Ta yaya Imel, IM, Forums, da kuma Ra'ayoyi daban?

Na karbi wasiku da yawa don neman bayani game da bambance-bambance tsakanin imel, manzon nan take , hira, taron tattaunawa, da lissafin aikawasiku. Yawancin wadannan haruffa sun fito ne daga jariri da kakanni waɗanda suke yin amfani da kwamfyutocin su a yau da kullum don yin magana da su. Abin ban sha'awa ne a ji cewa waɗannan masu goyon baya suna rungumi fasaha da kuma sa shi a yin amfani da shi. Bari mu ga idan za mu iya tallafa musu da wasu bayanan bayani:

Menene Email?

"Imel" yana takaice don "imel na lantarki" (eh, imel shine kalmar Turanci mai aiki wadda ba ta buƙatar murya). Imel yana kama da wasiƙar tsofaffi amma a cikin tsarin lantarki wanda aka aika daga wannan kwamfuta zuwa wani. Ba za a shiga akwatin gidan waya a hanya ba, babu wani adireshin da za a magance da alamomi don lalata, duk da haka imel yayi kama da tsari na wasikun gidan waya. Mafi mahimmanci: mai karɓar imel bai zama a kwamfuta ba don imel don aikawa da sakonni. Masu karɓa suna dawo da imel a kansu. Saboda wannan layi tsakanin aikawa da karɓar, an kira imel da ake kira "ba lokaci na ainihi" ko " saƙon lokaci na asynchronous" ba .

Mene ne Saƙonnin Nan take (& # 34; IM & # 34;)

Ba kamar imel ba, saƙon nan take shine tsarin saitunan ainihin lokaci. IM shi ne ainihin nau'i na 'hira' tsakanin mutane da suka san juna. Dole ne masu amfani IM su kasance a layi a lokaci ɗaya don IM don cikakken aiki. IM ba ma sananne ba ne kamar imel, amma yana da kyau a tsakanin matasa da kuma mutane a ofisoshin wuraren da ke ba da izinin sa ido.

Menene Chat?

Tattaunawa shine haɗin kan lokaci na lokaci-lokaci tsakanin masu amfani da kwamfuta. Duk mahalarta dole ne su kasance a gaban kwamfutar su a lokaci guda. Tattaunawar tana faruwa a " ɗakin hira ", ɗakin yanar gizon kan layi wanda ake kira tashar. Masu amfani suna sa saƙonnin su, kuma sakonnin su suna fitowa akan saka idanu azaman shigarwar rubutu wanda ya buɗe fuska mai yawa zurfi. Duk wani wuri daga mutane 2 zuwa 200 zai iya kasancewa cikin ɗakin hira. Za su iya aikawa da yardar kaina, karɓa da amsa saƙonni daga masu amfani da masu amfani daɗi a lokaci guda. Yana kama da saƙonnin nan take, amma tare da mutane fiye da mutane, rubutu mai sauri, fuska mai saurin fuska, kuma mafi yawan mutane baƙo ne ga juna. Chat da aka yi amfani da shi a farkon shekarun 1990 amma ya fadi daga cikin gidan wasan kwaikwayon kwanan nan. Mutum da ƙananan mutane suna amfani da hira; maimakon, sakonnin nan da nan da kuma matakan tattaunawa sun fi shahara a 2007.

Menene Tattaunawar Tattaunawa?

Tattaunawar tattaunawa shine ainihin tattaunawa mai raɗaɗi. Ana tsara dandalin tattaunawa don gina al'ummomin kan layi na mutane da irin abubuwan da suke so. Har ila yau aka sani da "ƙungiyar tattaunawa", "hukumar" ko "ƙungiyar labarai", wani dandalin shine sabis na asali wanda za ka iya kasuwanci da saƙonnin nan da nan tare da sauran membobin. Sauran membobin sun amsa a kan nasu shirye-shiryen kuma basu buƙatar zama a yayin da kake aikawa. Kowane dandalin kuma an sadaukar da shi ga wasu ƙananan jama'a ko batun, kamar tafiya, aikin lambu, motoci, motocin da aka haifa, dafa abinci, al'amurran zamantakewa, masu zane-zane, da sauransu. Tallace-tallace suna da matukar shahararren kuma suna da daraja saboda kasancewa da damuwa saboda sun sanya ka da wasu mutane masu kama da juna.

Mene ne jerin Email?

"Jerin aikawasiku" shi ne jerin sunayen biyan kuɗin imel waɗanda suka zaɓa don karɓar imel ɗin watsa labarai na yau da kullum a kan wasu batutuwa. Ana amfani da shi ne da farko don rarraba labarai na yanzu, newsletters, faɗakarwar guguwa, hasashen yanayi , sanarwar sabuntawar samfur, da sauran bayanai. Duk da yake wasu jerin aikawasiku suna watsa shirye-shiryen yau da kullum, kwanaki da dama ko ma za a iya tafiya tsakanin watsa labarai. Misalan jerin wasiku za su kasance: lokacin da kantin sayar da kayayyaki ya sake samo sabuwar samfurori ko yana da sabon tallace-tallace, lokacin da mai zane waƙa zai yi tafiya a cikin birni, ko kuma lokacin da wani rukunin bincike na ciwo mai tsanani yana da labarai na likita don saki.

Kammalawa

Duk waɗannan sakonnin sakonnin synchronous da asynchronous suna da wadata da fursunoni. Imel shine mafi shahararren, sannan kuma ta hanyar forums da IM, to, ta hanyar adiresoshin imel, to, ta hanyar hira. Kowannensu yana ba da dandano daban-daban na sadarwar kan layi. Zai fi dacewa ka jarraba su duka kuma ka yanke shawarar kanka game da hanyar da aka yi amfani da saƙo.