Yadda ake amfani da Mark Emails kamar yadda aka karanta Ko kuma ba'a karanta a kan iPhone ba

Tare da dubban ko daruruwan (ko fiye!) Na imel da muke samu kowace rana, adana akwatin saƙo na iPhone ɗinku zai iya zama kalubale. Tare da irin wannan babban girma, kana buƙatar hanyar da take da sauri don kula da wasikunka. Abin takaici, wasu siffofi da aka gina a cikin Linjila ta Mail wadda tazo tare da iPhone (da kuma iPod taba da iPad) sunyi sauki. Ana amfani da imel ɗin imel kamar yadda aka karanta, ba a karanta ba, ko kuma tayar da su don dubawa a baya shi ne hanya mafi kyau don sarrafa akwatin saƙo na imel a kan iPhone.

Yadda ake amfani da Emails na iPhone a matsayin Karanta

Sabbin imel ɗin da ba a taɓa karantawa suna da dullin zane kusa da su a cikin akwatin gidan waya. Yawan adadin saƙonnin da ba a aika ba ne kuma lambar da aka nuna a cikin icon app app . Duk lokacin da ka bude adireshin imel a cikin Aikace-aikacen Mail, ana ɗauka ta atomatik kamar yadda aka karanta. Ƙarin blue dot ya ɓace da kuma lambar a kan ƙirar app na Mail applines. Hakanan zaka iya cire blue dot ba tare da bude adireshin imel ba ta bin waɗannan matakai:

  1. A cikin akwatin saƙo, swipe daga hagu zuwa dama a fadin imel ɗin.
  2. Wannan ya nuna hoton Bidiyo mai launi a gefen hagu na allon.
  3. Sanya dukkan hanyar zuwa gaba har sai imel ɗin ya dawo (za ka iya dakatar da ɓangaren swiping zuwa gaba don bayyana maɓallin Karanta ). Ƙungiyar blue za ta tafi kuma sakon za'a yanzu alama kamar yadda aka karanta.

Yadda za a yi amfani da saƙonnin imel da yawa kamar yadda aka karanta

Idan akwai saƙonnin da yawa da kake so ka yi alama kamar yadda aka karanta a yanzu, bi wadannan matakai:

  1. Matsa Shirya a saman kusurwar dama na akwatin saƙo.
  2. Matsa kowane imel da kake so ka yi alama kamar yadda aka karanta. Wata alama ta nuna alama ta nuna cewa kun zaɓi wannan sakon.
  3. Matsa Alama a kusurwar hagu.
  4. A cikin menu pop-up, danna Mark kamar yadda Karanta .

Alamar Imel kamar yadda Karanta tare da IMAP

Wani lokaci ana imel imel kamar yadda aka karanta ba tare da yin wani abu a kan iPhone ba. Idan wani asusun imel ɗinka ya yi amfani da yarjejeniyar IMAP (Gmel shine asusun da yawancin mutane ke amfani da IMAP), kowane sakon da kake karantawa ko alama kamar yadda aka karanta a kan tebur ko shirin imel na yanar gizo za a yi alama a kan iPhone kamar yadda aka karanta. Wannan shi ne saboda IMAP syncs saƙonni da matsayi sako a duk duk na'urori da suke amfani da waɗanda asusun. Sauti mai ban sha'awa? Koyi yadda za a sa IMAP a kan kuma saita tsarin imel naka don amfani da shi .

Yadda za a yi amfani da Emails na iPhone na Unread

Kuna iya karanta imel sannan ku yanke shawara ku so kuyi alama a matsayin ba a karanta ba. Wannan zai iya zama hanya mai kyau don tunatar da kanka cewa imel yana da muhimmanci kuma kana buƙatar komawa zuwa gare shi. Don yin haka, bi wadannan matakai:

  1. Je zuwa akwatin saƙo na saƙon Mail sannan kuma sami sakon (ko sakonni) da kake so a yi alama kamar yadda ba a karanta ba.
  2. Matsa Shirya .
  3. Matsa kowane imel da kake so ka yi alama a matsayin wanda ba a karanta ba. Wata alama ta nuna alama ta nuna cewa kun zaɓi wannan sakon.
  4. Matsa Alama a kusurwar hagu
  5. A cikin menu pop-up, danna Alama kamar yadda ba a karanta ba .

A madadin, idan akwai imel a cikin akwatin saƙo naka wanda aka riga an rubuta shi kamar yadda ake karantawa, swipe hagu zuwa dama a gaba da shi don nuna ko maɓallin Unread ko swipe duk hanyar zuwa gaba.

Yadda za a Saka Imel a kan iPhone

Aikace-aikacen Mail ɗin yana ba ka damar sakonnin sakonni ta hanyar ƙara orange a kusa da su. Mutane da yawa suna imel imel a matsayin wata hanya ta tunatar da kansu cewa saƙon yana da mahimmanci ko kuma suna bukatar suyi aiki akan shi. Sanya (ko ɓoye) saƙonni yana kama da alamar su. Ga yadda:

  1. Jeka zuwa saƙon Mail sannan kuma sami sakon da kake so a yi alama.
  2. Matsa maɓallin Shirya .
  3. Matsa kowane imel ɗin da kake so to flag. Wata alama ta nuna alama ta nuna cewa kun zaɓi wannan sakon.
  4. Matsa Alama a kusurwar hagu.
  5. A cikin menu pop-up, matsa Flag .

Zaka iya Sakar da sakonni da yawa a lokaci ɗaya ta amfani da matakai guda kamar yadda aka bayyana a cikin sassan na ƙarshe. Hakanan zaka iya siffanta imel ta swiping dama zuwa hagu kuma danna maɓallin Buga.

Don ganin jerin jerin imel ɗinku da aka yi alama, danna maɓallin akwatin saƙonni a saman hagu don komawa zuwa jerin jerin akwatin saƙo na imel. Sa'an nan kuma taɓa Flagged .