Oxygen OS 2.1 sabuntawa ya kawo samfurin Kamara na Kama

Hanyar kamara ta atomatik, RAW goyon baya, da sauransu.

Ba kamar wanda yake gaba ba, OnePlus 2 ba shi da dadi ba kafin ya fara shigar da shi tare da Kamfanin Cyanogen OS wanda ya haɗu, saboda kamfanoni sun ƙare haɗin gwiwa a watan Afrilu. Ba da daɗewa ba bayan da suka gama haɗin gwiwar, Cyanogen ya fara hulɗa tare da wasu masu sayar da hardware, irin su Yu da Wileyfox, kuma OnePlus hayar masu haɓaka maɓalli daga Paranoid Android - wani al'ada na al'ada na musamman - don bunkasa tsarin da aka tsara na Android, shi mai suna shi Oxygen OS.

An saki OnePlus Biyu tare da Oxygen OS 2.0 daga cikin akwatin, wanda ya dogara da Android 5.1.1 Lollipop, kuma ya kawo jigon sababbin siffofi a kan farkon farawa na OS. Alal misali, kamfanin ya gabatar da Shelf, wanda yake shi ne sararin samaniya a kan allo na gidanka wanda ke kula da amfani da ku kuma yana ba da dama ga abubuwan da kuka yi amfani dasu akai-akai da kuma lambobin sadarwa. Har ila yau, ya fito da Dark Mode, wanda ke sauya ainihin maɓallin na'urar daga farar fata zuwa baki, kuma akwai wani zaɓi don canja launuka masu launi na taken, kazalika. Akwai cikakkun launi daban-daban na takwas don zaɓar daga. Har ila yau, akwai goyon baya ga 3rd party icon fakitoci, maɓallin capacitive configurable da saituna masu sauri, Aikace-aikace, Waves MaxxAudio haɗin kai, da kuma ƙarin.

Software bai taba zama cikakke ba, komai koda beta ke gwada ku, akwai kullun da kuka gano bayan an sake sakin samfurin zuwa ga jama'a. Oxygen OS ba daban-daban, kuma yana yanzu samun ta uku na ƙara update - Oxygen OS 2.1.

Sakamakon sabuwar ɗaukaka na 2.1.0 ya haifar da yanayin kulawa zuwa aikace-aikacen kyamara na samfurin, wanda ya ba ka iko a kan mayar da hankali, gudun mai ɗawainiya, ISO, da daidaitattun launi. Ina fatan akwai wani zaɓi don canza canji da hannu, watakila kamfanin zai iya ƙara wannan fasalin a cikin sabunta software. OnePlus ya kara da goyon baya ga RAW, amma ba za ka iya harba RAW ba tare da aikace-aikacen kyamara na kyamara, an ba shi kawai don aikace-aikacen kamara na 3. Yanzu, koda yake an cika, akwai rahotanni game da RAW ba daidai ba tare da wasu aikace-aikace, OnePlus yana sane da batun kuma zai sake saki wani katakon kwanan nan.

Na buga tare da sabon tsarin jagora a kan OnePlus 2 kuma ina tsammanin yana da kyau, yana ba ni ƙarin iko a kan hotunana da kuma ainihin mai amfani da keɓaɓɓen abu yana da kyau sosai. Na harbe wasu 'yan hotuna a RAW tare da kyamara mai kamawa kuma sun kasance masu girman girman; 25MB - tsarin DNG. M, abin da OnePlus ya yi shi ne, a ƙarshe ya aiwatar da Kamfanin Camera2 API a cikin Oxygen OS.

OnePlus ya kara da alamar daidaitaccen launi, wadda za a iya samuwa a ƙarƙashin Saitunan Nuni, ana iya amfani dashi don daidaita yanayin zafin jiki na allon. Ya ƙara goyon baya ga Exchange, gyara lago tare da yanayin jirgin sama, da kuma al'amurran da suka dace waɗanda ke haifar da matsaloli tare da shahararrun ƙirar uku. Bugu da ƙari, Na lura ƙananan ƙaruwa tare da na'urar firikwensin yatsa. A baya can, bayan ya watsar da ƙararrawa, wayar za ta ki ƙin ɗaukan sawun yatsa har sai na juya allon kuma sake dawowa. Duk da haka, bayan ƙoƙari na sake haifar da bug da yawa sau da yawa kuma yana kasawa da shi, yana kama da an saita ta sau ɗaya kuma ga kowa.

Yanzu kana mai mamaki, yaya zaka iya sabunta YourPlus biyu zuwa Oxygen OS 2.1? To, yana da sauqi. Tabbatar cewa an haɗa na'urarka zuwa Intanit, je zuwa Saituna> Game da waya> Sabunta software kuma bincika sabuntawa. Ya kamata a fara fara saukewa da OTA fayil, sau ɗaya saukewa, zai tambayi ka sake sake na'urar don shigar da sabuntawa. Kuma, shi ke nan!

Ka tuna cewa sabuntawa yana motsawa cikin fasali, don haka bazai samu a ƙasa ba har yanzu. Duk da haka, kada ku firgita, zai zo nan da nan.

____

Follow Faryaab Sheikh on Twitter, Instagram, Facebook, Google+.