Canja iCloud Tsaro na Tsaro na Keychain da Lambar Lambar Tabbatar

Fayil na ICloud Preference shine Mahimmanci ga Sarrafa Saitunan Kayan Fim ɗinku

Idan ka yi amfani da iCloud Keychain don adana bayananka, asusun ajiyar kuɗi , bayanan katin bashi, kalmomin shiga aikace-aikacen, da kuma shafukan intanet na yanar gizo za ka iya so ka canza lambar tsaro ta Keychain iCloud akai-akai a matsayin wani ɓangare na tsari mai tsaro don kare duk bayanan yanar gizo. Amfani da wannan tsari kuma zaka iya sabunta lambar wayar da ke hade da asusunka na Icalolin Keychain idan ka taba canza ayyukan waya ko na'urorin.

Gudanar da wadannan matakan tsaro na iCloud Keychain sabis ne mai sauƙi, amma wurin da waɗannan zaɓuɓɓuka sun zama lamari na ɓoye abubuwa a cikin gani.

Ba kamar wasu shawarwarin da na karanta ba, baza buƙatar ka kashe maɓallin kullun ba ko fara daga raguwa kawai don yin waɗannan ɗaukakawar gida. Asirin, idan zaka iya kiran shi asirce, to amfani da hanyar zaɓi iCloud don gudanar da dukkan ayyukan intanet naka na iCloud ciki har da wadanda ke haɗa da damar maɓallin kullin.

Sabunta wayarka ta keychain

Wannan shi ne mafi nisa mafi sauki game da bayanai na keychain don canzawa. Akwai dalilai da yawa don lambar waya ta canza, amma ko da kuwa dalili, your Keychain mai iCloud dole ne ya sami lamba na yau da kullum don amfani da lokacin da kake son bada damar Mac ko na'urar iOS ga bayanai na keychain.

Yayin da kake aiki ta hanyar umarnin da ke ƙasa, lura cewa Apple canza inda aka sanya lambar wayar Keychain tsakanin OS X Mavericks da OS X Yosemite .

  1. Kaddamar da Zaɓuɓɓukan Yanayi ta danna gunkin Dock , ko kuma zaɓi Zaɓuɓɓuka na Tsarin daga menu Apple .
  2. A cikin Zaɓuɓɓukan Bincike na Yanki, zaɓi hanyar zaɓi iCloud .
  3. A cikin jerin ayyukan iCloud, ya kamata ka ga alamar da ke kusa da Abubuwan Keychain . Kada ka kalli abu na Keychain ; kana kawai tabbatar cewa Mac ɗin da kake amfani dashi yanzu yana amfani da sabis na Keychain iCloud. Idan ba haka ba, kuna buƙatar matsawa zuwa ɗaya daga cikin Macs wanda aka riga an saita don amfani da sabis ɗin.

OS X Mavericks

  1. A gefen hagu na hannun dama na iCloud zaɓi, danna Maballin Bayanin Bayanin .
  2. A cikin filin Lambar Shaida , shigar da sabon lambar wayar SMS ɗinka, kuma danna Ya yi .

OS X Yosemite da Daga baya

  1. Danna maballin Zaɓuɓɓukan da ke haɗe da kayan aiki na Keychain .
  2. Yi amfani da filin lambar tabbatarwa don canza lambar wayar tsaro. Ka tuna lambar waya dole ne a hade da wayar da aka sanya SMS. Danna maɓallin OK .

Za a yi amfani da lambar wayar da aka sabunta yanzu don tabbatar da shaidarka idan kana so ka bada izinin sabon Mac ko na'ura na iOS don samun dama ga bayanai na keychain.

Canja Siffin Tsaro na ICloud Keychain

Akwai dalilai guda biyu da zaka iya canza lambar tsaro na Keychain mai iCloud, a matsayin sabuntawa na yau da kullum don tabbatar da tsaro mafi girma na bayanan yanar gizonku ko saboda kun ji tsoron wani ya yi amfani da lambar tsaro na keychain don samun dama ga bayanin ku. Akwai hanyoyi guda biyu don canza lambar tsaro. Na farko ya ɗauka cewa kana amfani da Mac ɗin da aka riga an saita don amfani da iCloud Keychain. Wannan ita ce hanyar da aka fi so don canza lambar tsaro. Yana ba ka damar canza canje-canjen lambar tsaro ba tare da rasa duk wani bayanin da aka adana a cikin Keychain iCloud ba.

Hanyar na biyu za ta ba ka damar sake saita kalmar sirri na iCloud Keychain daga kowane Mac ɗin da aka kafa tare da asusun iCloud , amma ba a kunna sabis na Keychain iCloud ba. Wannan hanya tana ba ka damar ƙirƙirar sabuwar lambar tsaro, amma kuma tana tilasta bayanan mai iCloud Keychain don sake saitawa, saboda haka rasa dukkan bayanan maɓallin keɓaɓɓen bayaninka. Wannan hanya ba a bayar da shawarar ba sai idan kun ji dole ku sake saita maɓallin kewayawa nan da nan, watakila saboda Mac din da aka ɓace ko kuma aka sata, ko gano cewa wani ya sami damar shiga bayanai na keychain.

Hanyar 1: hanyar da aka fi so don Canja wani Code na Tsaro iCloud

Tabbatar cewa kana amfani da Mac ɗin da aka baiwa damar samun dama ga maɓallin Keɓaɓɓen iCloud:

  1. Zaɓi Zaɓin Tsarin System daga menu Apple , ko danna madogarar Yanayin Tsarin Yanki a Dock .
  2. Zaɓi zaɓi na iCloud .
  3. Ƙungiyar iCloud zai buɗe kuma nuna jerin jerin ayyuka na iCloud. Ya kamata ku ga wani alamar alama kusa da abu na Keychain . Kada ka kalli abu na Keychain ; kana kawai tabbatar cewa Mac ɗin da kake amfani dashi yanzu yana amfani da sabis na Keychain iCloud.

Canja lambar tsaro ta OS X Mavericks

Bayan da ka tabbatar da cewa Mac ɗin da kake amfani dashi yanzu yana hade da Icoloff Keychain, zaka iya canza lambar tsaro.

  1. Daga maɓallin zaɓi na ICloud , danna maballin Bayanin Kayan Kayan.
  2. Danna maɓallin Canjin Tsaro .
  3. Zaka iya ƙirƙirar sabuwar lambar tsaro ta bin umarnin kange. Domin jagoran matakan jagora don ƙirƙirar ƙarin tsaro tsaro, duba Sanya Iyalika Keychain akan Mac ɗinka , shafuka na 3 zuwa 6.
  4. Da zarar ka gama canza lambar tsaro, danna maɓallin OK don rufe takardar bayanin ICloud Account Details .
  5. Fom din da za a saukewa zai bayyana, tambayarka don kalmar sirri na ID ta Apple . Shigar da kalmar sirrinku kuma danna Ya yi .
  6. iCloud zai sabunta bayanin. Za ka iya barin Tsarin Tsarin Tsayawa sau ɗaya idan matakan zaɓi na iCloud ya dawo.

Canja lambar tsaro ta OS X Yosemite da Daga baya

A cikin zaɓi na iCloud, sami abu mai mahimmanci.

Danna Maɓallin Zaɓuɓɓukan da ke haɗe da Abubuwan Keychain .

A cikin takardar da ke saukad da ƙasa, danna maɓallin Canjin Tsaro .

Bi umarnin don kare lambar tsaro. Zaka iya samun ƙarin bayani a cikin jagorar Saita iCloud Keychain a kan Mac .

Hanyar 2: Sake saita ICloud Keychain Data, Ciki har da Lambar Tsaro

Gargaɗi: Wannan hanya zai haifar da duk bayanan keychain da aka adana a cikin girgije don maye gurbin bayanan maɓallin kullun da aka adana akan Mac ɗin da kake amfani dashi. Duk wani Mac ko na'ura na iOS wanda aka saita a yanzu don amfani da maɓallin Kullin mai iCloud dole ne a sake saitawa.

  1. Kaddamar da Zaɓuɓɓukan Yanayi ta danna gunkin Dock , ko kuma zaɓi Zaɓuɓɓuka na Tsarin daga menu Apple .
  2. Zaɓi zaɓi na iCloud .
  3. A cikin jerin ayyukan iCloud , abu mai mahimmanci bai kamata ya riga ya sami alama ba. Idan yana da alamar rajistan, yi amfani da umarnin don canza lambar tsaro ta amfani da Hanyar 1, a sama.
  4. Sanya alama a cikin akwati kusa da Abu na Keychain .
  5. A cikin takardar shaidar da aka bayyana, shigar da kalmar ID ɗin ID ta Apple , sa'an nan kuma danna Ya yi .
  6. Sabuwar takaddun takaddama zai tambayi idan kana so ka yi amfani da lambar tsaro ko neman yarda don kafa your Keychain iCloud akan wannan Mac. Danna Maballin Amfani .
  7. Za a umarce ku don shigar da lambar Tsaro ICloud. Maimakon shigar da lambar, danna rubutun da aka manta da Cire , kawai a ƙarƙashin filin Tsaro .
  8. Wata takarda zai bayyana gargadinka cewa Dokar Tsaro na iCloud, ko tabbatarwa daga wani na'ura da ke amfani da iCloud Keychain, ana buƙatar saita wannan Mac don samun damar keychain. Don ci gaba da tsarin sake saiti, danna maɓallin Maɓallin Maɓalli na Sake saiti.
  1. Za ku ga wata gargadi na ƙarshe: "Shin kuna tabbatar da cewa kuna so ku sake saita maɓallin Keychain iCloud? Duk kalmomin shiga da aka adana a iCloud za su maye gurbinsu a kan wannan Mac ɗin, kuma za a umarce ku don ƙirƙirar sabuwar lambar tsaro na ICloud. Wannan aikin ba zai yiwu ba an yi. " Danna maɓallin saiti na iCloud Keychain don share duk kalmomin shiga da aka adana a iCloud.
  2. Zaka iya ƙirƙirar sabuwar lambar tsaro ta bin umarnin kange. Domin jagoran matakan jagora don ƙirƙirar ƙarin tsaro tsaro, duba Sanya Iyalika Keychain akan Mac ɗinka, shafuka na 3 zuwa 6.
  3. Za ku iya barin Tsarin Tsarin.

Wannan shi ne tushen tushen sarrafa asusun mai amfani na ICloud Keychain.