Yadda za a daidaita Sauƙaƙe a kan Equalizer Audio na Stereo

Ku ciyar a ƙasa da minti 30 don yadawa da kuma sauti mai jiwuwa tare da sarrafa masu daidaitawa

Saboda haka kuna samun tsarin sitirin ku da aka haɗa kuma kiɗa yana jin dadi sosai. Amma zai iya samun mafi kyau? I mana! Ɗaya daga cikin kayan aiki mafi sauki da mafi dacewa don daidaitawa da murya mai yiwuwa ya dace a hannunka. Kayan aiki na tsofaffin makaranta yana nuna alamomi na jiki (analog) a gaba, yayin da zamani na zamani sun haɗa da irin wannan sarrafawa a cikin nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i (ko wani lokacin wani ɓangare na wani app ko software, dangane da saiti). Mai saiti mai ji dadi, wanda aka fi sani da 'EQ controls', yana ba da damar gyaran takamaiman mota. Sau da yawa, waɗannan controls suna ba da damar zaɓi ɗaya-click saitunan kamar (amma ba'a iyakance su) ba: lebur, pop, rock, dade-kide, kwarewa, lantarki, mutane, jazz, karami, da sauransu.

Yawanci kamar dandano abincin, sauraren kiɗa shine kwarewa ta jiki. Ko dai mai sauraron sauraron ko maida hankali ne, mutane suna da fifiko. Wasu daga cikinmu sunyi kokarin ciyar da abinci tare da yayyafa kayan yaji irin su gishiri, barkono, kirfa, ko salsa. Hakanan ka'ida ta shafi audio, kuma manajan daidaitawar yana samar da wannan ɓangaren gyare-gyaren. Ka tuna, kawai ka san da kuma yanke shawarar abin da ke da kyau a kunnuwanka, saboda haka dogara ga abin da ka ji kuma ka ji dadin!

Wasu lokuta amfani da na'urar mai rikodin sauti na sitiriyo na iya zama ƙasa game da ingantaccen abu kuma ƙarin game da haɓaka kasa. Dabbobi daban-daban da kuma misalai na masu magana suna nuna sauti na musamman, saboda haka mai daidaitawa zai iya taimakawa wajen tsaftacewa da tsabta. Wata kila ɗayan masu magana da sitiriyo na biyu sun fi ƙarfafawa akan ƙuƙwalwa da haɗuwa. Ko wataƙila akwai tsoma-tsayi na lokaci wanda ya buƙaci a ƙaddamar da shi. Ko ta yaya, masu magana daban-daban na iya buƙatar saituna daban-daban, da kuma yin amfani da kyawawan na'urorin sarrafawa na iya taimakawa wajen bunkasa sauti ba tare da yin ƙoƙari ba.

Yawancin mutane ba su da mallaka da amfani da mai bincike na ainihi , wanda yake daidai. Hanya mafi kyau don koyon yadda za a daidaita na'ura mai rikodi na sitiriyo ta kunne ne, ta yin amfani da zaɓin sauraro na sirri a matsayin jagora. Yana taimakawa idan kana da kuma amfani da waƙoƙin gwajin da aka fi so . Kowane mutum na da ra'ayi daban-daban game da sauti mafi kyau, don haka yi amfani da matakai na gaba don daidaita mai daidaitawa zuwa dandalinka. Kawai ka tuna cewa ƙananan gyare-gyare na iya tafiya hanya mai tsawo don kammalawa.

Difficulty: Sauƙi

Lokacin Bukatar: minti 30

A nan Ta yaya

  1. Tabbatar da daidaitawa na mai magana . Kafin ka taɓa mai daidaitawa, tabbatar da cewa duk masu magana suna sanya daidai. Idan ba'a riga an sanya masu magana don suyi mafi kyau ba, daidaitawa masu sarrafa na'ura bazai haifar da tasiri ba. Idan baku san yadda za ku yi ko ba su da tabbacin, bi umarni masu dacewa da kyau don taimakawa masu daidaita magana. Ta yin haka, za ku fara daga sauti mafi kyau a cikin ɗakin sauraronku .
  2. Saita sarrafawa mai daidaitawa don tsaka tsaki . Fara tare da sarrafawar masu daidaitawa (ko hardware da / ko software) aka saita a tsaka tsaki ko '0' matsayi. Ba ku sani ba wanda zai taɓa su a karshe, saboda haka yana da kyau a duba matakan farko. Kowace shinge ta daidaita wani takamaiman mita, wanda aka lakafta shi a cikin Hrt (Hz), tare da motsi na tsaye / rage rageccen decibel (dB). Ƙananan ƙananan ƙananan (bass) suna a hagu, highs (treble) a dama, da kuma tsakiyar tsakanin.
  3. Daidaita sarrafawar daidaitawa . Bisa ga ra'ayi ko sauraron sauraro, yi kananan gyare-gyare (ƙara ko ragewa) zuwa mita mita ɗaya a lokaci. Tabbatar da kunna kiɗa da ka ke da masaniya don haka zaka iya tabbata game da sauti mai sauƙi. Koda karamin gyare-gyare na iya haifar da babban tasiri, kamar yadda dukkanin haɗin kai suke hulɗa da juna kuma suna shafar aikin da ya dace.
    1. Ka tuna cewa an dauke shi mafi kyau don rage ko rage ƙananan maimakon maimakon haɓaka su. Wannan yana iya zama mai ƙin ƙyama a farko tun lokacin da yake turawa a cikin ƙarin samar da ƙarin. Amma alamun ƙarfafa zai iya yin tsabta da sauri da haɓaka ƙarancin abin da ba'a so, wanda ya sa manufar sauti mai kyau don sauti mafi kyau. Don haka idan kana so ka ji haske mai kyau a gaba ɗaya, za ka rage matakan ƙananan ƙananan ƙananan ƙwararru. Wanna karin bass? Kusa ƙasa da tudu da kuma baka. Tana da daidaituwa da kuma daidaitawa.
  1. Nuna darajar sauti . Bayan yin gyare-gyaren, ba da damar yin sauraro don godiya ga sakamakon sakamako - canje-canje bazai faru nan da nan ba. Hakanan zaka iya so ka kunna ƙarar sama kadan, musamman ma idan an daidaita wasu ƙananan hanyoyi.
  2. Yi karin gyara . Sake daidaitawa da sarrafawa don yin canje-canje kaɗan, ko kuma karbi sauran rukuni na mita kuma sake maimaita mataki uku har sai kun sami kyakkyawan sauti mai son. Zai iya zama da amfani a kunna waƙoƙin kiɗa dabam dabam waɗanda suke nuna nau'o'in murya da / ko kayan kida don zero a kan wani sauti. Kada ka ji tsoro ka yi wasa da gwaji tare da duk saitunan saitunan.