Direct, Bipole, da Dipole Surround Sound Speakers

Kyakkyawar ƙararrawar muryar murya tana nufin biyar, shida ko bakwai masu magana tare da subwoofer . Baya ga zaɓin yawan masu magana (ko tashoshi) da kake so don tsarin sauti mai kewaye, kana buƙatar zaɓar nau'in kewaye da masu magana da sauti da kuke so. Akwai nau'o'i uku da za su zaɓa daga, kai tsaye tsaye masu magana, birane da dipole kuma kowanne nau'in ya haifar da bambancin sauti daban-daban. Ya kamata yanke shawara a kan dakinka da zaɓin sauraron ku.

Direct Radiating jawabai

Mai magana mai radia ta tsaye yana nuna sauti a cikin dakin ga masu sauraro. Gudurar sauti a cikin fina-finai, kiɗa da wasanni sun fi sananne tare da masu magana da kai tsaye. Gaba ɗaya, mafi yawan mutane suna son masu magana da kai tsaye idan sun saurara mafi yawa ga kiɗa da yawa. Ana magana da masu magana ta tsaye a tarnaƙi ko kuma bayan ɗakin sauraren bayan masu sauraro.

Bipole Speakers

Bipole kewaye da masu magana suna da masu magana biyu ko fiye da cewa fitarwa ya fito daga bangarorin biyu na majalisar. Idan an yi amfani da shi a matsayin masu magana da gefen gefe, sauti yana fitowa zuwa gaba da baya na dakin. Idan an yi amfani da su a baya kamar masu magana, suna fitar da sauti a duka wurare tare da bangon baya. Maganin dual da aka yi amfani da shi a cikin mai magana a cikin kwaskwarima suna cikin 'lokaci', ma'anar cewa duka masu magana suna fitowa a lokaci guda. Masu magana da harshe suna haifar da yaduwar yanayi don haka ba'a iya nuna wurin wurin mai magana ba. Gaba ɗaya, masu magana da layi suna da kyau a zabi ga fina-finai da kiɗa kuma yawanci ana sanya su a ganuwar gefen.

Masu magana da ladabi

Kamar mai magana da bidiyo, mai magana da wakilai ya fito daga bangarori biyu na majalisar. Bambance-bambancen shine masu magana da dillalan 'yan kallo ba su da wani lokaci, wanda ke nufin cewa mai magana ɗaya yana fitar da sautin yayin da wasu ba su kasance ba, kuma ba haka ba ne. Dalilin shi ne ƙirƙirar yadawa sosai da kewaye da muryar sauti. Masu sauraren fim suna son masu magana da fina-finai kuma suna sanya su a kan ganuwar gefe.

Yadda za a Zaɓa Masu Magana Tsuntsar Murya kewaye

Baya ga la'akari da sharuɗɗan da ke sama, wasu masana'antun masu magana irin su Monitor Audio da Polk Audio sun yanke shawarar ku da sauki ta hanyar haɗawa da canzawa wanda ya ba ka izinin zazzagewa ko tsoma baki a kan masu magana kewaye. Denon har ma yana ba da mai magana da murya dual mai sauyawa a kan wasu masu karɓar AV ɗinka don ka iya amfani da nau'i biyu na masu magana kewaye da juna, kai tsaye da bipola / dipole kuma canza tsakanin su don fina-finai ko kiɗa.