Menene Rubutun T9?

T9 Tsarin Magana da aka Aika Saƙo da Imel a kan na'urori na Ƙarƙwara Mai yiwuwa

Tambaya ta T9 tana nufin Text a kan maɓallai 9 . T9 "Tsara Ayyukan T9" shine kayan aiki da aka yi amfani da shi a kan wadanda ba wayoyin salula (wadanda ke da nau'ikan kewayawa guda tara masu kama da tarho) don bawa masu amfani damar rubutun da sauri da sauƙi. Idan yanzu kuna da wayo tare da cikakken keyboard, kuna tuna lokacin da kuka yi ƙoƙarin aika sako SMS a kan tsohuwar wayar wayarka? T9 ce ta sanya saƙonnin rubutu a kan wani abu mai sauki, ta kawo saƙon rubutu da imel zuwa na'urori masu hannu a hanyar da ba ta taɓa tasiri gaba ba.

Gaskiya - yawancin masu amfani da wayoyin salula suna da wayoyin wayoyin tafi-da-gidanka (Rahoton binciken binciken Pew cewa, tun daga shekarar 2015, kashi 77 cikin 100 na manya na Amurka da ke da wayoyin salula wanda ya saba da kawai kashi 18 cikin dari wanda ke da salula wanda ba shi da wayo). Amma ƙananan ƙananan keyboard a wayoyin wayoyin hannu yana iya zama da wuya a tsara saƙonni, don haka rubutun gaibu (ba kawai rubutun T9 ba) yana da mahimmanci.

Duk wanda ke da wayar salula mai mahimmanci guda tara zai sami T9 wani kayan aiki mai mahimmanci. Amma har ma wasu masu amfani da wayoyin intanet sun zaɓa su yi amfani da ita ta hanyar aikace-aikacen Android ko iPhone wanda ke ƙara maɓallin T9 zuwa na'urar. Wadannan masu amfani suna godiya da girma, nau'in tara tara kuma sau da yawa sun taso da matakan ta'aziyya tare da ma'anar T9 a kan wayoyin da suka wuce don su sami ladabi yana sauri yayin amfani da shi.

Amma, yayin da T9 ya ƙaddamar da ra'ayin ra'ayin rubutu, ba kawai ga maɓallan T9 ba. Wayar wayoyin hannu tare da cikakken keyboards yawanci amfani da wasu nau'i na rubutu predictive, ko da ba ta da T9-musamman.

Ta yaya T9 ke aiki a kan ƙananan maɓalli na Key-Key?

T9 ba ka damar shigar da kalmomi gaba ɗaya ta hanyar maɓallin maɓalli guda ɗaya a kan wasika, maimakon ciwon da za a danna maɓallin maɓallin maɓalli don juyawa ta hanyar duk harufan da za a iya haɓaka har sai ka isa ga wanda kake so. Alal misali, ta amfani da hanyar maha-tap ba tare da T9 ba, dole ne ka latsa "7" sau hudu don samun harafin "s."

Ka yi la'akari da buƙatar rubuta kalmar "mai kyau": Za ka fara da "4" don samun "g, amma yaya game da" biyu "? To samun" o ", kana buƙatar kaɗa" 6 " sau uku, sa'an nan kuma sau uku a karo na biyu na "o": Ouch. Tare da T9 ya kunna, kana bukatar ka danna kowace lambar kawai sau ɗaya a kowace wasika: "4663". Wannan shi ne saboda T9 "koyi" bisa ga kwarewar mai amfani da kuma shaguna mafi yawa- amfani da kalmomi a cikin ƙamus.

T9 & # 39; s Fassara Na'ura

T9 wani fasaha ne mai ban sha'awa da Martin King da sauran masu kirkiro suka fara da shi a Tegic Communications, wanda yanzu haka yake cikin Nuance Communications. T9 an ​​tsara don samun haske, bisa ga kalmomin da mai amfani ya shigar. Lokacin da aka shigar da wasu lambobi, T9 ya dubi kalmomi a cikin ƙamus na dilla-daki. Lokacin da jerin lambobi zai iya samar da kalmomi daban, T9 yana nuna kalmar da mafi yawan mai shiga ya shigar.

Idan wani sabon kalma an buga shi ba a cikin ƙamus na T9 ba, software ta ƙara da shi zuwa ga tushen labaransa don haka za'a nuna shi a gaba.

Duk da yake T9 za ta iya koya bisa ga kwarewar mai amfani, ba koyaushe zancen kalmar da kake so ba. Alal misali, "4663" zai iya zangon "hood," "gida" da "tafi." Lokacin da kalmomi masu yawa zasu iya ƙirƙirar su ta hanyar jerin lambobi, an kira su takardun shaida .

Wasu nau'i na T9 suna da fasali mai kyau. Wannan yana ba da damar mai amfani don ƙara kalmomin kalma (watau apostrophe a cikin "ba") da rubutun jumla (watau lokaci a ƙarshen jumla) ta amfani da maɓallin "1".

T9 kuma za ta iya koyi nau'i-nau'i nau'i-nau'i da ka yi amfani dashi sau da yawa don hango kallon kalma na gaba.

Alal misali, T9 zai iya tsammani za ku rubuta "gida" bayan "je" idan kuna amfani da "je gida" sau da yawa.

T9 da Takaddun rubutun akan wayoyin salula

Wayar wayoyin tafi-da-gidanka ta ci gaba da amfani da rubutun mahimmanci, ko da yake ana amfani dashi a kan manyan maɓallan kwamfuta maimakon maɓallin kebul na T9. Har ila yau, ana kiran gyaran kai tsaye a wayoyin salula, rubutun mahimmanci shine tushen asarar hanyoyi masu yawa kuma ya haifar da daruruwan shafuka da shafukan yanar gizon da aka ba da wasu kurakurai masu kuskure.

Masu amfani da wayoyin salula waɗanda suke son dawowa zuwa (fahimta) mafi sauki na kwanakin T9 zasu iya shigar da ɗaya daga cikin ƙididdiga. A kan Android, la'akari da cikakke Keyboard ko A Keyboard. A kan na'urorin iOS, gwada Type 9.

Wataƙila T9 Tsara Ayyuka da imel za su dawo cikin layi, kamar kamawowar vinyl turntables: masu amfani da yawa suna da'awar amfani da su, sauƙi, da sauri.