Yadda za a Ɗauki TV ko bidiyo akan kwamfutarka

Hardware da Software wanda ake buƙata don ɗaukar Hotuna

Shin kana so ka kama aikin a kan gidan talabijin ka ajiye shi zuwa kwamfutarka? Yana da shakka hanya mai sauƙi kuma yana buƙatar guda biyu kawai na kayan aiki: katin kama ko HD-PVR da igiyoyi.

Na farko, A Note About Copyright

Kafin mu shiga cikin cikakkun bayanai, yana da mahimmanci don tattaunawa game da kayan mallakar mallaka. Kusan duk wasanni na talabijin ko watsa shirye-shirye da fim an kare shi ta hanyar haƙƙin mallaka. Wannan yana nufin cewa ba daidai ba ne ga kowa ya kwafe shi don kowane dalili.

Akwai dalilai kadan da ya sa kake buƙatar tunani kafin ka yi kofe:

Idan kuna so ku zauna a 'gefen dama na doka' kuma ku guje wa al'amurran mallaka, kuna da wasu hanyoyi:

Sanya dijital kuɗin da kuka fi so ko finafinan TV. Yawancin ayyuka suna samuwa kuma, sau da yawa, za su adana wannan sayan a cikin girgije wanda yake ceton ku daga damuwa da aka haɗe da adana waɗannan fayiloli mai yawa. Kyakkyawar zai zama mafi alhẽri fiye da takardun kuɗin da farashin ba abin da yake mummuna ba, musamman ma idan kuna amfani da kaya na musamman.

Biyan kuɗi zuwa sabis mai gudana wanda ke taka abin da kuke so ku duba. Netflix, Hulu, da sauran ayyuka (wasu daga cikin su suna da 'yanci!) Suna cike da fina-finai mai yawa da kuma nunawa don kallon duk lokacin da kake so.

Ku dubi cikin na'urorin talabijin. Roku, Amazon Fire, da kuma irin wannan na'urorin za su ba ka dama ga mafi fina-finai da nuna don kallon fiye da lokacin da ka. Suna kuma da shari'a kuma da yawa daga cikin tashoshin da aka haɗa sun kasance ko masu kyauta ne.

Idan ba ku yi imani da cewa dokokin haƙƙin mallaka sun cancanci kulawa da su ba, ku tambayi kanku tambaya: Idan na halicci wani abu kuma kowa ya cire shi ba tare da biya ni ba?

Abin da Kuna Bukata Don Ɗaukar Hotuna

Yanzu muna da disclaimer daga hanyar, idan kuna har yanzu sha'awar kama video daga TV da ajiye shi a kan kwamfutarka, kana bukatar wasu abubuwa.

Kama Card vs. HD PVR

Kuna da zaɓi biyu don ainihin na'urar da take kama bidiyo da kuma aikawa zuwa PC naka.

Kwamfuta na PC yana na kowa tare da na'ura mai kama. Masu amfani da Mac za su iya buƙatar samun ko sayan kayan sarrafawa daban.