Yadda za a Ajiye Fayilolin Ubuntu da Jakunkuna

Akwai kayan aiki na baya wanda ya zo kafin shigarwa tare da Ubuntu da aka kira "Deja Dup".

Don gudanar da "Deja Dup" danna saman icon a kan Ƙungiyar Unity kuma shigar da "Deja" a cikin mashin binciken. Ƙananan icon ɗin bango da hoto na aminci zai bayyana.

Lokacin da ka danna kan gunkin kayan aiki na kayan aiki ya kamata bude.

Ƙaƙwalwar keɓaɓɓiya ta dace da jerin jerin zaɓuɓɓuka a hagu da abun ciki don zaɓuɓɓuka a dama.

Zaɓuka kamar haka:

01 na 07

Yadda Za a Ƙaddamar Da Kayan Ubuntu Ajiyayyen

Ubuntu Ajiyayyen.

Ƙarin bayani yana samar da zaɓuɓɓuka domin ƙirƙirar da kuma tanadi backups. Idan ka ga wani "shigar" button a ƙarƙashin kowane abu sa'an nan kuma yi da wadannan:

  1. Bude taga ta hanyar latsa CTRL, ALT da T a lokaci guda
  2. Shigar da wannan umurnin sudo -pt-samu shigar duallicity
  3. Shigar da umarni mai zuwa sudo -pt-get install --reinstall python-gi
  4. Fita daga kayan aikin kayan aiki kuma sake bude shi

02 na 07

Zabi Fayilolin Ajiyayyen Ubuntu da Folders

Zaɓi Ajiyayyen fayiloli da Jakunkuna.

Don zaɓar manyan fayilolin da kake so a madadin danna kan zaɓi "Folders to Save".

Ta hanyar tsoho an riga an kara mahimman fayil naka "gida" kuma wannan yana nufin cewa duk fayiloli da manyan fayiloli a ƙarƙashin jagoran gida za a goyi baya.

Tare da tsarin aikin Windows wanda ya kamata ka dage kawai don ajiye madadin abubuwan "My Documents" da duk abin da ke ƙarƙashinsa amma sau da yawa a cikin Windows yana da kyakkyawan ra'ayin ƙirƙirar siffar tsarin da ya haɗa da komai duk don haka lokacin da ka dawo zaka iya dawowa har zuwa batu kafin masifa ta auku.

Tare da Ubuntu zaka iya sake shigar da tsarin aiki kawai ta hanyar cirewa daga ɗayan USB ko DVD ɗin da kake amfani dashi don shigar da shi a farkon. Idan ka rasa faifan zaka iya sauke Ubuntu daga wani kwamfuta sannan ka ƙirƙiri wani Ubuntu DVD ko kebul na USB .

Ainihin yana da sauƙin samun Ubuntu baya da gudu fiye da Windows.

Kayanku na "Home" daidai yake da babban fayil na "Takardunku" kuma ya ƙunshi takardunku, bidiyo, kiɗa, hotuna da saukewa da kowane fayiloli da manyan fayilolin da kuka iya ƙirƙira. Har ila yau, babban fayil na "Home" ya ƙunshi duk fayilolin saiti na gida don aikace-aikace.

Yawancin mutane za su ga cewa suna bukatar su ajiye madadin "Home". Idan kuna san cewa akwai fayiloli a wasu manyan fayilolin da kuke so a madadin sannan ku danna maɓallin "+" a kasa na allon kuma kewaya zuwa babban fayil ɗin da kuke son ƙarawa. Kuna iya maimaita wannan tsari ga kowanne babban fayil da kake son ƙarawa.

03 of 07

Yadda za a iya Dakatar da Jakunkuna Daga Tsarin Ajiyayyen

Kashe Folders Ajiyayyen.

Kuna iya yanke shawara cewa akwai wasu fayilolin da ba ku so a madadin.

Don ƙetare manyan fayilolin danna kan "Folders To Ina" wani zaɓi.

Ta hanyar tsoho an riga an kafa manyan fayilolin "laƙabi" da "Saukewa" don a manta.

Don ƙetare manyan fayilolin danna kan maɓallin "+" a kasa na allon kuma kewaya zuwa babban fayil ɗin da kake so ya watsi. Maimaita wannan tsari ga kowanne babban fayil wanda baza so ya ajiye.

Idan an lissafa babban fayil kamar yadda ake watsi da shi kuma ba ka so an danna kan sunan ta cikin akwatin kuma danna maballin "-".

04 of 07

Zabi inda za a saka da Ajiyayyen Ubuntu

Ubuntu Ajiyayyen wuri.

Babban shawarar da za a yi shi ne inda kake so ka saka madadin.

Idan ka adana madogara a kan wannan drive a matsayin fayilolinka na ainihi to idan rumbun kwamfutarka ya gaza ko kuna da wani lalacewa na ɓangare sai ku rasa asusun ajiyar kuɗi da kuma asali na asali.

Ya zama kyakkyawan ra'ayin saboda haka don ajiye fayiloli zuwa na'urar ta waje kamar ta wuyan ƙwaƙwalwar waje ko na'ura na cibiyar sadarwa (NAS) . Kuna iya la'akari da shigar da Dropbox da ajiye ɗakunan ajiya a cikin babban fayil na Dropbox wanda za'a iya aiki tare da girgije.

Don zaɓar wurin ajiya danna maɓallin "Yankin Kiyaye".

Akwai zaɓi don zaɓar wuri na ajiya kuma wannan zai iya zama ko dai wani babban fayil na gida, ftp site , ssh location , Windows share, WebDav ko wani wuri al'ada.

Zaɓuɓɓuka da aka samuwa yanzu bambanta dangane da wurin ajiya da ka zaba.

Don shafukan FTP, SSH da WebDav za a nemika don uwar garken, tashar jiragen ruwa, babban fayil da sunan mai amfani.

Windows hannun jari yana buƙatar uwar garken, babban fayil, sunan mai amfani da sunan yankin.

Ƙarshe manyan fayiloli na gida suna tambayarka ka zabi wuri na asali. Idan kana adanawa zuwa rumbun kwamfyuta ko waje ko Dropbox za ka zabi "manyan fayilolin gida". Mataki na gaba shine don danna "Zaɓi babban fayil" kuma kewaya zuwa wurin da ya dace.

05 of 07

Tsayar da Ajiyayyen Ubuntu

Shirya Ajiyayyen Ubuntu.

Idan kun yi aiki mai yawa akan kwamfutarka yana da hikima a tsara jadawalin ajiyewa don faruwa a hankali akai-akai domin kada ku rasa bayanai da yawa idan mafi munin ya faru.

Danna kan zaɓi "Shirye-shiryen".

Akwai zaɓi uku a kan wannan shafi:

Idan kana so ka yi amfani da jerin tsararraki sanya saƙo a cikin matsayi "A".

Za a iya shirya ɗakunan ajiya kowace rana ko kowane mako.

Zaka iya ƙayyade tsawon lokacin da za a ajiye adreshin. Zaɓuka kamar haka:

Yi la'akari da cewa akwai rubutu mai ƙari a ƙarƙashin zaɓi na riƙe wanda ya ce za a share goge bayanan nan da sauri idan filin ajiyar ku ya zama ƙasa a fili.

06 of 07

Yi Ajiyayyen Ubuntu

Yi Ajiyayyen Ubuntu.

Don ƙirƙirar madadin madaidaici a kan zaɓin "Bayani".

Idan ka shirya madadin shi zai faru ta atomatik lokacin da ya cancanta kuma allon dubawa zai faɗi tsawon lokacin har sai an ɗauki madadin baya.

Don yin wata kungiya madaidaiciya a kan "Ajiyayyen Yanzu" zaɓi.

Za a bayyana allon tare da barikin ci gaba wanda yake tabbatar da madadin.

Ya kamata a tabbatar da cewa madadin sunada aiki sosai kuma an saka su a wuri mai kyau.

Don yin wannan amfani da mai sarrafa fayil Nautilus don kewaya zuwa ga madadin fayil naka. Ya kamata a sami fayiloli da dama tare da sunan "Duplicity" sannan kwanakin da "gz" suka biyo baya.

07 of 07

Yadda za a mayar da Backups Ubuntu

Koma Ubuntu Ajiyayyen.

Don mayar da buƙatar madaidaiciya a kan zaɓi na "Overview" kuma danna maɓallin "Maimaitawa".

Fila zai bayyana tambayar inda za a mayar da bayanan daga. Wannan ya zama tsoho zuwa wurin da ya dace amma idan baka zaɓin wuri na madadin daga jerin zaɓuɓɓuka ba sannan ka shigar da hanyar cikin akwatin da aka lakabi "Jaka".

A yayin da ka danna "Ƙara" sai an ba ka jerin kwanakin da lokutan baya-bayanan baya. Wannan yana ba ka damar dawowa daga wani lokaci a lokaci. Ƙara yawancin ku akai-akai don ƙarin zaɓin za a ba ku.

Danna "Ƙara" yana dauke da ku zuwa allon inda za ku iya zaɓar inda za a mayar da fayiloli zuwa. Zaɓuɓɓukan za su mayar da wuri na asali ko sake dawowa zuwa wani babban fayil.

Idan kana son mayarwa zuwa babban fayil din danna kan "Maimaitawa zuwa takamaiman kundin" zaɓi kuma zaɓi wurin da kake son mayarwa zuwa.

Bayan ka latsa "Ƙaƙa" sai za a gabatar da kai tare da allon nuni wanda ya nuna wurin ajiya, kwanan da aka dawo da wuri maido.

Idan kun kasance mai farin ciki tare da taƙaitaccen latsa "Maidawa".

Za a dawo da fayilolinku yanzu kuma barikin ci gaba zai nuna yadda ya kasance a cikin tsari. Lokacin da fayiloli sun sake dawo da kalmomin nan "Ƙare Karshe" zai iya bayyana kuma zaka iya rufe taga.