Mene ne fayil din DAT?

Yadda za a bude, gyara, da kuma canza fayilolin DAT

Fayil ɗin da ke da fayil na DAT yana yawanci fayilolin bayanan da ke adana bayanan da ya dace da aikace-aikacen da yake nufi. Wani lokaci za ku samo su da kansu amma sau da yawa sukan kasance tare da wasu fayilolin sanyi kamar fayilolin DLL .

Babu takamaiman shirin da ke da alhakin ƙirƙirar ko yin amfani da kowane irin fayil na DAT. Ayyukan aikace-aikace masu yawa suna amfani da su kamar yadda suke nuni da wasu ayyuka a cikin shirin su.

Tun da yawancin fayilolin DAT sun ɓace daga ra'ayi a cikin fayilolin bayanan aikace-aikacen, za ku iya ganin fayilolin DAT sau da yawa idan an adana fayilolin bidiyo a wannan hanyar, ko kuma idan kun sami imel ɗin imel da aka ba da tsawo.

Yadda za a bude da kuma karanta fayilolin DAT

Fayil DAT ba kamar sauran sauran fayiloli ba saboda, kamar yadda na ambata a sama, ba su da wani shirin da zai buɗe su. Mafi yawan fayilolin fayiloli yi.

Idan kunyi zaton fayil ɗin DAT da kuke da shi ya kamata a "bude" ko "amfani" a wata hanya ta musamman, za ku buƙaci gano idan yana da rubutu, tushen bidiyon, haɗe-haɗe, ko wani nau'in fayil na DAT.

Ta yaya kuma inda ka samu DAT fayil yakan bayar da bayanan da suka dace don rage aikinka na binciken, amma a nan akwai ƙarin taimako don gano shi duka:

Fayilolin DAT masu rubutun rubutu

Wasu fayilolin DAT suna tushen rubutu kuma suna da sauƙin karantawa tare da editan rubutu. Alal misali, ɗayan fayil ɗin DAT a kwamfutarka yana samuwa a nan:

C: \ Fayilolin Shirin (x86) \ Fayiloli Masu Fayil \ Adobe \ XMP \ ... FileInfo_pt_BR.dat

Tun da ba ni da tabbacin abin da ya kamata a yi amfani da shirin don buɗe wannan fayil ɗin DAT, na farko da zan yi tare da editan rubutu. Windows Notepad ne mai gyara editan rubutu wanda aka gina a Windows amma zan yi amfani da wani abu mafi mahimmanci daga jerin kyauta mafi kyawun kyauta .

Dat fayil misali misali.

A cikin wannan misali, zan iya ganin dukkan rubutun a cikin fayil na DAT kuma sauƙin fahimtar abin da ake amfani dasu. Har ila yau, a cikin wannan misali cewa fayil ɗin yana hade da shirin Adobe, saboda haka "babban fayil" Adobe a cikin hanyar fayil ɗin.

Duk da haka, wasu fayilolin DAT bazai zama fayilolin rubutu ba - yana dogara ne akan abin da ake amfani dashi fayil din DAT. Wadannan fayilolin DAT za su iya kulle fayilolin da basu da sauki don sharewa, motsawa, ko gyara. Kila za ku sami fayil ɗin DAT kulle idan yana da fayil din da yake amfani da shi ta hanyar shirin, kamar waɗanda aka samu a cikin shirin shigarwa na shirin. Wadannan nau'o'in fayilolin DAT tabbas bazai buƙatar a bude hannu ba ko aka yi amfani da su a kowace hanya.

Fayilolin DAT Video

Wasu fayilolin DAT suna ainihin fayilolin bidiyo wadanda aka ajiye daga shirye-shiryen kamar VCDGear ko CyberLink PowerDirector, a tsakanin wasu, kuma za a iya buɗewa tare da ɗaya daga waɗannan shirye-shiryen.

Manufar ita ce ganin inda DAT fayil ke a kwamfutarka. Kamar dai yadda Adobe misali a sama, idan fayil ɗin DAT yana cikin babban fayil wanda ya nuna cewa za a hade shi da samfur CyberLink, akwai kyawawan dama cewa shirin ne wanda zai bude shi.

Bugu da ƙari, mafi yawan fayilolin DAT dake cikin kundayen adireshi a kwamfutarka ba za su kasance masu amfani ba saboda mafi yawan (idan ba duka) ba zai zama lambar kwamfuta ba.

DAT Fayiloli azaman Email Attachments

Fayil DAT da kuka karɓa a matsayin mai imel da aka ƙayyade yakan zo a cikin hanyar winmail.dat ko ATT0001.dat . Wadannan nau'o'in fayilolin DAT ana iya ƙirƙirar haɗin kai daga abokin ciniki na Microsoft kamar Outlook, Outlook Express, Windows Live Mail, ko Microsoft Exchange.

A cikin wannan labari, ya kamata ka adana fayil ɗin DAT zuwa kwamfutarka kuma ka aika da shi zuwa Winmaildat.com ko shigo da shi zuwa Openmail Opener don cire fitar da ainihin abin da aka makala. Klammer zai iya bude fayilolin winmail.dat akan MacOS.

Wannan haɗin zai iya ƙare ƙarshe kasancewa kowane nau'in fayil, kamar rubutu, hoto, da dai sauransu.

Sauran Dabbobin DAT

XMLDibiyar ta zama misali na wani shirin da ke amfani da fayilolin DAT don bambance-bambance daban-daban fiye da duk shirye-shiryen da aka ambata a sama. A cikin wannan shirin na musamman, an adana duk ɗayan ajiya a cikin guda DAT ɗin fayil, tare da fayil XML .

Wannan fayil ɗin DAT ba za a iya ganinsa ba a cikin editan rubutu, shirin gyara bidiyo, ko wani abu kamar wannan. Maimakon haka, saboda Dalili mai suna DriveImage shi ne mahaliccin wannan fayil na DAT ɗin nan, dole ne a yi amfani da wannan shirin don yin amfani da fayil din DAT.

A wannan yanayin, wannan yana nufin sake dawo da fayil din DAT zuwa dumb din ta amfani da fayilolin XML masu dangantaka:

Shirin XML Maimaita Shirin.

Akwai sauran shirye-shiryen da ke amfani da fayilolin DAT, ma. Bitcoin Core yana amfani da fayil ta sunan wallet.dat a matsayin fayil ɗin asusun Bitcoin . Minecraft yana amfani da fayil na DAT don dalilai masu yawa. Babu shakka akwai daruruwa ko daruruwan wasu.

Yadda zaka canza Fayil ɗin DAT

Yawancin fayiloli za a iya tuba ta amfani da mai canza fayil din free , amma kamar yadda kake gani a sama, fayilolin DAT ba su son mafi yawan fayiloli. Matakai don sauya fayil na DAT gaba ɗaya ya dogara ne akan irin fayil ɗin DAT da kake aiki tare da.

Babu ainihin dalilin dalili na canza fayil ɗin DAT zuwa tsarin daban idan ana amfani dashi da wasu shirye-shiryen don adana bayanan sanyi, kamar misalai na farko daga sama. Canza irin wannan fayil na DAT zuwa wani abu mai yiwuwa zai sa fayil din, kuma yiwu ma shirin, maras amfani.

Ana iya buɗe fayilolin DAT da suke fayilolin bidiyo a cikin software na gyaran bidiyo wanda ya halicce shi, sa'an nan kuma fitar da shi ko a ajiye shi a matsayin tsari daban-daban. Dubi wannan jerin jerin sakonnin bidiyo na kyauta don wasu hanyoyi don canza waɗannan nau'in fayilolin DAT.

Ka tuna da shawara game da winmail.dat da ATT0001.dat fayiloli da dama sakin layi na sama idan wani adireshin imel wanda shine tushen asusun DAT naka.

Muhimmanci: Baza ku iya canza saurar fayil zuwa ɗaya ba cewa kwamfutarka ta gane kuma sa ran sabon fayil ɗin da aka sake saiti ya zama mai amfani. Duk da haka, idan akwai wani fayil na DAT da aka karɓa ta hanyar imel ɗin da ka san ya kamata, ka ce, fayil ɗin Fayil na Fayil, amma a maimakon haka ya ƙare a cikin DAT tsawo, gwada sake maimaita shi a daidai tsawo kuma ya ba wannan gwadawa.

Alal misali, sake suna fayil DAT zuwa DOC ko DOCX don fayil na Microsoft Word, JPG ko PNG don hoto, da dai sauransu.

Kafin ka sake sake suna mai tsawo, dole ne ka tabbatar cewa an saita Windows don nuna musu yadda ya dace, wanda aka bayyana a nan.