Hanyoyin Target a cikin Harsunan Harshen HTML da Frames

Bude links inda kake son su

Lokacin da ka ƙirƙiri wani takardu don kasancewa a cikin IFRAME, duk wani haɗin da ke cikin wannan fannin za ta bude ta atomatik a wannan fannin. Amma tare da sifa a kan mahaɗin (maɓallin ko kashi) za ka iya yanke shawara inda za a bude hanyoyinka.

Za ka iya zaɓar don ba your inramarka sunanka na musamman tare da sifa kuma sannan ka nuna alamarka a wannan fannin da ID a matsayin darajar siffar mai nufi:

id = "shafi">
target = "shafi">

Idan ka ƙara manufa zuwa ID wanda ba a wanzu a cikin zaman mai binciken yanzu ba, wannan zai bude hanyar haɗi a cikin sabon browser, tare da sunan. Bayan da farko, duk wani haɗin da ke nuna wannan makircin mai suna zai bude a cikin wannan sabon taga.

Amma idan ba ka so ka yi suna a kowane taga ko kowane firayi tare da ID, zaka iya ci gaba da takamaiman windows ba tare da buƙatar window ko madogara ba. Wadannan ana kiran su makasudin manufa.

Mahimman bayanai guda hudu

Akwai kalmomi masu mahimmanci guda hudu waɗanda basu buƙatar siffar mai suna. Wadannan kalmomi sun ba ka izinin bude links a wasu yankunan sashin yanar gizon yanar gizo wanda bazai da wani ID da ke hade da su ba. Waɗannan su ne manufofin cewa masu bincike na yanar gizo sun gane:

Yadda Za a Zaba Sunaye na Frames

Idan ka gina ɗakin yanar gizon tare da isrames, yana da kyakkyawan ra'ayi don ba wa kowannensu wani suna. Wannan yana taimaka maka ka tuna abin da suke da shi kuma ya ba ka izinin aika hanyoyin haɗi zuwa waɗannan ƙananan lambobin.

Ina son in rubuta suna iframes don abin da suke. Misali:

id = "haɗi">
id = "bayanan bayanan waje">

Amfani da Frames na Hoto tare da Target

HTML5 ta sa harsuna da ƙananan ƙirarru, amma idan kana amfani da HTML 4.01, zaku iya ci gaba da takamaiman lambobi a cikin hanyar da kuka ƙira idanrames. Kuna ba da alamun sunaye tare da asalin id:

id = "myFrame">

Sa'an nan kuma, lokacin da haɗi a wani angare (ko taga) yana da manufa ɗaya, za a bude hanyar haɗin a wannan fannin:

target = "myFrame">

Hakanan mahimman kalmomi guda huɗu suna aiki tare da ɗakuna. Da iyaye suna buɗewa a cikin shinge, _self yana buɗewa a cikin wannan fannin, _pop yana buɗewa a cikin wannan taga, amma a waje da ƙananan wuta, kuma _blank yana buɗewa a cikin sabon taga ko tab (dangane da mai bincike).

Ƙaddamar da Target na Farko

Hakanan zaka iya saita manufa ta musamman akan shafukan yanar gizonku ta amfani da rabi. Kuna sanya alamar manufa ga sunan iframe (ko filayen a cikin HTML 4.01) kana so dukkan hanyoyin shiga su bude. Zaka kuma iya saita tsoratattun tsoratar da ɗaya daga cikin mahimman kalmomi hudu.

Ga yadda za a rubuta manufa ta musamman don shafi:

Halin yana cikin HEAD na takardar ku. Yana da wani ɓangaren banza, don haka a cikin XHTML, za ku haɗa da slash:

/>