Yadda za a gwada Wayar Intanit ɗinka a kan iPad

Wannan jinkiri na iPad da kake rikewa bazai yi jinkiri ba bayan duk. Yana iya zama kawai hanyar Intanet mai lalacewa da ke haifar da dukan waɗannan batutuwa, wanda shine dalilin da yasa iyawar gwajin gwagwarmayar ta iPad din ta zama mahimmanci ga matsalolin matsala. Yawancin aikace-aikacen sun dogara ne a kan yanar gizo, kuma mummunan haɗi zai iya tasiri waɗannan ƙa'idodi a hanyoyi da yawa.

Don gwada iPad ɗinka, ya kamata ka sauke Testing Speed ​​Speed ​​na Ookla. Aikace-aikacen kyauta ne kyauta. Domin gwada nasarar Wi-Fi ta iPad, kawai kaddamar da app, ba shi izini don amfani da sabis na wurin idan ya buƙaci, kuma danna babban maɓallin "Farawa na Farko".

Binciken Ookla yana nuna kamar mai sauri a cikin motarka, kuma kamar irin wannan speedometer, baka buƙatar buga tseren saman don yin rajistar haɗin kai. Babu wani abu da zai damu da idan baku fita ba. Yana da gaske ya dogara da yadda kake amfani da iPad.

Ya kamata ku gwada jigilarku fiye da sau ɗaya don samun ra'ayi game da gudun gudunmawar ku. Yana yiwuwa ga Wi-Fi don jinkirta žaržashin bayanan sa'an nan kuma sake farfadowa, don haka yin nazarin gwaje-gwaje masu yawa don kowane bambancin bambanci.

Idan ka sami gudunmawa mara kyau, kamar wanda yake ƙasa da 5 Mbs, gwada motsi zuwa wuri daban-daban na gidanka ko ɗakin. Da farko, gwada gwajin da ke tsaye kusa da na'urar mai ba da hanya a hanyoyin ka sannan ka motsa zuwa wasu sassan gidanka. Lokacin da siginar Wi-Fi ke tafiya ta hanyar bango, kayan haɗi da sauran hanyoyi, sigina zai iya zama mai rauni. Idan ka ga cewa kana da matattun lalacewa (ko, mafi kusantar, mai raɗaɗi), za ka iya gwada sake sauya na'urar mai ba da hanya don ganin idan wannan ya bunkasa haɗin.

Mene ne mai kyau?

Kafin ka iya gaya ko ko kana da gudunmawa mai kyau, za ka buƙaci sanin yadda ake amfani da bandwidth na haɗin Intanit ɗinka. Wannan na iya bayyana a kan lissafin daga Mai ba da sabis na Intanit (ISP). Hakanan zaka iya gwada haɗinka ta amfani da tebur ko kwamfutar tafi-da-gidanka wanda aka haɗa zuwa cikin hanyar sadarwarka ta hanyar Ethernet na USB wanda aka haɗa kai tsaye zuwa ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Zaka iya amfani da shafin yanar gizon gwajin gwajin gaggawa na Ookla don gano iyakar girman bandwidth akan PC naka.

Don Kada Ka manta Game da Ping Time!

Lokaci "Ping" zai iya zama alama mai mahimmanci. Duk da yake bandwidth auna yadda za a iya saukewa ko sauke bayanan lokaci a lokaci ɗaya, 'Ping' yana daidaita lalatawar haɗin ku, wanda shine lokacin da yake buƙatar bayanai ko bayanai don zuwa da kuma daga sabobin asusun. Wannan yana da mahimmanci, musamman ma idan kuna wasa da yawa wasanni masu yawa. Ya kamata ku sami lokacin Ping da kasa da 100 ms don mafi yawan haɗin. Ana iya lura da wani abu fiye da wannan, kuma wani abin da ke sama da 150 zai iya haifar da layi marar kyau lokacin kunna wasanni multiplayer.

Wow. I Goge da sauri fiye da kwamfutar tafi-da-gidanka na!

Yana da tabbas zai wuce ku "iyakar" a kan kwamfutarka idan kuna da sabon samfurin da na'urar mai ba da hanya ta hanyoyin sadarwa ta goyan bayan ƙwaƙwalwar eriya. Wannan shi ne al'amuran lambobi masu juyi na biyu waɗanda ke watsa shirye-shirye a 2.4 da 5 GHz. Tabbas, kwamfutarka tana yin haɗin biyu zuwa na'urar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma amfani dasu a lokaci guda.

Ana iya amfani da wannan a matsayin hanyar da za ta sauke Wi-Fi idan kuna da matsaloli. Sabbin hanyoyin yin amfani da na'ura 802.11ac ko amfani da fasaha mai ban sha'awa don mayar da hankali ga sigina akan na'urorinku. Amma dole ne ka mallaki sabon na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da ke goyon bayan wannan daidaitattun kuma sabon iPad wanda ke goyan bayan shi. IPad ta goyi bayan wannan fasaha tun lokacin iPad Air 2 da iPad mini 4, don haka idan kana da ɗaya daga cikin waɗannan ko sabon iPad kamar na iPad Pro , wanda zaka iya tallafawa sababbin hanyoyin.

Ina samun m Slow Speed. Yanzu Menene?

Idan gwaje-gwaje na nuna kwamfutarka ta Gudun iPad da sauri, kada ka firgita. Maimakon haka, sake sake kwamfutarka kuma sake gwadawa. Wannan zai gyara mafi yawan matsalolin, amma idan kuna da matsaloli, za ku iya gwada sake saita saitunan cibiyar sadarwarku akan iPad . Zaka iya yin wannan ta hanyar buɗe aikace-aikacen Saitunan, zaɓar Janar daga menu na gefen hagu sannan sannan Sake saita daga Saitunan Janar. A sabon allon, zaɓa "Sake saita Saitunan Yanar Gizo". Kuna buƙatar shiga cikin rojin Wi-Fi kuma bayan zabar wannan, don haka ka tabbata ka san kalmar sirri.

Ya kamata ku gwada sake sake saita na'urar mai ba da hanya tsakaninku. Wasu lokuta, tsofaffi ko masu amfani da rahusa na iya jawo kwanakin da suka rage, musamman ma idan akwai na'urorin da ke haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.