Menene Fassara Fayil na Fassara?

Ta yaya rubutun fayil yana tasiri Hoton Hotuna da Sauti

Lokacin bidiyo, hoto ko kiɗa an adana a cikin tsarin dijital sakamakon zai iya zama babban fayil wanda yake da wuyar saukowa kuma yana amfani da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya a komfuta ko rumbun kwamfutarka wanda aka ajiye shi. Saboda haka, fayiloli suna matsawa - ko sanya ƙananan - ta hanyar cire wasu bayanai. Wannan ana kiran shi "matsalolin" asara.

Hanyoyin Cutar

Yawancin lokaci, ana amfani da lissafi mai mahimmanci (algorithm) saboda sakamakon abubuwan da aka ɓace ba su iya gani a ido a cikin bidiyo da hotuna, ko baza'a ji su a cikin kiɗa ba. Wasu daga cikin bayanan da aka rasa wanda ke ɓacewa yana amfani da rashin lafiyar ɗan adam don yin ƙananan bambance-bambance a launi.

A wasu kalmomi, tare da fasaha mai mahimmanci, bazai iya ganewa asarar hoto ko sauti mai kyau ba. Amma, idan fayil din dole ne a matsa shi don ya rage shi fiye da yadda aka tsara shi, sakamakon bazai fahimta kawai ba amma zai iya sa hoto ya zama mummunan cewa bidiyon ba shi da karɓa ko kiɗa ba ta da rai.

Wani babban bayanin fim zai iya ɗaukar ƙwaƙwalwar ajiya - wani lokaci fiye da hudu gigabytes. Idan kana so ka kunna fim ɗin a kan wani wayo, zaka buƙaci sanya shi karamin fayil ko zai ɗauki duk ƙwaƙwalwar ajiyar waya. Asarar bayanan daga babban matsawa ba a lura akan allon-inch ba.

Amma, idan kana so ka saka wannan fayil zuwa Apple TV, Roku Box, ko kuma irin wannan na'ura , wanda aka haɗa da babban gidan talabijin, matsalolin zai zama ba kawai a bayyane ba, amma zai sa bidiyo ya zama mummunan abu mai wuya kuma watch. Launuka na iya dubawa, ba santsi ba. Ƙila za a iya ɓoye gefuna da jagged. Ƙararrawa na iya ƙyale ko ɓarna. Wannan shine matsalar tare da amfani da AirPlay daga iPhone ko iPad. AirPlay ba kawai ta sauko daga tushen ba. Maimakon haka, yana sauƙaƙe sauti a wayar. An fara fara ƙoƙarin gaggawa a AirPlay akan abubuwan damuwa na babban bidiyo.

Yanke Tattaunawa - Darajar da Zazzafa Space

Duk da yake dole ne ka yi la'akari da girman fayil ɗin, dole ne ka daidaita shi tare da riƙe da ingancin kiɗa, hotuna ko bidiyon. Kayan rumbun kwamfutarka ko sakar uwar garke na yanar gizo na iya iyakancewa, amma matsalolin ƙananan waje suna saukowa a farashin don ƙwarewar haɓaka. Zaɓin zai iya zama yawan vs. inganci. Kuna iya samun dubban fayilolin matsawa a kan rumbun kwamfutar Fila 500, amma zaka fi son samun daruruwan fayiloli masu kyau.

Hakanan zaka iya saita zaɓuɓɓuka na yadda ake shigo da fayil ɗin da aka ajiye ko ajiyayyen. Akwai sau da yawa saituna a cikin shirye-shiryen kiɗa kamar iTunes waɗanda ke ba ka damar saita jujjuyawar ƙira don waƙoƙin da ka shigo. Kuskuren waƙa sun bada shawarar mafi girma don haka kada ka rasa wani ɓangaren waƙoƙi na waƙa - 256 kbps don sitiriyo a mafi ƙanƙanci - HiRes sauti don bidiyo don ba da damar yawancin farashi masu girma. Dole a saita saitunan jpeg hoto don matsakaicin girman don kula da hoton hoto. Mahimman finafinan fina-finai ya kamata a raɗa su a cikin tushen su na dijital kamar h.264, ko MPEG-4.

Manufar da matsawa shine don samun ƙaramin fayil ba tare da asarar hoton da / ko sauti ba a ganewa. Ba za ku iya yin kuskure ba tare da manyan fayiloli kuma rage matsawa sai dai idan kun fita daga sarari.