Faɗin Magana na Excel: Kwafi Tsarin Tsakanin Siffofin

01 na 03

Fayil na Magana da Excel na Google da Excel

© Ted Faransanci

Hanya Tafiyar Magana Tare da Amfani da Magana

Siffar fasali a cikin b na Excel da Shafukan yanar gizo na Google sun ba ka dama da sauƙi da sauƙaƙe kwafi daga tsara ɗaya ko rukuni na sel zuwa wani yanki na takarda.

A cikin waɗannan shirye-shiryen, fasalin yana da amfani sosai yayin da aka shimfiɗa tsarin a cikin takardun aiki zuwa yankunan da ke dauke da sabon bayanai maimakon ƙoƙarin sake sake tsarin da aka samu akan bayanan data kasance,

A cikin Excel, zaɓuɓɓukan tsarin biyan kuɗi sun haɗa da yin kwafin tsarin tsarawa ɗaya ko fiye da sau ɗaya ko fiye da wurare da aka samo:

02 na 03

Ƙididdigewa tare da Maɓallin Magana

© Ted Faransanci

.Copy Tsarin zuwa wasu Siffofin Ayyuka a Excel

Ana amfani da matakai na gaba don amfani da zaɓuɓɓukan tsarin tsarawa akan bayanai a shafi na B a cikin hoto a sama zuwa bayanai a ginshiƙai C da D.

  1. Ƙara dukkan zaɓuɓɓukan tsarawa da kake so ka yi amfani da su zuwa tantanin halitta (s).
  2. Sanya sassa B4 zuwa B8 tare da maɓallin linzamin kwamfuta.
  3. Danna kan shafin shafin shafin rubutun .
  4. Danna kan maɓallin zane-zane (ƙwallon fenti) a gefen hagu na ribbon-lokacin da maɓallin linzamin na motsawa sama da takardun aiki, an nuna fenti tare da maɓallin don nuna cewa an kunna mai zanen fasali.
  5. Karkatar da sassan C4 zuwa D8.
  6. Za a kwafe zaɓuɓɓukan tsarawa zuwa sabon wuri kuma an kashe mai ɗaukar hoto.

Sau Biyu Sauke Maɓallin Maɓallin Hanya don Ƙin Dakatarwa

Kamar yadda aka ambata a sama, ƙarin zaɓin da aka samo a Excel shine kawai danna sau biyu a kan gunkin maƙallin zane da maɓallin linzamin kwamfuta.

Yin haka yana riƙe da fasali mai fasalin fasalin ya kunna ko da bayan danna kan ɗayan ɗayan ko fiye.

Yin amfani da wannan zaɓin zai sa ya sauƙaƙe kwafin tsarin tsarawa zuwa sassan da ba a kusa da su ba ko dai a kan ɗaya ko daban-daban ayyuka ko littattafai.

Don kwafe tsarin zuwa ƙungiyoyi marasa kunshe na sel a cikin Shafukan Shafukan Google, dole ne a sake maimaita matakan da ke sama don kwashe tsara zuwa ɗakin aikin aiki na biyu.

Kunna Kashe Maɓallin Fayil a Excel

Hanyoyi guda biyu don juya fasali yayin da yake cikin maɓallin ƙwaƙwalwa a Excel sune:

  1. Latsa maɓallin ESC akan keyboard.
  2. Danna sau ɗaya a kan maɓallin zane mai zane a kan shafin shafin Rubin.

Maɓallin Kulle-maɓalli don Tattalin Magana na Excel

Mai sauƙi, hanya biyu maɓallin kewayawa ba a wanzu ba don mawallafin mawallafi na Excel.

Duk da haka, za a iya amfani da haɗin maɓallai masu biyowa don ɗaukakar mai zane. Wadannan maɓallan suna yin amfani da wani nau'i na fasali a cikin rubutun maganganu na Musamman .

  1. Latsa Ctrl + C - don kwafin abinda ke ciki na tantanin halitta (s) -data da tsarin tsarawa - tantanin tantanin halitta (s) zai kasance kewaye da tururuwa masu tafiya.
  2. Gano maɓallin mafaka ko ƙwayoyin sel.
  3. Latsa Ctr + Alt V - don buɗe maɓallin maganganu na Musamman .
  4. Latsa T + Shigar da shi don liƙa kawai tsarin tsarawa zuwa makullin makaman (s).

Tun da tururuwa masu tafiya suna ci gaba da aiki a madadin tantanin halitta (s), za'a tsara fasalin tantanin halitta ta hanyoyi sau da yawa ta hanyar maimaita matakai 2 zuwa 4 a sama.

Ƙirƙiri Macro

Idan kayi amfani da zane-zane mai sauƙi akai-akai, hanya mai sauƙi don amfani da shi ta amfani da keyboard zai kasance don ƙirƙirar macro ta amfani da magunguna na sama da ke sama sannan sannan ka sanya maɓallin haɗin gajeren hanyar da za a iya amfani dashi don kunna macro.

03 na 03

Fayil Shafukan Lissafi na Google

Kwafi Kwafi a cikin Shafukan Ɗab'in Google da Paint Format. © Ted Fench

Kwafi rubutun zuwa Ɗaya ko Ƙari Sifanta da ke kusa a cikin Shafukan Shafukan Google

Maɓallin tsarin zane-zane na Google, kamar yadda aka kira shi, ba daidai ba ne kamar yadda takwaransa na Excel ya ƙunsa, kamar yadda aka iyakance ga kwashe tsarin tsarawa zuwa kawai ɗayan makoma a lokaci guda:

Shafin Farfesa na Google ba zai iya kwafe tsarin tsakanin fayiloli ba.

Matakai da aka yi amfani da su don kwafe siffofin tsarawa daga sel B4: B8 zuwa kwayoyin C4: D8 da aka nuna a cikin hoto a sama sune:

  1. Ƙara dukkan zaɓuɓɓukan tsarawa zuwa maɓuɓɓuka.
  2. Sanya sassa B4 zuwa B8 tare da maɓallin linzamin kwamfuta.
  3. Danna kan gunkin hoton zane (nau'in zane) akan kayan aiki.
  4. Bayyana ɗakunan Kira C4 zuwa D8.
  5. Tsarin tsarawa daga sel a shafi na B za a kwashe su a cikin sassan a cikin ginshikan C da D kuma siffar siffar hoton ya kashe.

Ma'asin Daidaita tare da Paint Format

Kamar yadda aka ambata a sama, tsarin zane yana iyakance ga yin kwafin tsarawa zuwa makoma guda ɗaya a lokaci guda

Don kwafe tsarin zuwa ƙungiyoyi marasa kunshe na sel a cikin Shafukan Rubutun Google, wajibi ne don sake maimaita matakan da ke sama don kwashe tsara zuwa ɗakin aikin aiki na biyu.