Bincika Selfie naka: 6 Tura akan yadda Za a zabi Kayan Kai

Kamar mahaukaciyar hanyoyi na kamala don cikakken harbi, masu amfani da kai da kai sun fita kuma sun karu a duniya.

Amma, idan muka tafi Mars, na tabbata wani zai tashi a can tare da tsalle-tsalle na selfie, kuma.

Idan kun yi kuskure don shiga selfie-verse, akwai wasu abubuwa da za ku yi tunani game da lokacin daukan tsauraran ku na sirri . Ga jerin shawarwari don taimakawa wajen samun hanya mai kyau.

Matakan Girma

Ƙungiyoyin masu yawa suna mayar da hankali kan "sandan" ɓangare na selfie stick lokacin da ake lalata zabin su. Ɗaya daga cikin muhimman mahimmanci na kowane ɗayan kai, shine, jariri ne mai ɗawainiya wanda yake sanya waya. Idan kun yi amfani da ƙaramin na'urar, to, kuna da kyau ku tafi gaba ɗaya. Idan kana da wayar da ta fi girma irin su sabon layin iPhone 6, Samsung Galaxy Note Edge ko ko da wani dutsen mai tsabta irin su LG G Flex 2 , duk da haka, za ka iya gane cewa ƙila ba zai iya isa ba don riƙe ka na'urar. Wannan shi ne ainihin gaskiya game da sandunan da ke da tsohuwar ƙirar da aka saki a gabanin wayoyin tarho suka zama sabon tsarin. Saboda haka, ka tabbata cewa dam din ya isa ya dace da zaɓin na'urarka.

Nice Grip

Da yake magana akan selfie stick cradles, ba duk clamps an halicci daidai. Yayin da kake duban abubuwan da ake amfani da su, za ku so su yi tunani game da sauƙin amfani da tsaro. Hanyoyin da suka fi dacewa na biyu na gani a kasuwar sun hada da wani waya mai bangowa ko ƙuƙwalwar filastik tare da dodoshin. Girgiran waya yana da amfani da sauri da kuma sauƙi a kafa amma damuwa zai iya zama bit iffy idan kun zubar da shi a wani abu ko ya zame shi kwatsam, motsi mai karfi. Ƙarar filastik zai iya ɗaukar lokaci kaɗan don ɗaura amma idan an kulle shi, ya kamata ya zama amintacce. Lokacin zabar wannan karshen, tabbatar da gefenta yana da kyau "ciza" don yin magana kamar yadda na ga wasu tare da kullun da ba su da kullun da kisa sosai ga ma'anar irin wannan tsari.

Tsaya Up

Kowane mutum yana son mai amfani. Kodayake mafi yawan masu amfani suna amfani da sandunansu tare da wayoyin wayoyin komai, suna iya zama kayan aiki mai amfani ga ƙananan kyamarori da kuma bidiyo. Idan kana sha'awar yin amfani da sandarka tareda na'urar kamar na JVC Everio Quad Proof kamara ko ma GoPro, alal misali, za ku so a sami wanda ya zo tare da zaɓi na kyamarar kyamara. Wannan yakan ƙunshi kullun da zai iya haɗawa zuwa kasan kowane kyamara na yau da kullum. Duk da yake muna kan wannan batu, ina kuma bayar da shawarar samun sanda wanda yazo tare da haɗin motsi mai kyau don ko dai kyamarar kyamara ko ma mahimmin shimfiɗar jariri. Wannan yana ba ka yalwa da zaɓuɓɓuka saboda matsayi lokacin da kake fita da kuma game da. Kawai tabbatar cewa kayi kallo don yin amfani da bashi maras amfani wanda ba sa aiki ko karya sauƙi.

Dogon da Kalmomin Shi

A bayyane yake, yana da kyau a yi amfani da tutar kai tsaye tare da isasshen lokaci don samun abubuwa da yawa daga cikin abubuwan da suke gani. Amma tsawon shine kawai ɓangare na lissafi. Gudanar da muhimmanci yana da mahimmanci ga sandar kai kai tsaye don haka za ku so ku sami wanda ya rage daidai don sauƙin ɗaukar lokacin tafiya ko tafiya a kusa. Duk da yake muna kan wannan batu, sai ka lura da yadda za a kara haɓakawa. Wasu igiyoyi irin su iStabilizer Monopod, alal misali, yana da sauƙi, ƙaddaraccen tsarin yin amfani da eriyar mota. Sa'an nan kuma kana da sauran zaɓuɓɓuka irin su Satechi Bluetooth Smart Selfie Arm, wanda ke da mahimmancin ƙaddamarwa amma ya zo tare da kulle don ajiye shi a wuri bayan an ƙara shi zuwa tsawon tsayin daka.

Hands-Free, Da kyau, Kashe a kashe

Kodayake zaka iya shirya wayarka don amfani da lokacin rufewa kafin ɗaukar hoton, mai jan hankali mai sauƙi ya fi dacewa don ɗaukar hotuna da tutar kai. Don ƙananan sandunansu, za ka iya samun rabaccen nesa wanda ya ba ka dama ka jawo kamararka ta wayarka (daidai da wasu sadaukarwa har yanzu da kyamarori bidiyo). Wasu sanduna kamar Satechi da aka ambata, duk da haka, ya zo tare da nesa mai jituwa ta waya wanda hakan zai baka damar jawo harbi daga hannun.

Mirror, Mirror a kan Tsaya

Idan kayi fifita ingancin hotuna, da kyau, za ku sami DSLR. Abin mahimmanci, duk da haka, muna magana ne game da wayoyi a nan kuma har zuwa na'urori sun tafi, ragowar ta baya shine mafi kyawun hanya fiye da kyamarar gaban da mutane ke amfani dasu lokacin shan kai. Idan kana so ka yi amfani da kamara ta baya amma har yanzu ganin nuni na wayarka don daidaitawa ta dace, wasu sanduna kuma sun zo tare da wani zaɓi na madubi ko abin da aka makala wanda ya nuna alamar wayarka. Ka yi la'akari da ɗaya daga wadanda idan kana so mafi kyaun pics daga wayarka yayin amfani da stickie stick.