Rufaffen Bude Bude Windows Ta Amfani da Hanya Kullun

Ga yadda Yadda Za a Rubuta Wayarka ta Fito daga Windows

Ɗaya daga cikin amfanonin Microsoft Windows PCs shine cewa zaka iya samun shirye-shiryen daban-daban da windows bude a lokaci guda. Wannan amfani ya zama wani hasara, duk da haka, idan dole ka rufe dubban dubun windows - wannan ne inda amfani da gajerun hanyoyi na keyboard zasu iya taimakawa.

Babu wani abu kamar ƙananan hanyoyi na keyboard don yin maka mafi dacewa. Wannan gaskiya ne a lokacin da dole ka aiwatar da wani abu mai mahimmanci kamar rufe wani gungu na windows windows. Zai iya jin wani abu mai mahimmanci a karo na farko da kake kokarin sarrafa kwamfutarka daga keyboard tun lokacin da muke amfani dashi don yin tafiya tare da linzamin kwamfuta. Duk da haka, ba za ka iya kalubalancin ikon da za ka riƙe hannayenka akan keyboard ba idan ya dace da kasancewa mai inganci da yin aiki da sauri a PC naka. Muddin ka ɗauki lokaci don koyi gajerun hanyoyin keyboard waɗanda suke da mahimmanci ga yadda kake aiki, wato.

Amma Salon farko na Mouse Trick: Rufe Rukuni

Kodayake cewa wannan ba madogarar hanya ba ce, wannan har yanzu yana da kyakkyawan tsari don sanin, kuma zai sa abubuwa su fi dacewa idan kun rufe kantin sayar da kaya a cikin wani fadi.

Idan kana da fayiloli masu yawa a cikin wannan shirin kamar bunch of imel a cikin Outlook , fayiloli na Fayil, ko kuma da dama a cikin Excel za ka iya rufe dukkan su ta hanyar:

  1. Danna dama akan sunan shirin a cikin tashar aiki a kan tebur
  2. Zaɓi Kashe Rukunin a cikin Windows Vista da baya, ko Rufe dukkan windows a Windows 7 da sama. Zaɓin wannan zaɓi zai rufe duk fayilolin da suke bude a cikin shirin guda.

Hard Way - Alt, Spacebar, C

Yanzu mun zo gajerun hanyoyi masu mahimmanci na rufewa don rufe ɓangaren shirin. A nan ne zaɓi na farko:

  1. Je zuwa taga da kake so rufewa ta amfani da linzamin kwamfuta
  2. Latsa ka riže žasa Key, danna Spacebar. Wannan yana nuna menu mai mahimmancin menu mahallin a saman shirin da kake kokarin rufewa. Yanzu saki maɓalli biyu kuma danna harafin C. Wannan zai sa taga ta rufe.

Idan ka yi amfani da hannun hagu don yin wannan jerin (a cikin wasu kalmomi sa hannun yatsa na hagu a kan sararin samaniya, kuma ba hannun dama ba), za ka iya rufe kusan dogon windows a cikin kusan seconds.

Alt & # 43; F4 ya fi sauki

Don Windows XP da kuma ƙarar wani zaɓi shine don zaɓar taga da kake so ka rufe sannan ka danna Alt F4, ko da yake tabbas za ka buƙaci hannaye biyu don wannan.

CTRL & # 43; W shi ne ya dace ya san game da Too

Wani zaɓi shine don amfani da Ctrl + W. Wannan gajeren hanya ba ɗaya ba ne kamar Alt F4 , wanda ya rufe windows windows. Ctrl + W kawai ya rufe fayiloli na yanzu da kake aiki a kan amma ya bar shirin bude. Wannan zai iya zama mai amfani idan kuna so ku bar shirin kwamfyutan bude amma ku kawar da duk fayilolin da kuke aiki akan sauri.

Ctrl + W yana aiki a mafi yawan masu bincike kuma yana ƙyale ka ka rufe shafin na yanzu da kake duban ba tare da kai hannunka ba daga keyboard; Duk da haka, a cikin masu bincike, idan kun yi amfani da Ctrl + W lokacin da guda ɗaya browser shafin yake bude wannan zai kusan rufe shirin.

Don & # 39; t manta da Alt & # 43; Tab don ƙarin aiki

Amma yaya kyau amfani da gajeren hanya na keyboard idan ka riga ka sami hannunka a kan linzamin kwamfuta don zaɓar taga? To, a nan hanya ne na gajeren hanya na keyboard don wannan. Latsa Alt Tab (Windows XP da sama) don sake zagayowar ta hanyar bude windows ba tare da kayi hannunka ba daga keyboard.

Yi amfani da wannan gajeren hanya tare da tare da gajerun hanyoyi na kusa kuma za ku zama dynamo mai dacewa.

Ina son ganin Tebur

Wani lokaci ba ku so a rufe duk waɗannan windows. Abin da kuke so kuyi shine kawai ku dubi tebur ɗinku. Wannan abu mai sauƙi ne kuma yana aiki ɗaya don Windows XP da sama. Latsa maɓallin alamar Windows + D , kuma za ku ga tebur. Don dawo da dukkan windows ɗinka kawai danna maɓallin gajeren hanya.

Idan kuna gudana Windows 7 ko daga bisani kuma kuna so ku koyi ƙarin duba fitar da mu akan tutar "show desktop" a cikin Windows .

Updated Ian Ian.