Mene Ne Sabo a cikin HTML 5

HTML 5 shine Sabon Saƙon HTML

HTML 5 ta ƙaddara mai yawa sababbin fasali ga ƙayyadaddun HTML. Kuma abin da ya fi kyau, akwai rigakafi na goyan bayan mai bincike don waɗannan sababbin fasali. Idan akwai wani ɓangaren da kake sha'awar, duba shafin WHATWG Wiki na aiwatar da bayanai game da masu bincike waɗanda ke goyan bayan sassa daban-daban na ƙayyadewa.

HTML 5 Sabon Doctype da Charset

Abin da ke da kyau game da HTML 5 shine yadda sauƙi ne don daidaitawa. Kuna amfani da HTML 5 doctype, wanda shine mai sauqi qwarai kuma mai saukowa:

Haka ne, shi ke nan. Kawai kalmomi biyu "doctype" da "html". Zai iya zama mai sauƙi saboda HTML 5 ba ta da wani ɓangare na SGML , amma ya zama harshen harshe a kansa.

Halin halin don HTML 5 an kayyade shi. Yana amfani da UTF-8 kuma zaka ayyana shi tare da tagulla guda ɗaya:

HTML 5 Sabuwar Tsarin

HTML 5 ta gane cewa shafukan yanar gizo suna da tsari, kamar littattafai suna da tsarin ko wasu takardun XML . Gaba ɗaya, shafukan yanar gizon suna da kewayawa, ƙunshiyar jiki, da abubuwan layi tare da ɗigogi, ƙafafun, da sauran siffofin. Kuma HTML 5 ya ƙirƙira tags don tallafa wa waɗannan abubuwa na shafin.

HTML 5 Sabon Maɗallan Hanya

Wadannan abubuwan haɗin ƙididdiga sun nuna wasu mahimman bayanai da kuma kiyaye su a hankali, mafi yawa don yi tare da lokaci:

HTML 5 Sabbin Shafuka Masu Gyara Duka

HTML 5 an ci gaba don taimakawa masu samar da aikace-aikacen yanar gizo, don haka akwai wasu sababbin fasali don yin sauƙi don ƙirƙirar shafukan HTML:

HTML 5 New Form Types

HTML 5 tana goyan bayan duk nau'ikan iri iri, amma yana ƙara ƙarin ƙari:

HTML 5 Sabon Sabbin

Akwai wasu abubuwa masu ban sha'awa a cikin HTML 5:

HTML 5 Ana cire wasu abubuwa

Akwai kuma wasu abubuwa a cikin HTML 4 da za su daina tallafawa ta HTML 5. Mafi yawa sun riga sun gurgunta, don haka kada ya kasance abin mamaki, amma 'yan ƙila za su kasance da wahala:

Shin kuna shirye don HTML 5?

HTML 5 ta ƙara yawan sababbin fasali zuwa shafukan intanet da kuma zane na yanar gizo kuma zai zama mai ban sha'awa lokacin da masu bincike suka goyi baya. Microsoft ya bayyana cewa za su fara tallafi a kalla kashi na HTML 5 a IE 8. Idan kana son farawa da sauri, Opera ya sami goyon baya mafi kyau, tare da Safari kusa da baya.