Mene ne Fayil MOV?

Yadda za a bude, gyara, da kuma canza fayilolin MOV

Fayil ɗin da ke da tsawo na MOV shine fayilolin Apple QuickTime wanda aka adana shi a cikin fayil na Fayil na QuickTime (QTFF).

Fayil ɗin MOV zai iya adana katunni, bidiyo da rubutu a cikin wannan fayil ta hanyoyi daban-daban, ko waƙoƙi na iya nunawa bayanan da aka adana a wasu wurare.

na'urorin iOS irin su iPhones da iPads su ne wuri na musamman don ganin fayilolin MOV saboda wannan shine tsarin tsoho wanda aka sanya waɗannan na'urorin rikodin bidiyo.

Lura: Apple QuickTime Fayilolin fina-finai suna amfani da tsawo na .MOV, amma wasu za a iya adana tare da .QT ko MOVIE tsawo maimakon.

Yadda za a Bude fayil MOV

Shirin iTunes da QuickTime na Apple, VLC, Windows Media Player da Elmedia Player duk suna iya buga fayilolin MOV.

Lura: Idan fayilolin Apple ɗinku na QuickTime yana da tsawo na .QT ko MOVIE, za ku buƙaci amfani da QuickTime sai dai idan kuna so ku sake gwada sake fadada tsawo zuwa fayil .MOV.

Wata hanyar buɗe fayilolin MOV akan kwamfuta yana amfani da Google Drive. Domin wannan don aiki yana buƙatar ka upload bidiyo zuwa wannan sabis ɗin ajiya na intanet, wanda ba zai baka damar ajiye fayil a kan layi ba amma kuma ya sauko da fayil na MOV daga duk wani bincike da kuma na'urorin haɗi mai jituwa (ta hanyar aikace-aikacen hannu).

Tip: Idan idan ka danna maɓallin MOV sau biyu, sai ya buɗe a cikin wani shirin banda wanda kake son amfani da shi (kamar WMP a maimakon VLC), ga yadda za a sauya Shirin Tsare na Musamman don Jagoran Bayanin Fassara na Musamman . Duk da haka, idan fayil ɗinka ba ya buɗewa a cikin kowane ɗayan 'yan wasan MOV ba, sai ka sauka zuwa kasa na wannan shafin domin taimako.

Yadda zaka canza Fayil ɗin MOV

Ba duk 'yan jarida, na'urorin ba, da ayyukan ajiya na kan layi da shafukan yanar gizo suna tallafawa tsarin MOV. A waɗannan lokuta, zaka iya canza fayil ɗin MOV zuwa sabon tsarin don yin amfani da shi don yanayinka na musamman.

Hanyar mafi kyau ta maida fayil ɗin MOV shine amfani da mai canza fayil din free . Yawancin su sun baka damar canza bidiyon MOV zuwa MP4 , WMV da AVI , ko ma kai tsaye zuwa DVD. Wasu kuma za su iya cire muryar daga fayilolin MOV da ajiye shi a matsayin MP3 . Wasu daga cikin masoya na sun hada da Freemake Video Converter da EncodeHD .

Hakanan shirin shirin mai jarida na VLC da aka ambata a sama, wanda zai iya bude fayilolin MOV, kuma zai iya juyo da su don tsara kamar MP4. An kammala wannan ta hanyar matakan menu na VLC ta Media> Maida / Ajiye .... Bincika don fayil na MOV sannan sannan a yi amfani da maɓallin Conver / Ajiye don zaɓar tsarin fitarwa.

Fayilolin bidiyo suna da kyau sosai a girman, don haka mafi kyawun ka shine amfani da shirin sadarwar bidiyon sadaukarwa. Duk da haka, idan kana da kananan fayilolin bidiyo ko ba ka kula da jiran sa don shigarwa ba, zaka iya sake sauke fayil na MOV tare da mai sauya yanar gizo kamar Zamzar ko FileZigZag . Ka tuna cewa canza hanyar MOV wannan hanya yana nufin dole ka sauke fayil ɗin da aka canza zuwa kwamfutarka kafin ka iya amfani da shi.

Tip: Zamzar misali ɗaya ne na mai canza MOV wanda zai iya adana fim ɗin zuwa fayil na GIF .

Ƙarin Bayani akan fayilolin MOV

MP4 da fayilolin MOV sunyi kama da cewa su duka siffofi ne na ƙuntatawa, ma'anar sassa na fayil suna ɗawainiya don haifar da ƙaramin girman fayil. Wannan shine dalilin da ya sa kake ganin fayiloli MP4 da MOV a matsayin tsari na zabi don bidiyo da aka rarraba a layi.

Duk da haka, tsari na MP4 yafi na kowa fiye da MOV kuma haka yana da goyan baya ta na'urorin software da hardware masu yawa.

Shin Fileka Duk da haka Ba Ta Gudu ba?

Idan fayil din ba ya bude tare da shirye-shiryen da aka ambata a nan ba, yana yiwuwa kana yin misalan tsawo na fayil ɗin. Wasu fayilolin fayil suna amfani da kariyar fayilolin da suke kama kusan, kuma yana iya rikice lokacin ƙoƙarin bude ɗaya saboda yana iya kama kamar shi yana amfani da tsawo na .MOV lokacin da gaske ba.

Ɗaya daga cikin misalai shine ƙaramin fayil na MAV, wanda aka ajiye don amfani da fayilolin Access View da Microsoft Access. MAV fayiloli ba su da kome da bidiyo, don haka ƙoƙarin bude ɗaya a cikin bidiyo mai kunnawa MOV kamar VLC, alal misali, bazai aiki ba.

Wani shi ne MKV . Ko da yake MKV da MOV duka su ne fayilolin bidiyo, ba koyaushe suna aiki tare da wannan shirye-shirye ba. A wasu kalmomi, mai bude MKV akan kwamfutarka bazai aiki tare da fayilolin MOV ba, kuma a madadin.

Haka ma gaskiya ne ga MOD, MODD kuma mai yiwuwa wasu fayilolin fayil ɗin.