Mene ne SELinux kuma Yaya Yayi Amfanin Android?

Mayu 29, 2014

SELinux ko Tsaro-Ƙaddamar Linux shi ne Linux kernel tsaro module, wanda zai ba masu amfani damar samun dama da kuma gudanar da dama kula da manufofin manufofin . Wannan ɓangaren yana raba da bin ka'idojin tsaron daga manufofin tsaro na gaba ɗaya. Sabili da haka, rawar da masu amfani da SELinux ke takawa ba shi da alaka da ainihin ainihin masu amfani da tsarin.

Hakanan, tsarin yana da wani rawar, sunan mai amfani da yanki ga mai amfani. Saboda haka, yayin da masu amfani da yawa zasu iya raba wannan sunan mai suna SELinux, ana sarrafa iko ta hanyar yankin, wanda aka tsara ta manufofi daban-daban. Wadannan manufofi sun hada da umarnin da izini na musamman, wanda mai amfani dole ne ya mallaki don samun dama ga tsarin. Ka'idodi na al'ada ya ƙunshi zane taswira ko yin lakabi fayil, fayil mai mulki da fayil ɗin ƙira. An haɗa wadannan fayiloli tare da kayan aikin SELinux da aka ba su, don samar da wata manufa guda ɗaya. An sanya wannan fayil din a cikin kernel, domin yin aiki.

Menene SE Android?

Aikin SE SE ko Tsaro na Tsaro don Android ya wanzu don magance ƙananan haɓaka a tsaro na Android. Yin amfani da SELinux a Android, yana nufin ƙirƙirar ƙa'idodi . Wannan aikin ba shi da iyaka ga SELinux.

SE Android ne SELinux; amfani da shi a cikin tsarin wayar salula. Yana nufin tabbatar da tsaro na aikace-aikacen a wurare masu tsabta. Saboda haka, ya bayyana a fili ainihin ayyukan da aikace-aikace na iya ɗauka a cikin tsarinsa; sabili da haka baya musun yiwuwar samun dama ba a cikin manufofin ba.

Duk da yake Android 4.3 shine farkon don taimaka wa SELinux goyon baya, Android 4.4 aka KitKat ne farkon saki don gaske aiki a kan tilasta SELinux da kuma sanya shi a cikin aiki. Saboda haka, zaka iya ƙarawa cikin kwayar SELinux-goyon baya zuwa Android 4.3, idan kana kawai neman aiki tare da aikinsa. Amma a ƙarƙashin Android KitKat, tsarin yana da yanayin ingantaccen tsarin ƙasashe.

SE Android ingantaccen tsaro mai kyau, yayin da ya ƙayyade damar shiga mara izini kuma ya hana yin amfani da bayanai daga ka'idodi. Duk da yake Android 4.3 ya hada da SE Android, ba ta taimaka ta ta hanyar tsoho ba. Duk da haka, tare da bayyanar da Android 4.4, yana iya yiwuwa tsarin zai kunna ta hanyar tsohuwa kuma zai kunshi kayan aiki daban-daban ta atomatik don bawa ma'aikata tsarin gudanar da manufofin tsaro a cikin dandamali.

Ziyarci shafin yanar gizon SE na Android don ƙarin bayani.