Ƙaramar mai amfani mai sauƙi don Windows 7, 8.1, da Windows 10

Kana son kasancewa mai amfani da ikon Windows? Anan akwai matakai guda shida don fara maka.

Windows yana da samarwa marar iyaka na taƙaitaccen kwarewa da kwarewa waɗanda zasu iya taimakawa wajen yin amfani da tsarin. Tabbas, dukkanmu mun san abubuwan da suka dace don bude wani shirin, yin hawan yanar gizo, aika imel, da kuma sarrafa takardu. Amma da zarar ka wuce wadancan mahimman bayanai za ka iya koya game da hanyoyi daban-daban da kayan aiki waɗanda ke buɗe ikon Windows. A wannan batu, za ka fara motsawa daga matsayin mai amfani na farkon kuma saita kanka kan hanya don zama mai amfani mai amfani.

Yana da damuwa, amma hakika mai amfani mai amfani shi ne kawai wanda ya yi amfani da Windows har tsawon lokaci kuma yana da sha'awar tattara ɗakunan ɗakunan kwakwalwa na tukwici, dabaru, da matakan warware matsalolin (kamar sanin yadda za a gyara alamar kusa ).

Idan kuna son zama mai amfani amma ko da yaushe ba ku san inda za ku fara ba. Anan akwai matakai guda shida don fara maka.

Fara-x (Windows 7, 8.1, da 10)

Tare da duk nau'in Windows - sai dai Windows 8 - Farawa menu shine go-zuwa wurin don buɗe ayyukan da samun damar amfani da kayan aiki. Amma kun san cewa za ku iya samun dama ga masu amfani da kayan aiki ba tare da bude menu Fara ba?

Duk abin da kake yi shi ne haɓakawa da maɓallin farawa da danna-dama don ƙaddamar da menu na dama-dannawa. Daga nan za ka iya buɗe manajan sarrafawa, bude ido, jagorancin mai gudanarwa, mai sarrafawa, umarni mai sauri, da sauran ayyuka masu muhimmanci. Akwai ma wani zaɓi mai sauri don rufe ko sake yi kwamfutarka.

Idan kuna son amfani da gajeren hanya na keyboard don bude maɓallin ɓoyayyen danna maballin sunan Windows + x , wanda shine inda sunan Fara-x ya fito daga.

A m aika zuwa menu ... (Windows 7 da sama)

Kuna amfani da Aika zuwa menu na dama-click don fayiloli da manyan fayiloli? Kamar yadda sunansa ya nuna, hanya ce mai sauƙi da sauƙi don motsa fayiloli a kusa da tsarinka zuwa manyan fayiloli ko apps.

Duk da haka, zaɓi na zaɓuɓɓukan don Aika zuwa menu an iyakance - sai dai idan kun san yadda za a sami Windows don nuna maka wasu zaɓuɓɓuka, wato. Kafin ka danna dama a kan fayil ko babban fayil ka riƙe maɓallin Shift a kan kwamfutarka.

Yanzu danna-dama ka kuma ɓoye Aika zuwa zaɓi a cikin mahallin mahallin. Lissafi mai yawa zai nuna tare da kyawawan manyan fayiloli a kan PC naka. Ba za ka sami manyan fayiloli irin su Takardu> Babbar babban fayil ba , amma idan kana buƙatar aika da fim din sauri zuwa babban fayil na bidiyo ko OneDrive, da Aika zuwa zaɓi da Shift zai iya yin shi.

Ƙara ƙarin ƙwangiyoyi (Windows 7 da sama)

Ta hanyar tsoho Windows yana nuna maka halin yanzu akan kuskuren dama na taskbar. Wannan yana da kyau don kula da lokaci na lokaci, amma wani lokaci kana buƙatar ci gaba da lura da hanyoyi da yawa a lokaci ɗaya don kasuwanci ko kiyayewa tare da iyali.

Ƙara tsoho mai yawa zuwa ɗakin aiki yana da sauki. Umurni a nan sune don Windows 10 , amma tsari yayi kama da sauran sigogin Windows. Danna-dama maɓallin Fara kuma zaɓi Mai sarrafa Control daga menu na mahallin.

Da zarar Control Panel ya buɗe ya tabbata View by zaɓi a cikin kusurwar dama kusurwa an saita zuwa zaɓi Category . Yanzu zaɓa Clock, Harshe, da Yanki> Ƙara furanni don yanayi daban-daban .

A cikin sabon taga da ke buɗewa zaɓi Ƙarin Sauyewa shafin. Yanzu danna akwatin akwatin kusa da ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan "Nuna wannan agogo". Kusa, zaɓi yankinku na lokaci daga menu da aka saukar, da kuma bayar da agogon wata sunan a cikin akwatin shigar da ake kira "Shigar da sunan nuni."

Da zarar an gama latsa Aiwatar sannan Ok . Don ganin idan sabon sautin yana fitowa ko dai ya ɓoye lokaci a kan tashar aikinka don samun farfadowa tare da agogo masu yawa, ko danna kan lokaci don ganin cikakken fasalin.

Ƙarawar mahaɗin (Windows 7 da sama)

Yawancin lokaci lokacin da kake so ka rage ƙarar da kake danna kan gunkin girma a sashin tsarinka (a gefen dama na taskbar) ko ka buga maɓalli na musamman a kan keyboard. Amma idan ka bude Maɓallin Ƙararrawa zaka sami iko a kan tsarin sauti na tsarinka tare da kafa na musamman don faɗakarwar tsarin.

Idan kun gaji ga dukan wadanda suke da dadi da kuma pings suna saki ku a cikin eardrum a nan yadda kuka gyara shi. Domin Windows 8.1 da 10, danna maɓallin ƙararrawa dama kuma zaɓi Buɗe Ƙara Maɓalli . A kan Windows 7 danna maɓallin ƙararrawa sa'annan ka danna Maɓallin Mixer dama a ƙarƙashin iko mai girma.

A kan Windows 8.1 da 10 ƙananan wuri da ake kira System Sauti zuwa matakin da ya fi dacewa - a kan Windows 7 za'a iya kiran sauti na Windows .

Share manyan fayilolin da kukafi so zuwa File Explorer (Windows 7 da sama)

Windows 7, 8.1, da 10 duk suna da hanyar sanya manyan fayilolin da kuka yi amfani da su sau da yawa a wuri na musamman a cikin File Explorer (Windows Explorer a Windows 7). A cikin Windows 8.1 da 10 an kira wurin ne Quick Access, yayin da Windows 7 ya kira shi favorites. Duk da haka, duka ɓangarori biyu suna cikin wannan wuri a saman saman nauyin kewayawa a cikin Fayil din Explorer / Windows Explorer.

Don ƙara babban fayil zuwa wannan wuri za ka iya jawo da sauke shi daidai a cikin ɓangaren, ko danna-dama ga babban fayil da kake so ka ƙara, kuma zaɓi Fil zuwa Quick Access / Ƙara wuri na yanzu zuwa Favorites .

Canza siffar allon kulle (Windows 10)

Windows 10 yana baka damar tsara katin allo a kan kwamfutarka maimakon amfani da hotuna masu amfani da kayayyaki Microsoft ta hanyar tsoho. Farawa ta zuwa Fara> Saituna> Haɓakawa> Rufin allo .

Yanzu danna menu mai saukewa ƙarƙashin Hoto kuma zaɓi Hoto . Na gaba, a ƙarƙashin "Zaɓi hotonka" danna maɓallin Kewayawa don samo hoton a kan tsarin da kake son amfani. Da zarar ka zaɓi hoto zai iya ɗaukar 'yan kaɗan don nuna sama a saman Saitunan Saituna ƙarƙashin Preview . Amma da zarar akwai can zaka iya rufe aikace-aikacen Saitunan. Don jarraba idan kun sami dama na dama danna maɓallin alamar Windows + L don duba allon kulle.

A can kuna da matakai guda shida (biyar idan ba ku da mai amfani da Windows 10) don inganta ilimin Windows ɗinku. Wadannan su ne kawai daga cikin hanyoyin da mafi yawan masu amfani ba su sani ba. Bayan da ya kula da su sai ku so kuyi wasa tare tare da umurnin da sauri, gwada yin rajista, ko ma ƙirƙirar fayil din don aikin da aka tsara. Amma shi ke nan gaba. A yanzu, ba da waɗannan matakai don gwadawa a rayuwa ta ainihi kuma ga wadanda suka fi dacewa a gare ku.