Yadda za a Gudanar da Adireshin IP na Gidan Kayan Gida a Wurin Kasuwanci

Yi amfani da umarnin tracert don biye da na'urorin a kan hanyar sadarwarka

Kafin ka iya fara damuwa mafi yawan hanyoyin sadarwa ko kuma haɗin yanar gizo, za a buƙaci ka san adiresoshin IP da aka ba wa na'urori daban-daban a cikin hanyar sadarwarka.

Yawancin matakai na gyaran matakai ya haɗa da aiki tare da umarni da wasu kayan aikin da ke buƙatar ka san adireshin IP ɗinka na na'urarka. Alal misali, kuna da bukatar sanin adireshin IP ɗin mai zaman kansa ga na'urar mai ba da hanya ta hanyar sadarwa, kuma idan kun yi amfani da su a kan hanyar sadarwar ku, adiresoshin IP don sauyawa , wuraren samun dama, gadoji, maimaitawa, da sauran kayan sadarwar.

Lura: Kusan duk na'urori na cibiyar sadarwa suna da ƙwaƙwalwa a ma'aikata don yin aiki a kan adireshin IP na baya kuma yawancin mutane ba su canza wannan adireshin IP ba idan sun shigar da na'urar.

Kafin ka kammala matakai na gaba, bincika farko don na'urarka a cikin Linksys , NETGEAR , D-Link , da kuma Cisco tsoho lambobi.

Idan kun san an canja adireshin IP ko na'urar ku ba a lissafa ba, ku ci gaba da bin umarnin da ke ƙasa.

Ƙayyade adireshin IP ɗin na Hardware na Gidan Yanar Gizo

Sai kawai ya ɗauki mintoci kaɗan don ƙayyade adiresoshin IP na na'urorin sadarwa a cibiyar sadarwa. Ga yadda.

  1. Nemo adireshin IP na asali don hanyar haɗin yanar gizonku.
    1. A kusan dukkanin yanayi, wannan zai zama adireshin IP ɗin mai zaman kansa don mai ba da hanya ta hanyoyin sadarwa, maɗaukakiyar waje a kan hanyar sadarwarka ta gida.
    2. Yanzu da cewa ka san adireshin IP ɗinka ɗinka, za ka iya amfani dashi a cikin matakai na gaba don ƙayyade adreshin IP na na'urorin da ke zaune tsakanin kwamfutarka da kake amfani dashi da kuma na'ura mai ba da hanya kan hanyoyin sadarwarka.
    3. Lura: Adireshin IP ɗinku ɗinku a wannan mahallin, shi ne masu zaman kansu, ba adireshin IP na jama'a . Jama'a, ko adireshin IP na waje, abin da ke amfani dasu don yin nazari tare da cibiyoyin sadarwa ba tare da naka ba, kuma ba ya dace da abin da muke yi a nan.
  2. Bude Umurnin Gyara .
    1. Lura: Umurnin Umurnin Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar aiki kamar yadda aka yi tsakanin tsarin tsarin Windows don haka wadannan umarnin ya kamata ya dace daidai da wani nau'i na Windows ciki har da Windows 10 , Windows 8 , Windows 7 , Windows Vista , Windows XP , da dai sauransu.
  3. A yayin da ake gaggawa, kaddamar da umarnin tracert kamar yadda aka nuna a kasa sannan ka latsa Shigar :
    1. tracert 192.168.1.1 Mahimmanci: Sauya 192.168.1.1 tare da adireshin IP ɗin mai rojinka wanda ka ƙaddara a Mataki na 1, wanda zai zama daidai da wannan adireshin IP ko a'a.
    2. Yin amfani da umarnin tracert wannan hanya zai nuna maka kowace layi tare da hanyar zuwa na'urar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kowace motar tana nuna na'urar sadarwa tsakanin kwamfutar da kake aiki da umurnin tracert da na'urar mai ba da hanya ta hanyar sadarwa.
  1. Nan da nan a ƙarƙashin jagora ya kamata ka ga sakamakon fara farawa.
    1. Lokacin da umarni ya cika kuma an dawo da kai tsaye, ya kamata ka ga wani abu mai kama da haka:
    2. Hanyar tafiya zuwa gwaji.here [192.168.1.1] a kan iyakar 30 hops 1 <1 ms <1 ms <1 ms testwifi.here [192.168.1.1] Bincike cikakke. Duk wani adireshin IP da kake son gani a gaban rojin na'ura ta hanyar sadarwa, wanda aka jera a matsayin # 2 a cikin alamar tracert a cikin misalinta, wani ɓangare ne na cibiyar sadarwar da ke zaune tsakanin kwamfutarka da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
    3. Ganin karin sakamako ko žasa fiye da misali?
      • Idan ka ga fiye da ɗaya adireshin IP kafin adireshin IP ɗin mai ba da hanyar sadarwa, dole ne ka sami fiye da ɗaya na'ura na cibiyar sadarwa tsakanin kwamfutarka da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
  2. Idan ka ga kawai adireshin IP ɗin mai ba da hanya ta hanyar sadarwa (kamar misalin na sama) to baka da kayan sadarwa mai sarrafawa tsakanin kwamfutarka da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kodayake zaka iya samun na'urori masu sauƙi kamar ɗawainiya da sauyawa marasa sarrafawa.
  3. Yanzu dole ka daidaita adireshin IP ɗin da aka samo tare da hardware a cibiyar sadarwar ku. Wannan bai zama da wahala ba muddan kuna sane da na'urori na jiki waɗanda suke cikin ɓangaren cibiyar sadarwarku, kamar sauyawa, wuraren samun dama, da dai sauransu.
    1. Muhimmanci : Kayan aiki da ke zama a ƙarshen cibiyar sadarwa, kamar sauran kwakwalwa, na'urorin kwakwalwa mara waya, masu wayowin komai mara waya, da dai sauransu. Ba za su nuna a sakamakon sakamako ba saboda ba su zauna a tsakanin kwamfutarka da kuma manufa - mai ba da hanyar sadarwa a cikin mu misali.
    2. Lura: Zai iya taimakawa wajen sanin cewa umurnin tracert yana dawowa cikin tsari da aka samo su. Wannan yana nufin, ta yin amfani da misalin a Mataki na 4, cewa na'urar da adireshin IP na 192.168.1.254 yana zaune a tsakanin kwamfutar da kake amfani dashi da na'ura mai zuwa, wanda muke ganewa shine na'urar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. 192.168.1.254 yana iya canzawa.

NOTE: Wannan hanya ce mai sauƙi don gano adiresoshin IP na hardware a cikin cibiyar sadarwarku na gida kuma yana buƙatar sanin ainihin irin kayan da kuka shigar.

Saboda haka, yana iya bayar da cikakkun bayanai game da adiresoshin IP naka kawai a kan hanyoyin sadarwa mai sauƙi kamar irin da kuke so a cikin gida ko ƙananan kasuwanci.