Duk abin da Kayi buƙatar Sanin Kwasfan labarai akan Apple TV

Nemi, saurara, kuma duba fayilolin da kuka fi so tare da wannan jagorar

Your Apple TV zai bari ka saurari da kuma duba fayiloli. Apple ya fara bada kwasfan fayiloli ta hanyar iTunes a shekarar 2005. Yanzu shi ne mai rarraba podcast din duniya.

Menene Podcast?

Kwasfan fayiloli kadan ne kamar radiyo. Suna yawan halartar mutane suna magana game da wani abu da suke da matuƙar farin ciki, kuma ana amfani da su don ƙarami, masu sauraren abubuwa. An rarraba alamun ta yanar gizo.

Kwasfan fayiloli na farko sun kasance a kusa da shekara ta 2004 kuma batutuwa da masu watsa shirye-shirye ke rufe kusan dukkanin batutuwa da zaka iya tunanin (kuma wasu kaɗan ƙila ba za ka taba gani ba).

Za ku sami nuna a kusan kowane batu, daga Apple zuwa Zoology. Mutanen da suka gabatar da wadannan sun hada da manyan kamfanonin watsa labaru, hukumomi, malamai, masana da kuma bayanan dakunan dakuna. Wasu ma yin fayilolin bidiyo - mai girma don kallo akan Apple TV!

Kuma yarinya, kwasfan fayiloli na da kyau. A cewar Edison Research, kashi 21 cikin 100 na jama'ar Amirka da ke da shekaru 12 da haihuwa sune sun ce sun saurari jawabi a cikin watan jiya. Biyan kuɗin Podcast ya zarce biliyan 1 a 2013 a fadin 250,000 na musamman a cikin harsuna fiye da 100, in ji Apple. An kiyasta kimanin mutane miliyan 57 na Amirka suna sauraren fayiloli a kowane wata.

Lokacin da ka sami podcast ka ji daɗi zaka iya biyan kuɗi zuwa gare shi. Wannan zai ba ka damar yin wasa a kowane lokaci kuma duk lokacin da kake so, kuma tattara abubuwan da zasu faru a gaba don sauraron duk lokacin da kake so. Yawancin fayiloli masu kyauta suna da kyauta, amma wasu masu samarwa suna cajin kuɗi ko suna ba da ƙarin abin ciki ga mutanen da suke biyan kuɗi, sayar da kasuwa, tallafawa da kuma samun wasu hanyoyi don yin kwasfan fayiloli.

Ɗaya daga cikin manyan misalan biyan kuɗi don samfurin abun ciki kyauta shine Bidiyo na Binciken Buga na Birtaniya mai ban sha'awa. Wannan podcast yana ba da ƙarin ɓangarori, bayanan rubutu, da sauran abubuwan da zasu taimakawa magoya baya.

Kwasfan labarai kan Apple TV

Apple TV yana baka damar sauraron katunan kwasho a kan tashoshin talabijin ta yin amfani da Podcasts app, wanda aka gabatar tare da tvOS 9.1.1 akan Apple TV 4 a 2016.

Tsohon Apple TV kuma yana da nasu samfurin podcast, don haka idan kun yi amfani da kwasfan fayiloli kafin amfani da iCloud don daidaita su to duk duk takardunku ku riga ya samuwa ta hanyar app, idan dai kun shiga cikin asusun iCloud guda.

Haɗuwa da Podcast App

Kamfanin Podcast na Apple ya raba kashi shida. Ga abin da kowane sashe ke yi:

Binciken Sababbin Saƙonnin

Wajibi mafi muhimmanci don gano sabon nuna a cikin cikin Tasholin Podcasts sune sashe na Featured da Top Charts .

Wadannan suna baka labarin mai kyau na kwasfan fayilolin da suke samuwa lokacin da ka bude su a ra'ayi mai kyau, amma zaka iya amfani da su don rawar jiki ta hanyar abin da ke akwai ta hanyar jinsi.

Akwai nau'o'i goma sha shida, ciki har da:

Abinda ake nema kayan aiki shine wata hanyar da za a iya samun kwasfan fayilolin da kake son sauraron. Wannan yana baka damar bincika ƙananan fayilolin da ka iya ji ta wurin suna, kuma za ka bincika ta hanyar batu, don haka idan kana so ka sami fayiloli akan "Travel", "Lisbon", "Dogs", ko wani abu, (ciki har da "Duk wani abu Ƙananan "), kawai shigar da abin da kake nema cikin mashigin bincike don ganin abin da ke samuwa.

Ta yaya zan Biyan kuɗi zuwa Podcast?

Lokacin da ka sami podcast da ka ke so, hanyar farko don biyan kuɗin zuwa podcast shi ne don danna maɓallin 'biyan kuɗi' a kan shafin bayanin rubutun. Wannan yana fitowa tsaye a ƙarƙashin sunan podcast. Lokacin da ka biyan kuɗi zuwa podcast, za a yi ta atomatik aukuwa a cikin ta atomatik don saukowa a cikin shafuka na Labarai da Tasholinku , kamar yadda aka bayyana a sama.

Life Beyond iTunes

Ba kowane ɗayan podcast aka jera ba ko aka sanya shi ta hanyar iTunes. Wasu ƙwararren ƙila za su iya zabar aikin su ta hanyar wasu kundayen adireshi, yayin da wasu suna so kawai su rarraba abubuwan da suke nunawa ga masu sauraron kuɗi.

Akwai wasu kundin adireshin kwastan na ɓangare na uku wanda zaka iya gano don gano sabon salo, ciki har da Stitcher. Wannan yana samar da zaɓi mai yawa na kwasfan fayiloli akan na'urorin iOS da na'urorin Android da kuma ta hanyar burauzar yanar gizo. Yana ƙunshi wasu abubuwan da ba za ku samu a wasu wurare ba, har da ya nuna kansa na musamman. Kuna buƙatar amfani da Shafin yanar gizo ko AirPlay don sauraron / duba su ta hanyar Apple TV ( duba ƙasa ).

Kwasfan bidiyo

Idan kana son kallon talabijin, maimakon kawai sauraron shi za ku yi farin ciki don gano cewa akwai wasu bidiyo na bidiyo da yawa waɗanda aka samar don watsa shirye-shirye. Anan akwai manyan fayilolin bidiyon bidiyo uku da zaka iya ji dadin:

Janar Saitunan Podcast

Don samun mafi yawan daga podcasts a kan Apple TV dole ne ka koya yadda za a rike Saituna don app. Zaka sami waɗannan a Saituna> Aikace-aikace> Kwasfan fayiloli . Akwai sigogi biyar da za ku iya daidaita:

Za ku kuma ga wane ɓangaren podcast app ɗin da kuka shigar.

Saitunan Podcast na Musamman

Hakanan zaka iya daidaita saitunan musamman don kwasfan fayiloli da ka biyan kuɗi zuwa.

Kuna cimma wannan a cikin Taswirar My Podcasts lokacin da ka zaɓi gunkin podcast kuma tura turawa don shiga menu mai mahimmanci kamar yadda aka bayyana a sama. Matsa Saituna kuma kuna samun sigogi na gaba da za ku iya zaɓar don daidaitawa don wannan podcast. Wannan ƙwarewar keɓance yadda kowanne podcast yake nunawa a kan kowane mutum ya sa ka cikin iko.

Ga abin da za ku iya cimma tare da waɗannan controls:

Ta yaya zan buga fayilolin Wasan kwaikwayon na Bana iya gano a kan Apple TV?

Apple yana iya zama babban mai watsa labarai na duniya, amma ba za ka sami kowane podcast akan iTunes ba. Idan kana so ka kunna podcast ba za ka iya samu a kan Apple TV ba, kana da zaɓi biyu: AirPlay da Home Sharing.

Don amfani da AirPlay don yada kwasfan fayiloli zuwa wayarka ta Apple TV dole ne ka kasance a kan cibiyar sadarwa na Wi-Fi kamar yadda zaka yi amfani da Apple TV, sannan ka bi wadannan umarnin:

Don amfani da Yanar Shaɗin daga Mac ko PC tare da iTunes shigar da abun da kake son sauraron / agogon saukewa zuwa Library na iTunes, bi wadannan matakai: