hannu an haɗa su zuwa TV don na'urorin da ke da shigarwar HDMI. Hakanan zaka iya saita takarda ta je zuwa Bugu a cikin Saitunan tsarin kuma zaɓi Ƙara sabis.

Ga wasu 'yan karin abubuwa da za ku iya yi a cikin saitunan Android: