DTS Virtual: X Surround Sound - Abin da Kayi Bukatar Ka sani

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙararrawa da Ƙarawa Tare da Babu Magana

DTS Virtual: X shine sunan mai rikitarwa, amma yana nufin sa kawai 'yan masu magana suna sauti kamar mai magana da yawa.

Me yasa Akwai Bukata don DTS Virtual: X?

Ɗaya daga cikin abubuwa masu tsoratarwa game da kwarewar gidan gidan kwaikwayon shine yawancin masu kewaye da sauti . Dangane da abin da alama da kuma samfurin mai karɓar wasan kwaikwayon gida , mai tsara shirye-shiryen AV , ko tsarin gidan wasan kwaikwayo na gida-da-gidanka da ke da ƙayyade abin da ke kewaye da sauti yana da damar shiga.

Abin da mafi yawansu ba su da yawa, da rashin alheri, shi ne cewa suna buƙatar masu magana da yawa.

Duk da haka, tare da karuwar sanannun ƙananan sauti da sauraron murya, tambayar ita ce ta yaya kake samun kwarewar sauti mai kyau ba tare da waɗannan masu magana ba?

DTS ya ɗauki wannan aikin tare da ci gaba da aiwatar da tsarinta na X: X.

An gina a kan tushen harsashin DTS: X da DTS Neural: X kewaye da sauti, Yaran DTS: X yana fadada halin da ake ciki don sauraron sauraron jin dadi sosai ba tare da buƙatar yawan masu magana ba.

DTS Virtual: X an tsara ta farko don masu karɓar wasan kwaikwayo da kuma sanduna masu sauti, amma ana iya amfani dashi don inganta tsarin sauti.

Ta yaya DTS Virtual: X Works

Kayan fasaha a bayan DTS Virtual: X yana da hadari sosai, amma a cikin mahimman bayanai, lokacin da aka kunna, yayi nazarin alamar sauti mai zuwa a ainihin lokacin, sannan kuma ya yi amfani da algorithms masu sifofi wanda ke yin kyakkyawar mahimmanci akan inda za'a sanya sauti daban a cikin sauraron 3-Dimensional sarari inda babu masu magana zasu kasance. Sararin sauti na iya haɗawa da sautin baya da / ko sauti.

Hanyar tsarin mai kunnen sauraro don fahimtar kasancewar karin "fatalwa" ko "masu magana da hankali" masu magana kodayake akwai ƙananan kamar masu magana biyu na jiki.

Abin da ake nufi shine DTS Virtual: X na iya yin aiki tare da kowane nau'i na siginar murya mai yawancin tashoshi mai shiga, daga tashar tashar tashoshi guda biyu, 5.1 / 7.1 tashar kewaye da sauti , zuwa immersive 7.1.4 tashar tasirin kuma, amfani da up-mixing (don stereo) da kuma kara aiki ga wasu sauti na sauti, wanda ya haifar da filin sauti wanda ya haɗa da tsawo da / ko abubuwan kewaye da kayan aiki ba tare da buƙata don karin masu magana ba ko bango ko rufin rufi.

DTS Virtual: X Aikace-aikace

DTS Virtual: X shi ne babban zaɓi don sauti masu sauti, kamar yadda zai iya sadar da jin dadi na jin dadi mai kwarewa yayin da kake da 2 (hagu, dama) ko 3 (hagu, tsakiya, dama) tashoshi (kuma watakila wani subwoofer) sanya a gaban wurin sauraron.

Har ila yau, don masu karɓar gidan wasan kwaikwayo, idan ba ku so ku haɗa haɗuwa ko masu magana da baki, DTS Virtual: X kayan aiki na samar da wata madadin da za ku iya yarda da ita, kamar yadda daidaitaccen kewaye kewaye da filin sauti, amma Virtual: X za su iya cire tashar jiragen saman ba tare da buƙatar ƙarin magana ba.

Misalai na sauti mai sauti da kuma masu karɓar wasan kwaikwayo na gida DTS Virtual: X zai iya dacewa don sun hada da:

DTS Virtual: X da TVs

Tunda tashoshin yau da kullum suna da zafi sosai, babu isasshen damar yin amfani da tsarin mai magana wanda zai iya samar da wani abu mai ban mamaki akan kwarewar sauraro. Abin da ya sa yana da karfi da shawarar cewa masu amfani su kalla ƙara karar sauti - bayan duk, ka isa cikin walat ka saya wannan babban allon TV, ka cancanci sauti mai kyau.

Duk da haka, tare da DTS Virtual: X, talabijin zai iya samar da wani sauraron sauraron sauti mai zurfi sosai ba tare da buƙatar ƙara ƙarar sauti ba. Ana sa ran cewa na farko DTS Virtual: X shirye-shirye na TV zai zama samuwa a farkon 2018.

DTS Virtual: X da Biyu-Channel Stereo Receivers

Wani yiwuwar da zai yiwu, kodayake ba a aiwatar da DTS a wannan batu ba, shine ya ƙunshi DTS Virtual: X aiki a cikin mai karɓa na sitiriyo biyu.

A cikin wannan nau'i na aikace-aikacen, DTS Virtual: X zai iya inganta tashar tashoshin analog na tashoshi biyu tare da ƙari ɗakunan tashoshi guda biyu na sama da sama har zuwa tashoshi 4 na ficewa (kamar yadda aka yi amfani dasu tare da saitin sauti).

Idan an aiwatar da wannan damar, zai canza hanyar da muka fahimta mai karɓa na sitiriyo 2, mai ba da ƙarin sauƙi don amfani a cikin sauti mai jiwuwa ko sauti / sauraron sauraro.

Yadda za a kafa da kuma amfani DTS Virtual: X

DTS Virtual: X ba ya buƙatar hanyoyin saiti don amfani. A kan sanduna masu kyau da talabijin, yana da zaɓin kunnawa / kashewa. Don masu karɓar wasan kwaikwayon gida, idan ka "gaya" mai karɓar wasan gidanka cewa baza ka yi amfani da muryar jiki ko mai magana ba, sa'an nan kuma DTS Virtual: X za a iya zaɓa.

Game da tasiri bisa girman girman ɗakin, wanda za a iya ƙaddara ta hanyar ƙarfin ƙarfin ƙarfin ƙarfin ƙarfin ku na tashar sauti, TV, ko mai karɓar gidan wasan kwaikwayo. Gidan sauti da talabijin zai fi dacewa da kananan dakuna, yayin da mai karɓar wasan kwaikwayo na gida zai samar da mafi dacewa ga matsakaici ko babban ɗaki.

Layin Ƙasa

Yawan gidan wasan kwaikwayo na gidan gida na kewaye da sauti na sauti na iya zama abin tsoro don masu amfani - wani lokacin da za a yi amfani da shi don duk wani sauraron sauraron da aka saurare.

DTS Virtual: X ta sauƙaƙa fadada ƙararrawar sautin murya, ta hanyar samar da mahimmanci na tsinkayen tashoshi, ba tare da buƙatar ƙarin magana ba. Wannan bayani yana da matukar amfani ga shigarwa a cikin sauti da TV. Har ila yau, don masu karɓar wasan kwaikwayon gida, yana bayar da mafita ga waɗanda ba su da abin da za su kara masu magana a cikin jiki amma har yanzu suna sha'awar sauraron sauraron sauraro.

Duk da haka, yana da mahimmanci a nuna cewa sakamakon mafi kyau a cikin yanayi na gidan wasan kwaikwayon, ƙara ƙwararren halayen jiki na jiki (ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa ko ƙuƙwalwar rufi) yana samar da mafi daidaituwa, ban mamaki, sakamakon. Duk da haka, DTS Virtual: X shi ne shakka mai sauya-wasa a cikin maɗauran filin da ke kewaye da sauti.

Na farko DTS Virtual: X samfurori samfurori (ta hanyar sabunta firmware) samuwa ga masu amfani su ne Yamaha YAS-207 sauti sound kuma Mairantz NR1608 gidan gidan wasan kwaikwayo.

Yayin da ake aiwatar da ƙaddamarwa, CDs, fayilolin vinyl, sauko da kafofin watsa labaru, shirye-shiryen TV, DVDs, Blu-ray diski, da kuma Ultra HD Blu-ray Discs zasu iya amfana daga DTS Virtual: X aiki. Ku saurare yayin da ƙarin bayani ya samuwa.