Bit Maɗaukaki vs Bit Rate a Audio Recording

Ɗaya daga cikin matakan da sauri da duka suna nuna Gaskiya

Idan kun ji nauyin haɓakaccen dijital na bita da zurfin bit , zakuyi tunanin cewa waɗannan maganganun sauti biyu daidai suke daidai. Yana da sauƙi don dame su saboda sun fara da "bit," amma sun kasance ainihin ra'ayi guda biyu.

Kuna buƙatar sanin ƙarin bayani game da bit lokacin zabar mafi kyawun bidiyo don na'ura mai ɗorewa ko kuma lokacin da kake juyawa zuwa MP3 tare da kayan aiki na mai jiwuwa ko wani shirin kamar iTunes .

Darajar Bit a cikin Audio Recording

Sakamakon bit yana da auna da aka bayyana a kilobits da na biyu (Kbps), wanda shine dubban bits da na biyu. Kbps shine ma'auni na bandwidth na kayan watsa bayanai. Yana nuna adadin bayanai da ke gudana a cikin wani lokacin da aka ba ta hanyar sadarwa.

Alal misali, ana yin rikodi tare da 320 kbps bit bit a 320,000 bits da na biyu.

Lura: Bits da na biyu kuma za a iya bayyana a wasu rassa na auna kamar megabits da na biyu (Mbps) da gigabits da na biyu (Gbps), amma ana amfani da su kawai lokacin da raguwa ta kowane lokaci ya hadu ko wuce 1000 Kbps ko 1000 Mbps.

Gaba ɗaya, rikodin babban rikodi yana samar da mafi kyawun sauti kuma yana ɗaukar samaniya fiye da kwamfutarka ko na'ura ta hannu. Duk da haka, sai dai idan kuna da masu sauti mai mahimmanci ko masu magana, bazai yiwu ku lura da ingantaccen ingancin ɗayan ƙananan ƙananan ba.

Alal misali, idan kuna sauraren sauti guda biyu, kuna yiwuwa ba za ku lura bambanci tsakanin fayiloli 128 kbps da fayil 320 kbps ba.

Kuna iya karanta ƙarin game da bit don ƙarin ƙarin bayani, ciki har da yadda yake danganta da matsalolin audio.

Bit Mai zurfi

Da farko, bit zurfin zai iya zama batun mai rikitarwa, amma a mafi sauƙin tsari shi ne kawai ma'auni na yadda ake sauti sauti a cikin sauti na zamani. Mafi girman zurfin zurfin, mafi daidaitattun sauti na dijital.

Kwanan nan ka riga ka ci karo da waƙoƙin da suka zo a wasu lokuta, ko ayyukan MP3 ko kuma kaɗa tashar kiɗa , amma kaɗan ba a faɗi sosai ba game da zurfin bit.

Don haka, me yasa ya damu don fahimtar zurfin zurfi?

Idan kuna zuwa digitize tarin kujerun rubutun vinyl ko rubutun analog ɗin don adana su a matsayin fayilolin mai jiwuwa mai mahimmanci, to, kuna buƙatar sanin game da zurfin bit. Girman zurfin zurfin yana bada ƙarin rikodin sauti. Ƙananan zurfin zurfin yana sa sautunan murmushi su ɓace.

Alal misali, Compact Disc Digital Audio yana amfani da rabi 16 a kowane samfurin yayin da Blu-ray Disc zai iya amfani har zuwa 24 ragowa ga kowane samfurin.

Wannan halayen yana rinjayar yadda za ku karɓa daga bayanan analog na ainihi. Samun samun dama na zurfin dama yana da mahimmanci don kiyaye tsangwama na siginar bango a ƙananan.

Kuna iya koyo game da yadda zurfin zurfin ke rinjayar sauti mai kyau a nan .