Yadda Za a Gudanar da Gudanarwar Uba A Gidajen Gidan Gida

Yadda za a kiyaye 'ya'yanku lafiya a Amazon Fire TV, Roku, Apple TV, da kuma Chromecast

Intanit yana ba da dukiyar albarkatu, komai daga bayanai zuwa nishaɗi da duk a tsakanin. Amma kafin barin matasa su binciko abubuwan ciki, yana da kyau a fara kafa jagororin don kiyaye yara da lafiya a kan layi . Bayan wannan ya zo da aiki na kafa umarnin iyaye a duk na'urori masu dacewa. Bincike yana tsayayya da yara fiye da tunawa da dokoki, saboda haka yana da mana mu taimaka musu wajen hanyar da ta dace.

Ga yadda za a kafa ikon iyaye domin:

Kowace waɗannan 'yan jarida suna da ƙarfi da ƙuntatawa, saboda haka redundancies zai iya taimakawa wajen rufe wasu raguwa. Alal misali, yawancin hanyoyin yau da kullum na iya karfafa hanyoyin sarrafa iyaye ta intanet ta hanyar fasali ko saituna. Amma hanya mafi kyau don farawa ita ce tabbatar da kulle na'urar.

01 na 04

Amazon Fire TV

Amazon yana bada ƙayyadadden izini don abubuwan bidiyo da kuma wasu masu ba da kyauta. Amfani da Amazon

Don saita umarnin iyaye na Amazon Fire TV , dole ne ka fara buƙatar PIN na Amazon Video na asusun. Ana buƙatar PIN don sayen bidiyo (yana taimakawa wajen hana umarni na haɗari) da kuma taimakawa / kewaye da ikon iyaye. Da zarar an halicci PIN, za a iya gudanar da saitunan kare iyaye a kan na'urorin wuta na Amazon: Amazon Fire TV, Wuta TV Stick, Wuta Wuta, da Wuta.

  1. Shiga cikin asusunka ta Amazon ta hanyar yanar gizon yanar gizon (ko Amazon Video app don Android / iOS).

  2. Danna kan Asusunka don kawo shafin asusun, sa'an nan kuma danna Saitunan Bidiyo (ƙarƙashin ɓangaren Digital Content da na'urorin).

  3. Za a iya sanya ka sake shigar da bayanan shiga da / ko shigar da lambar tsaro (idan an tabbatar da tabbacin mataki biyu don asusun) kafin ka ci gaba zuwa shafin yanar gizon Amazon .

  4. A Shafin Intanit na Amazon , gungura ƙasa zuwa ɓangaren na Sarrafa iyaye , shigar da lamba 5-digiri don ƙirƙirar PIN, kuma danna maɓallin Ajiye don saita shi. Zaka kuma iya zaɓar don sake saita PIN daga wannan shafin.

  5. Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa shine zaɓi don kunna / ɓacewa Ƙuntata Ƙuntatawa . Kunna wannan idan kuna so sayen bidiyo don buƙatar PIN. (Lura, wannan dole ne a saita shi a kan na'urar wuta ta wuta da wuta ta kwamfutar hannu).

  6. Ƙarƙashin Siyarwar Ƙaƙƙashin Ƙasa ita ce zaɓi don saita Duba Ƙuntatawa . Shirya mai zane don saita ƙayyadaddun ƙayyadaddun bidiyo don bidiyon (alamar kulle zai bayyana don abubuwan da ke buƙatar PIN don kallon). Za'a iya amfani da waɗannan saituna ga duk ko wasu daga cikin na'urorin da ke haɗin lissafin Amazon ta zaɓin akwati masu dacewa da suka dace. Danna kan Ajiye lokacin da aka gama.

Yanzu da ka saita PIN na Amazon Video, zaka iya kunna kuma sarrafa controlsu na iyaye a na'urorin TV na wuta. Wajibi ne a aiwatar da waɗannan ayyuka akan kowane na'ura (idan fiye da ɗaya).

  1. Amfani da tashar wuta ta Wuta, zaɓi Saituna daga menu na sama. Gungura ta cikin zaɓuɓɓuka kuma danna Zaɓuɓɓuka (maɓallin tsakiya). Ya kamata a sa ka shiga cikin PIN naka.

  2. Sau ɗaya a cikin Zaɓuɓɓuka , danna kan Sarrafawar iyaye don duba saitunan da za ka iya canjawa.

  3. Danna don kunna / kashewa: Gudanar da iyaye, Sayayyar sayen, Fitarwa da Firayim.

  4. Danna Duba Duba Ƙuntatawa don nuna nau'ukan darajar Amazon Video (general, iyali, matasa, balagagge). Alamomin kulawa sun nuna cewa bidiyo na waɗannan kundin suna samuwa don kallon ba tare da izini ba. Danna don sake duba kullun (gunkin ya nuna yanzu alama alama ta kulle) wanda kake son ƙaddamar da shi ta Amazon Video PIN.

Kawai san cewa waɗannan ƙuntataccen ra'ayi kawai suna amfani da abun ciki daga Amazon Video kuma wasu zaɓaɓɓun masu ba da kyauta. Sauran tashoshi na ɓangare na uku (misali Netflix, Hulu, YouTube, da dai sauransu) jin dadi ta hanyar Amazon Fire TV yana buƙatar iyayen iyaye masu rarraba a cikin kowane lissafi.

02 na 04

Roku

Wasu na'urori na Roku zasu iya karɓa kuma sun ƙuntata samun karɓar watsa shirye-shiryen talabijin a kan-da-iska ta hanyar eriyar da aka haɗe. Amfani da Amazon

Domin saita umarnin iyaye a kan na'urorin Roku , dole ne ka fara buƙatar PIN na Roku . Ana buƙatar wannan PIN don samun damar samun damar zuwa ga Neman Gudanarwa a kan na'urorin Roku. Har ila yau, bari masu amfani su ƙara / sayan tashoshin, fina-finai, da kuma nunawa daga Roku Channel Channel. PIN bai share tashoshi ba ko toshe abun ciki; wannan aiki shine ga iyaye (s).

  1. Shiga cikin asusunka na Roku ta hanyar mahadar yanar gizo (ta hanyar kwamfuta ko na'urar hannu).

  2. Zaɓi Ɗaukaka a ƙarƙashin zaɓi na PIN sannan ka zaɓa zaɓin don koyaushe buƙatar PIN don yin sayayya da kuma ƙara abubuwa daga tashar Channel .

  3. Shigar da lambar lambobi 4 don ƙirƙirar PIN, zaɓi Tabbatar PIN don tabbatarwa, sannan zaɓi Ajiye Canje-canje .

Da zarar an yi PIN, ana iya cire tashoshin (wanda ba zai yiwu ba ga yara) idan an ce ba su dace ba. Abubuwan - Gidajen Hotuna, gidan talabijin, News - za'a iya ɓoye daga babban allon.

  1. Amfani da Roku mai nisa, zaɓi Hannuna na daga Roku allon allo.

  2. Gudura zuwa tashar da kake so ka cire sannan ka danna Maɓallin Zaɓuɓɓuka (maɓallin * *) a kan nesa.

  3. Zaži Cire Channel sannan ka danna OK . Yi wannan sau da yawa a lokacin da ya sa ya tabbatar da kawar da tashar.

  4. Maimaita matakan da ke sama don kowane tashoshin da kake son cirewa. Za a iya cire tashoshi ta hanyar Roku don Android / iOS.

  5. Don ɓoye abubuwa (Hotuna / TV Store da News), samun dama ga Saitunan Saiti na Roku kuma zaɓi Gidan gidan . Daga can, zaɓi Hanya don gidan fim / TV da / ko News Feed. Zaku iya koyaushe zaɓa don nuna su sake.

Idan kana da wata Roku TV da aka saita don karɓar ragowar watsa shirye-shiryen talabijin na sama-da-iska (ta hanyar eriya ta waje da aka haɗa da shigarwar TV na Roku Antenna), za ka iya ƙuntata damar da za a dogara da tashoshin TV / fina-finai. Za a katange shirye-shirye idan sun fada a waje da iyakokin ƙimar da aka ƙayyade.

  1. Amfani da Roku ta atomatik, samun dama ga Saitin Menu na Roku kuma zaɓi Tunan TV . Jira na'urar don kammala nazarin tashoshi (idan ya aikata).

  2. Zaɓi Gyara Ƙarƙashin iyaye sannan kuma kunna shi. Saita iyakokin TV / fim din da ake so da / ko zaɓa don toshe shirye-shiryen da ba a ba su ba. Shirye-shiryen da aka katange bazai nuna bidiyo, bidiyo, ko take / bayanin ba (sai dai idan an shigar da PIN Roku).

Wasu tashoshi na ɓangare na uku (misali Amazon Video, Netflix, Hulu, YouTube, da dai sauransu) suna jin dadi ta hanyar Roku zasu buƙaci kwamiti na iyaye da aka rarrabe daban a cikin kowane asusun.

03 na 04

Apple TV

Apple TV na iya ƙuntata sayayya / koli, fina-finai / nunawa, aikace-aikace, kiɗa / podcasts, ratings, Siri, wasanni, da sauransu. Apple

Domin saita tsarin kula da iyayen yara na Apple TV (wanda aka fi sani da 'Ƙuntatawa'), dole ne ka buƙaci ƙirƙiri PIN ga Apple TV . Ana buƙatar wannan PIN don samun damar zuwa nan gaba zuwa Ƙuntatawa cikin Menu Saituna. Ana iya buƙata don sayen / kota, dangane da yadda aka saita ƙuntata.

  1. Amfani da wayar TV ta Apple TV, zaɓi Saitunan Saituna a kasan shafin allo.

  2. A cikin wannan Saitunan Saiti , Zaɓi Janar daga jerin jerin zaɓuɓɓuka da aka nuna.

  3. A cikin wannan Janar Menu , Zaɓi Ƙuntatawa daga lissafin zaɓuɓɓuka da aka nuna.

  4. A cikin wannan Tsuntsaye Menu , Zaɓi Ƙuntatawa don kunna shi, sa'an nan kuma shigar da lamba 4-digiri don ƙirƙirar PIN (lambar wucewa). Sake shigar da waɗannan lambobi sau ɗaya don tabbatarwa, sannan zaɓi Ok don ci gaba.

  5. A cikin wannan ƙuntatawa Menu zaɓuɓɓuka ne don tsara damar samun damar sayen / kaya, fina-finai / nunawa, aikace-aikace, kida / kundin fayiloli, ratings, Siri tacewa, wasanni masu yawa, da sauransu.

  6. Gungura ta hanyoyi daban-daban kuma saita abubuwan da ake so (misali izinin / tambayar, taƙaitawa, toshe, nuna / ɓoye, a / a'a, bayyane / tsabta, shekaru / ratings).

Wasu tashoshi na ɓangare na uku (misali Amazon Video, Netflix, Hulu, YouTube, da dai sauransu) jin dadin ta Apple TV zasu buƙaci iyayen iyaye da aka raba su a cikin kowane asusun.

04 04

Chromecast

Chromecast ba ya bayar da iko da iyayen iyayengiji, tun da yake kawai baftar da ke gudana abubuwan daga kwakwalwa. Google

Chromecast bai bayar da haɗin gwiwar iyaye ba - yana da kawai adaftar HDMI wanda zai ba da damar samar da kayan yanar gizon kai tsaye zuwa TV ko masu karɓa a kan hanyar sadarwa mara waya . Wannan yana nufin cewa za a iya samun damar / iyakancewa ta hanyar tsarin aiki, saitunan asusun kuɗin watsa labaru (misali Amazon Video, Netflix, Hulu, YouTube, da sauransu), da / ko masu bincike na yanar gizo. Ga yadda za a: