Top Brainstorming ko Ma'aikata Taswirar Software da kuma Apps

Kasuwanci ko Ƙungiyar Ƙungiyar don Samar da Rubuce-rubucen Halitta Tsarin

Shirye-shiryen ƙwaƙwalwa da ƙwaƙwalwar ajiya na iya zama da amfani don samun ra'ayoyinku akan takarda. Amma ka san shi zai iya zama wata hanya ta haɗin kai, tsaftace, ko gabatar da waɗannan ra'ayoyin?

Sadar da ra'ayoyinku tare da wasu a hanya mafi ma'ana. Yawancin zaɓuɓɓuka akan wannan jerin suna samar da hanyoyi masu sauƙi don taimakawa wasu su ga inda kake zuwa.

Ko kuma, watakila kuna aiki tare a kan aikin tare da tawagar. Za ka sami yawancin kayan aiki na ƙwaƙwalwa ko kayan aiki na ƙwaƙwalwa. A nan ne da yawa zan fara kallon farko don neman bayani da sauri.

01 na 09

FreeMind

Sabuntawa kayan aiki na Mobile. (c) Hoxton / Tom Merton / Getty Images

Kamar yadda sunan ya nuna, wannan kayan aiki kyauta ne wanda ke taimaka maka yantar da hankalinka ta hanyar samun ra'ayoyinka.

Dubi wannan shafin don bunch of hotunan kariyar kwamfuta. Wadannan suna nuna yadda yadda tasirin taswirar ke iya taimaka maka ka hada ra'ayoyi da ido.

Wannan shafin yana da kyakkyawar wuri don farawa domin ba nunawa ba ne kawai jerin jerin amfani don ƙirar taswirar ƙira ba a gaba ɗaya, amma har da jerin sunayen madadin zuwa FreeMind. Kara "

02 na 09

Ƙulla

Coggle yana ba da damar zaɓuɓɓuka domin tsara abubuwan da kake so. Jawo da sauke ra'ayoyin, sauyawa canje-canje ta hanyar zaɓin mawallafi, da sauransu. Wannan babban misali ne na kayan aiki da zaka iya amfani dashi ko ma a tsakanin masu gyara daban-daban.

Yi kokarin gwadawa ta hanyar shiga cikin asusunka na Google. Kara "

03 na 09

MindManager

MindManager babban kayan aiki ne ga wadanda ke gina dukkan aikin, ciki har da gudanarwa.

Kamfanin dake bayan wannan software shine Mindjet, wanda ke samar da wasu samfurori da za ku iya sha'awar kasuwanci. Kara "

04 of 09

Popplet

Ana iya amfani da samfurori don kasuwanci ko ayyuka na sirri da kuma yanayin ilimi. Yi amfani dashi a yanar gizo ko don iOS.

Wannan kayan aiki yana da kyau don ɗaukar bayanan kulawa ko ƙwararrun ra'ayi game da babban ra'ayi. Kara "

05 na 09

Lucidchart

Gudun ruwa ko zane-zane na da kyau don aika bayanai, musamman ga masu sauraro. Akwai matakai daban-daban.

Wannan kayan aiki na intanet, wanda zai iya kasancewa tare da sauƙi (babu ingantawa ko sauran kayan aiki kuma baya ɗaukan ɗakin a kwamfutarka ko na'ura) amma ƙaddarar ita ce dogara akan layin Intanet.

Yi hadin gwiwa tare da tattaunawar kungiyoyi da sharhi. Lucidchart zai iya haɗawa tare da Google Docs. Kara "

06 na 09

Scapple

Idan kai marubucin ne, mai yiwuwa ka bincika Scrivener, kayan aikin da ake amfani da shi daga kamfanin mai ci gaba da ake kira Literature da Latte.

Scapple zai baka damar zana hanyoyi masu mahimmanci a cikin wani zane mai zane. Wannan hanya ce mai mahimmanci don samar da ra'ayoyin a cikin wani jeri, tsarin tsarin kyauta, wanda zaka iya tsara tare da fontsu, launuka, shimfidu, da sauransu.

Samun Mac OS X ko Windows. Kara "

07 na 09

MyThoughts

Mac masu amfani, wannan shi ne kawai a gare ku. MyThoughts fasali customizabale launuka, hotuna, rubutu, da kuma more.

Ana samun gwaji kyauta. Wannan shafin yana samar da darussa da dama da ke nuna maka yadda zaka yi amfani da MyThoughts don tunawa da taswira. Kara "

08 na 09

MindMeister

Hadin gwiwa yana da sauƙi tare da kayan aikin kamar MindMeister, wanda zai baku damar aikawa ga sauran masu gyara. Ko kuma, ƙirƙira taswirar hankalin jama'a, wanda shine ra'ayi mai ban sha'awa wanda zaka iya amfani dasu.

MindMeister yana samuwa a layi ko a matsayin wayar hannu don iOS da Android. Kasuwanci, kasuwanci, da tsare-tsaren ilimi suna samuwa, kazalika da gwaji kyauta. Kara "

09 na 09

XMind

Wannan shafin ne mai ban sha'awa, wanda har ma yana samar da wata ƙididdiga ta Mind Map Library don shafukan taswirar raba hankali da ka samo amfani. Fitarwa zuwa Microsoft Excel kuma mafi.

Kamar wasu a kan wannan jerin, XMind yana samuwa a cikin kyauta ko kyauta. Kara "

Tunanin Farko kan Ta yaya Asusun Neman Ƙari na Software Brainstorming

Wataƙila kun ji cewa yayin da kuke tunani, ya kamata ku kashe mai edita ko soki a kan ku, ko kuna samar da ra'ayoyin mutum ko kungiya. Taswirar hankali ko ƙwarewar ƙwaƙwalwar kwamfuta ta sa wannan tsari ya fi sauƙi saboda za ka iya samun duk tunaninka da kyau a kan takarda, sa'an nan kuma kimantawa da gyara su da sauƙi.