Samu wannan Shirye-shiryen Menu na Windows 10: Sashe na 2

Ga yadda za a sami iko akan gefen hagu na Fara menu a Windows 10

A lokacin damu na karshe a cikin Windows 10 Fara menu mun mayar da hankalin kan gefen dama na menu da kuma yadda za mu magance Tilas. Wannan shine babban adadin gyare-gyaren da za ka iya yi tare da Windows 10 Fara menu, amma akwai ainihin wasu gyare-gyare da za ka iya yin hagu.

Hagu na gefen hagu ya fi iyakacin dama. Kuna da žarfi ko žasa žarfafawa don juyawa zažužžukan da dama a ko kashe, amma waɗannan ƙananan canje-canje na iya ci gaba da tasiri akan yadda kake amfani da menu Fara.

01 na 03

Ruwa cikin aikace-aikacen Saitunan

Fara zaɓuɓɓukan keɓancewa na menu a Windows 10.

Yawancin tweaks da za ku iya yi a gefen hagu na Fara menu suna boye a cikin Saitunan Saituna. Farawa ta danna Farawa> Saituna> Haɓakawa> Fara .

Anan, za ku ga bunch of sliders don kunna siffofin ko kashe. A saman shine zaɓi don nuna karin tayoyin a gefen dama na Fara menu. Idan ba za ku iya samun isasshen wuraren tayal na rayuwa ba, don jin daɗin kunna.

Dama a ƙasa da Nuna karin tayoyin tarin da kake da wani zaɓi mai mahimmanci don nuna shawarwari a cikin Fara menu. Ina da wannan ya juya, amma don gaskiya Ni ban taɓa tunawa da irin wannan shawara ba. Ko kuna so ku bar wannan a kan ku. Ko ta yaya ta halin yanzu ba shi da tasirin gaske.

Yanzu muna shiga cikin "nama da dankali" na gefen hagu na Fara menu. Zaɓin gaba mai zuwa ya nuna Nuna nuna amfani da yawa . Wannan yana sarrafa sashin "Mafi amfani" a saman menu Fara. Ba za ku iya sarrafa abin da ya bayyana a "Mafi amfani" ba. Duk abin da zaka iya yi shi ne yanke shawara ko don kunna shi ko kashewa.

Haka yake don zaɓi na gaba da ake kira "Nuna samfurorin da aka ƙara kwanan nan." Hakazalika da zabin da ya gabata, wannan sarrafawar "Kwanan nan da aka kara" sashe na Fara menu. Da kaina, ni ba fan wannan ba. Na san abin da na kwanta a kwanan nan a PC ɗin kuma basa buƙatar sashe don tunatar da ni. Sauran mutanen da na sani suna godiya da ɓangaren kuma sun sami matukar dacewa.

02 na 03

Zaɓi manyan fayiloli

Zaka iya ƙara yawan fayiloli zuwa menu na Windows 10 Start.

Yanzu gungurawa zuwa ƙasa na taga kuma danna mahaɗin da zaɓa Zaɓi waxanda manyan fayilolin ya bayyana akan Fara . Wannan zai bude sabon allon a cikin Saitunan Saituna tare da wani tsawon jerin zane-zane don kunna zažužžukan a kashe.

Abin da kake gani a nan shi ne zaɓuɓɓuka don ƙara fayilolin musamman zuwa menu Fara don sauƙin samun dama. Zaka iya ƙarawa ko cire hanyoyin haɗi mai sauri don File Explorer, Saituna, kazalika da Ƙungiyoyi na Ƙungiyoyi da Saitunan sadarwa. Don manyan fayilolin da kuka sami zaɓuɓɓuka irin su Takardu, Saukewa, Kiɗa, Hotuna, Bidiyo da babban fayil ɗin mai amfani ɗinku (mai suna fayil ɗin Kayan nawa ).

Waɗannan sune yawancin gyare-gyaren da za ka iya yi a gefen hagu na menu Fara. Babu ainihin jagorancin kai tsaye, amma a kalla kana da iko a kan abin da yake bayyana a can.

03 na 03

Abin ƙyama

Windows 10 yana baka damar zaɓar launuka masu launin don tebur.

Wani abu na karshe da ya sani game da ita baya gyara zuwa gefen hagu na Fara menu, amma yana shafar ta. Bude aikace-aikacen Saituna kuma je zuwa Haɓakawa> Launuka . A nan za ku iya yin gyare-gyare ga launi mai launi na tebur ɗinku, wanda zai iya shafar menu na Fara, ɗawainiya, cibiyar aiki da sanduna a kan windows.

Idan kuna son zaɓar wani launi mai launi sannan ku tabbata cewa mai zanen da aka lakafta "Ana karɓa ta atomatik daga launi na baya" an kashe. In ba haka ba juya shi a kan.

Bayan da ka zaɓi launi mai launi da kake so, juya zuwa A zaɓin gaba wanda ya ce "Nuna launi a kan Fara, ɗawainiya, cibiyar aiki, da kuma mashaya." Yanzu zaɓin faɗakarwar ku za ta nuna a cikin spots da aka ambata a sama. Akwai kuma wani zaɓi don yin menu na Farawa, ɗawainiya, da kuma cibiyar aiki suna bayyana, yayin da har yanzu suna riƙe da launi mai launi.

Wannan shine game da duk akwai gefen hagu na menu Farawa. Kar ka manta don bincika yadda muka duba a gefen dama na Fara menu don samun cikakken iko a kan wannan ɓangaren ɓangaren kwamfutarka.