Rubuta HTML Code a Dreamweaver

Ba za ku yi amfani kawai WYSIWYG ba

Dreamweaver mai girma WYSIWYG edita , amma idan ba ka sha'awar rubuta shafuka yanar gizo a cikin "abin da ka gani shi ne abin da ka samu" yanayi, za ka iya amfani da Dreamweaver saboda yana da ma babban edita edita. Amma akwai abubuwa da yawa da suka ɓacewa ta hanyar hanyoyi a cikin cikin Dreamweaver code edita saboda tushen farko shine a kan "ra'ayoyin ra'ayi" ko WYSIWYG ɓangaren ɓangaren samfurin.

Yadda za a shiga cikin Dreamweaver Code View

Idan ba ka taba amfani da Dreamweaver a matsayin Edita na HTML ba kafin ka iya taba lura da maɓalli uku a saman shafin: "Code," "Raba," da kuma "Zane." Dreamweaver farawa ta tsoho a cikin "Duba ra'ayi" ko hanyar WYSIWYG. Amma yana da sauƙi don canzawa zuwa dubawa da kuma gyara da lambar HTML. Kawai danna maballin "Code". Ko, je cikin menu Duba kuma zaɓi "Code".

Idan kuna kawai koyo yadda za a rubuta HTML ko kuna so ku fahimci yadda canje-canjenku zai tasiri daftarinku, za ku iya bude bayanin lambar da ra'ayi a lokaci ɗaya. Kyakkyawan wannan hanya shine cewa zaka iya gyara a cikin windows duka. Saboda haka zaka iya rubuta lambar don hotunan hotunanka a HTML kuma sannan amfani da ra'ayi don motsa shi zuwa wani wuri a shafi tare da ja da saukewa.

Don duba duka biyu, ko dai:

Da zarar kana jin dadi ta amfani da Dreamweaver don gyara lambar HTML ɗinka, za ka iya canza abubuwan da kake so don buɗe Dreamweaver a cikin lambar duba ta tsoho. Hanyar mafi sauki ita ce don ajiye bayanin lambar azaman aiki. Dreamweaver zai bude a cikin ɗayan aikin da ka kasance na karshe. Idan ba haka ba, kawai je zuwa menu Window, kuma zaɓi wurin da kake so.

Zaɓuɓɓuka Zɓk

Dreamweaver yana da matukar m saboda yana da hanyoyi masu yawa don tsara shi da kuma sa shi aiki kamar yadda kake son shi. A cikin taga na zaɓin, akwai canza launin launi, tsarawa code, alamomin code, da zaɓuɓɓukan sake rubutun dokokin da zaka iya daidaitawa. Amma zaka iya canja wasu zaɓuɓɓuka na musamman a cikin lambar sirri kanta.

Da zarar kana cikin duba lambar, akwai maɓallin "Duba Zabin" a cikin kayan aiki. Hakanan zaka iya duba zaɓuɓɓuka ta hanyar shiga cikin Duba menu kuma zaɓi "Zabin Zabin Shafin Farko." Zaɓuka su ne:

Ana gyara HTML Code a cikin Dreamweaver Code View

Yana da sauƙi don shirya lambar HTML a cikin Dreamweaver ta code view. Kawai fara farawa da HTML. Amma Dreamweaver ya ba ku wasu ƙananan da ke miƙa shi fiye da ainihin editan HTML. Lokacin da ka fara rubuta rubutun HTML, ka rubuta <. Idan ka dakatar da dama bayan wannan hali, Dreamweaver zai nuna maka jerin sunayen tags . Wadannan ana kiran su alamomi. Don rage girman zaɓin, fara fara rubutun haruffa - Dreamweaver zai sauke jerin abubuwan da aka sauke zuwa tag wanda ya dace da abin da kake bugawa.

Idan kun kasance sabon zuwa HTML, za ku iya gungurawa ta cikin jerin sunayen tags na HTML kuma ku zaɓa daban-daban don ganin abin da suke yi. Dreamweaver zai ci gaba da nuna maka ga halayen da zarar ka taɓa tag. Alal misali, idan ka rubuta " HTML tag, tare da wasu alamomin da suka fara da na bi. Idan ka ci gaba da buga harafin "m", Dreamweaver zai kunsa shi zuwa ga alama .

Amma alamar alamar ba ta ƙare ba a cikin tags. Zaka iya amfani da alamar lambobi don sakawa:

Idan bayanin alamun bai bayyana ba, za ka iya buga Ctrl-spacebar (Windows) ko Cmd-spacebar (Macintosh) don samun su don nunawa. Dalilin da ya fi dacewa dalilin da yasa alamomi na lamba bazai bayyana ba idan an canza zuwa wata taga daban kafin kammala tag naka. Saboda Dreamweaver yana nisancewa da buga rubutu <, idan ka bar taga kuma ya dawo, sai ka sake sake farawa da alamar lambobin.

Zaka iya kashe menu alamar lambobi ta hanyar buga maɓallin mafaka.

Da zarar ka yi amfani da maɓallin bude HTML, za a buƙatar rufe shi. Dreamweaver ya aikata wannan a cikin hanyar halitta. Idan ka rubuta "Abubuwan Zaɓuɓɓukan Bincike wanda yafi dacewa da bukatunku.

Idan ba ka da shirye-shiryen canzawa don gyara shafukanka a cikin HTML amma kana so ka duba lambar kamar yadda aka rubuta, ya kamata ka gwada mai kula da code. Wannan yana buɗewa da lambar HTML a cikin raba. Yana aiki kawai kamar kallon kallo, kuma, a gaskiya ma, ita ce mahimman haske ga maɓallin code don takardun yanzu. Don buɗe mashigin code, je zuwa menu Window kuma zaɓi "Inspector Code" ko buga maɓalli F10 akan keyboard.

Dreamweaver zai tsara HTML code duk da haka kuna son shi nuna. Alal misali, idan kun yi amfani da wurare 3 zuwa maras kyau, amma ba alamun IMG ba, za ku iya tantance bayanin tsarawa a cikin zaɓin sake rubutun code. Sa'an nan kuma ka je menu na Umurnai kuma zaɓi "Sanya Tsarin Hanya." Wannan wata hanya ce mai kyau don samun takardar shaidar da wani ya rubuta a cikin wani tsari da ya saba da ku.

Wani alama da cewa masu yawa na coders HTML ba su sani ba game da ko ba su yi amfani da su ba ne damar fadada lambar HTML. Wannan baya cire tags daga takardun, amma kawai cire su daga ra'ayi don kada su damewa ga abin da kuke aiki akan. Don fadada lambarka:

  1. Zaɓi sashen lambar da kake son ɓoyewa
  2. A cikin Shirya menu, zaɓi "Ruɓin Zaɓuɓɓuka" daga "Ƙaddamar da Ƙaƙidar Code" a ƙarƙashin menu

Hanyar da ta fi sauƙi ita ce zaɓin lambar kuma sannan danna allo gumakan da suka shuɗe a cikin gutter. Hakanan zaka iya dama danna lambar da aka zaba kuma zaɓi "Zaɓin Rushewa".

Idan kana so ka ɓoye kome sai dai abin da aka haskaka, zaɓi "Ƙaddamar da Zaɓin Ƙarshe" a kowane ɗayan hanyoyin da aka sama.

Domin fadada code, danna sau biyu. Wannan yana buɗe lambar kuma zaɓi shi. Sa'an nan kuma za ka iya motsa wannan zaɓi ko share shi ko ƙara ƙarin lambobi a kusa da shi.

Zaka iya amfani da rushewar kuma fadada fasali a duk tsawon lokacin shafuka inda ba ka so ka gyara samfurin waje. Zaka zaɓi yanayin abun da kake son gyarawa da rushewa a waje. Sa'an nan kuma rubuta HTML. Har yanzu zaka iya duba shafin a Duba ra'ayi ko duba shi a cikin mai bincike. Ba a cire code ba daga takardun, kawai an ɓoye daga gani. Hakanan zaka iya amfani dashi lokacin da kake aiki akan jerin abubuwa. Lokacin da ka gama ɗaya, rushe shi. Ka san kuna aikata lokacin da babu lambar da ta nuna.