Shin Sakonni na Bidiyo Ana Bukata Za a Gudu ta hanyar Mai karɓar?

Haɗa murya da bidiyo a gidan wasan kwaikwayo na gida

Matsayin mai karɓar gidan wasan kwaikwayo ya canzawa sosai a cikin shekaru.

Yayi amfani da shi kawai mai karɓar kawai ya kula da sauyawa da sauyawa da shigarwar sauti, da kuma samar da wutar lantarki ga masu magana. Duk da haka, tare da ƙara muhimmancin bidiyon, masu sauraron A / V ko masu gidan wasan kwaikwayo, kamar yadda ake kira su, yanzu sunada sauya bidiyo kuma, a lokuta da dama, yin bidiyo da upscaling . Dangane da ainihin mai karɓar gidan wasan kwaikwayo, zaɓuɓɓukan haɗin bidiyo zasu iya haɗa da ɗaya, ko fiye da waɗannan masu biyowa: HDMI, Bidiyo Hotuna, S-Video, da Video Composite

Duk da haka, wannan yana nufin cewa ana buƙatar ka haɗa dukkan siginar alamar bidiyo (kamar VCR, DVD, Blu-ray Disc, Cable / Satellite, da sauransu ...) zuwa mai karɓar gidan gidan ka?

Amsar ya dogara da damar mai karɓar gidan wasan kwaikwayo da kuma yadda kuke son tsarin gidan gidan ku.

Idan kana so - Za ka iya zahiri kewaye da gidan wasan kwaikwayo na gidan wasan kwaikwayon don zartar da sigina na bidiyo, kuma a maimakon haka, haɗi da na'urar siginar bidiyo ta atomatik kai tsaye zuwa gidan talabijin ka. Hakanan zaka iya yin saiti na haɗi na biyu zuwa mai karɓar gidan gidan ka. Duk da haka, akwai wasu dalilai masu mahimmanci don yin amfani da sakonnin ka da bidiyo ta hanyar mai karɓar wasan kwaikwayo.

Rage Hoto Clutter

Ɗaya daga cikin dalilan da za a yi amfani da duk murya da bidiyon ta hanyar mai karɓar wasan kwaikwayo na gida shine a sare a kan ƙuƙwalwar USB.

Lokacin da kake amfani da na'urar DVD ko na'urar Blu-ray Disc a cikin saitin da ke samar da haɗin Intanet na HDMI , kuma mai karɓa yana da haɗin Intanet na HDMI tare da damar yin amfani da shi, ƙaddara, ko aiwatar da sigina na sauti a cikin siginar HDMI, HDMI yana ɗauke da sauti guda biyu da sigin bidiyo. Sabili da haka, ta yin amfani da kebul na ɗaya, kawai ka haɗa kebul na USB daga maɓallin bayananka ta hanyar mai karɓa don duka murya da bidiyon ta amfani da ɗaya na USB na USB.

Ba wai kawai HDMI ta samar da damar da ake so zuwa duka sauti da sakonnin bidiyo, amma rage wayarka ta hanyar sadarwa tsakanin mai karɓar na'ura mai tushe, mai karɓa, da kuma TV, tun da duk abin da kake buƙatar yana ɗaya daga cikin haɗin HDMI tsakanin mai karɓa da maɓallin bidiyo ko bidiyo. , maimakon kasancewar haɗin kebul na USB daga tushenka zuwa talabijin ko bidiyon bidiyo sannan kuma haɗi da kebul na USB dabam zuwa gidan mai karɓar gidan ku.

Sarrafa Kalmomi

A cikin takamaiman saiti, zai iya zama mafi dacewa don aika siginar bidiyo ta hanyar mai karɓar wasan kwaikwayo na gida, kamar yadda mai karɓa zai iya sarrafa dukkan maɓallin da ke canzawa duka biyu da bidiyo.

A wasu kalmomi, maimakon ci gaba da canza TV ɗin zuwa shigarwar bidiyon dacewa cewa an haɗa ka da maɓallin bayanin bidiyon, sannan kuma yana da canzawa mai karɓa zuwa shigarwar sauti mai kyau, zaka iya yin shi a mataki ɗaya idan duka bidiyon da audio suna iya shiga gidan mai karɓar wasan kwaikwayo.

Taimakon Bidiyo

Idan kana da mai karɓar gidan wasan kwaikwayo tare da aiki na bidiyo mai inganci da kuma ƙaddamarwa don ƙananan ƙudirin alamar bidiyo na analog, zayyana kafofin ka bidiyo ta hanyar mai karɓa na iya samar da wasu abũbuwan amfãni, kamar yadda aiki da sifofi masu yawa na masu karɓar wasan kwaikwayo na gida zasu iya samarwa wani siginar bidiyo mai tsabta wanda zai wuce TV fiye da idan ka haɗa tushen bidiyo na analog kai tsaye zuwa TV.

Dandalin 3D

Idan ka mallaki Tsarabi na 3D ko bidiyon bidiyon , kawai game da dukkan masu karɓar wasan kwaikwayo na gida da aka kirkiro tun daga farkon marigayi 2010 zuwa gaba su ne jituwa ta 3D. A wasu kalmomi, za su iya zana sigin bidiyo 3D daga na'ura mai sarrafawa 3D zuwa wani TV na 3D ko mai bidiyo ta hanyar sadarwa ta HDMI ver 1.4a (ko mafi girma / kwanan nan). Saboda haka, idan wasan gidan gidanka ya dace da wannan daidaitattun, zaka iya sauƙaƙe sakonnin bidiyon bidiyo 3 da sakonni ta hanyar guda ɗaya na HDMI ta hanyar mai karɓarka zuwa na'urar ta bidiyo na 3D ko 3D.

A gefe guda, idan mai karɓar gidan gidanka ba ya samar da hanyar wucewa ta 3D, dole ne ka haɗa siginar bidiyo daga madogarar 3D ( kamar na'urar Blu-ray Blu-ray 3D ) zuwa gidan talabijin dinka ko bidiyo na kai tsaye, kuma sa'an nan kuma sanya haɗin haɗin da aka raba don mai karɓar gidan wasan kwaikwayonku wanda ba na 3D ba.

Factor 4K

Wani abu da za a yi la'akari tare da gaisuwa don bidiyo ta hanyar mai karɓar wasan kwaikwayo na gida shi ne 4K bidiyo mai mahimmanci .

Tun daga tsakiyar 2009, an gabatar da HDMI ta 1.4 wanda ya ba masu karɓar wasan kwaikwayo na gida masu iyakacin damar wucewa ta 4K sakonnin bidiyon sulhu (har zuwa 30fps), amma karawar gabatarwa na HDMI ver 2.0 a 2013 ya ba da ikon damar wucewa ta 4K na 60fps tushe. Duk da haka, ba ya tsaya a can. A shekara ta 2015, gabatarwar HDMI ver 2.0a ya kara da damar da masu karɓar wasan kwaikwayon ke gudana ta hanyar HDR da Wide Color Gamut.

Abin da ke cikin "fasaha" na yau da kullum game da 4K na nufin masu amfani shi ne kawai game da dukkan masu karɓar wasan kwaikwayo na gida da aka fara a 2016 sun hada da HDMI ver2.0a (ko mafi girma). Wannan yana nufin cikakken haɗin kai ga dukkan bangarori na alamar bidiyo na 4K. Duk da haka, ga waɗanda suka sayi sayen gidan wasan kwaikwayo a tsakanin 2010 da 2015, akwai wasu bambancin jituwa.

Idan kana da 4K Ultra HD TV , da kuma 4K source aka gyara (kamar na'urar Blu-ray Disk tare da 4K upscaling, Ultra HD Blu-ray Disc player, ko 4K-mai jarida streamer streamer) - tuntuɓi TV naka, Mai Cikin gidan wasan kwaikwayo, da kuma samfurin jagorancin mai amfani ko tallafin samfurin intanet don bayani game da damar bidiyo.

Idan na'urarka ta 4k Ultra HD da mabudin mabubbuga (s) ta cika cikakke tare da HDMI ver2.0a kuma mai karɓar wasan kwaikwayo na gidanka ba, duba abubuwan da aka samo asalinka don ganin idan zaka iya haɗa su kai tsaye zuwa gidan talabijin ɗinka don bidiyo da kuma yin haɗin haɗin zuwa gidan gidan rediyo na gidanka don saurare.

Yana da mahimmanci a lura cewa yin bidiyon bidiyo da haɗi na musamman na iya shafar abin da muryar da aka tsara ta mai karɓar gidan wasan kwaikwayo zai sami damar shiga. Alal misali, Dolby TrueHD / Atmos da DTS-HD Babba Audio / DTS: X kewaye sauti sauti za'a iya wucewa ta hanyar HDMI kawai.

Duk da haka, ba kamar 3D ba, koda ma mai karɓar wasan kwaikwayo na gidanka ba daidai ba ne tare da duk bangarori na 4K Ultra HD ƙayyadaddun bayanai, zai wuce-ta hanyar waɗannan fannoni wanda ya dace da, don haka masu amfani zasu ga wasu amfana idan har yanzu kuna son haša karan 4K na bidiyo zuwa gidan mai karɓar wasan kwaikwayo wanda aka sanye da HDMI ver1.4.

Layin Ƙasa

Ko kayi amfani da sakonni da sakonnin bidiyon ta hanyar mai karɓar gidan wasan kwaikwayo ya dogara da abin da damar gidan talabijin dinka, mai karɓar gidan wasan kwaikwayo, Blu-ray Disc / DVD player ko sauran kayan aiki ne, kuma abin da ya fi dacewa a gare ku.

Yi yanke shawarar yadda kake son tsara sauti da sigina na bidiyo a cikin gidan wasan kwaikwayo na gida, kuma, idan an buƙata, saya mai sayen gidan wasan kwaikwayo wanda yafi dacewa da abubuwan da aka zaɓa naka .