T1 da T3 Lines don Sadarwar Sadarwa

Wadannan hanyoyi masu girma suna dace da sadarwar kasuwanci

T1 da T3 su ne nau'i na iri iri na tsarin watsa bayanai na dijital da aka yi amfani da su a cikin sadarwa. Asalin da AT & T suka fara a shekarun 1960 don tallafawa sabis ɗin tarho, Lines T1 da T3 sun zama wani zaɓi na musamman don tallafawa sabis na intanet.

T-Carrier da E-Carrier

AT & T ta kirkira tsarin T-masu amfani da shi don ba da damar haɗin ɗayan tashoshi a cikin raka'a mafi girma. T2, misali, ya ƙunshi hudu T1 Lines da aka haɗu tare.

Hakazalika, layin T3 yana kunshe da 28 Lines T1. Tsarin ya bayyana matakan biyar-T1 ta T5-kamar yadda aka nuna a teburin da ke ƙasa.

Matakan T-Carrier Signal
Sunan Ƙarfin (matsakaicin bayanin bayanai) T1 da yawa
T1 1.544 Mbps 1
T2 6.312 Mbps 4
T3 44.736 Mbps 28
T4 274.176 Mbps 168
T5 400.352 Mbps 250


Wasu mutane suna amfani da kalmar "DS1" don komawa zuwa T1, "DS2" don zuwa T2, da sauransu. Za'a iya amfani da nau'o'in maganganu guda biyu a cikin mafi yawan abubuwan da ake rubutu. Ta hanyar fasaha, DSx tana nufin siginar dijital da ke gudana a kan jerin Lines na Tx, wanda zai iya zama jan karfe ko fiber. "DS0" tana nufin siginar a kan tashar mai amfani na T-mai ɗaukar hoto, wanda ke tallafawa ƙananan bayanai na 64 Kbps . Babu wata hanyar T0 ta jiki.

Yayin da aka aika da sakon T-kaya a ko'ina cikin Arewacin Amirka, Turai ta ɗauki irin wannan misali mai suna E-mota. Tsarin E-carrier yana tallafawa wannan nau'i na ƙari amma tare da matakan siginar da aka kira E0 ta E5 da matakan sigina daban daban ga kowane.

Layin yanar gizo na Intanet

Wasu masu samar da intanet suna samar da layin T-mota don kamfanoni don amfani da haɗin sadaukar da kai zuwa wasu ɗakunan gine-gine da kuma intanet. Kasuwanci suna amfani da ayyukan layi na layi na yau da kullum don ba da T1, T3 ko ƙananan matakan T3 na aikin saboda sune mafi yawan farashin kudin.

Ƙarin Game da T1 Lines da T3 Lines

Masu mallakar ƙananan kasuwanni, gine-ginen gidaje, da kuma hotels sau ɗaya sun dogara da layin T1 kamar yadda suka fi dacewa ta hanyar intanet kafin sashen kasuwanci na DSL ya ci gaba. T1 da T3 sunaye sunadaran kasuwancin da ba su dace da masu amfani da zama ba, musamman ma da yanzu akwai wasu hanyoyin da za a iya samar da sauri ga masu gida. Tsarin T1 ba shi da cikakken isa ga goyon baya ga bukatar buƙatar intanet a zamanin yau.

Bayan an yi amfani dasu wajen zirga-zirgar intanit, ana amfani da layin T3 don gina ainihin cibiyar kasuwanci a hedkwatarta. T3 farashin lambobi suna da matsayi mafi girma fiye da wadanda ke cikin layin T1. Hanyoyin da ake kira "ƙananan T3" sun ba da izinin biyan kuɗi don ƙananan tashar tashoshi fiye da cikakken T3, ƙananan ƙimar ƙimar kuɗi kaɗan.