Amfani da Photoshop don Sanya Hoto Hotuna

Don wannan koyo, zamu yi amfani da Photoshop don saka hoto a cikin rubutu. Yana buƙatar maskurin clipping, abin da yake da sauƙin yin sau ɗaya idan kun san yadda. Ana amfani da hotuna Photoshop CS4 don waɗannan hotunan kariyar kwamfuta, amma ya kamata ku iya bi tare da sauran sigogi.

01 na 17

Amfani da Photoshop don Sanya Hoto Hotuna

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Da farko, danna danna kan haɗin ƙasa don ajiye fayilolin aiki a kwamfutarka, sannan bude hoton a Photoshop.

Yi Fayil din: STgolf-practicefile.png

02 na 17

Sunan layin

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

A cikin sassan Layers , za mu danna saukin sauƙi don sunan shi don yin saiti, sannan a rubuta sunan "image".

03 na 17

Ƙara rubutu

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

A cikin Layers Panel, za mu danna kan idon ido don yin hoton da ba a ganuwa. Za mu zaɓa kayan aiki na Text daga Kayan kayan aiki, danna sau ɗaya a kan bayyane, kuma rubuta kalmar "GOLF" a cikin manyan haruffa.

A yanzu, ba kome bace abin da muka yi amfani da shi ko girmanta, tun da za mu canza waɗannan abubuwa a cikin matakan gaba. Kuma, ba kome ba ne abin da launin launi yake a lokacin ƙirƙirar mashi.

04 na 17

Canja Font

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Dole ne rubutu ya kasance mai jarraba, don haka za mu zaɓa Window> Rubutun, kuma tare da kayan aikin Rubutun da aka zaɓa da kuma rubutun da aka yi alama zan canza lakabin a cikin Rubutun menu zuwa Arial Black. Zaka iya zaɓar wannan layi ko wanda ke kama da haka.

Zan buga "100 pt" a cikin filin rubutu na font size. Kada ku damu idan rubutunku ya fita daga bangarori na bango tun lokacin mataki na gaba zai gyara wannan.

05 na 17

Saita Binciken

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Binciken yana daidaita yanayin tsakanin haruffa a cikin zaɓaɓɓun rubutu ko wani sashe na rubutu. A cikin Rukunin Magana, zamu buga -150 a cikin saitin rubutu. Kodayake, zaka iya rubutawa a cikin lambobi daban-daban, har sai sararin samaniya tsakanin haruffa ya dace da ƙaunarka.

Idan kana son daidaita yanayin tsakanin haruffa guda biyu, zaka iya amfani da kerning . Don daidaita kerning, sanya matsayi a tsakanin haruffa biyu kuma saita darajar a cikin filin rubutu na kerning, wanda ke gefen hagu na filin saitin rubutu.

06 na 17

Sakamakon canzawa

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Tare da rubutun rubutun da aka zaɓa a cikin sassan layi, za mu zaɓa Shirya> Canja mai sauƙi. Hanyar gajeren hanya don wannan shi ne Ctrl + T a PC, da kuma Dokar + T a kan Mac. Akwatin da ke ɗaure za ta kewaye rubutun.

07 na 17

Scale da Text

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Lokacin da muke sanya ma'auni a kan akwatin ƙaddamarwa yana riƙe da shi yana canza zuwa arrow mai gefe guda biyu wanda zamu iya jawo zuwa sikelin rubutu. Zamu jawo kusurwar dama na dama zuwa ƙasa da waje har sai rubutun ya cika cika bayanan.

Idan ana buƙatar, za ka iya ƙarfafa sikelin ta hanyar riƙe da maɓallin Shift kamar yadda kake jawowa. Kuma, za ka iya danna ka kuma ja a cikin akwatin da aka ɗauka don motsa shi inda kake so. Za mu motsa akwatin da za a sanya don sanya rubutu a bango.

08 na 17

Matsar da Layer Hoton

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Dole yadudduka su kasance daidai cikin tsari kafin mu iya ƙirƙirar mashin clipping. A cikin Layers panel, za mu danna kan filin da ke kusa da layi na hoto don bayyana fuskar idanu, sa'annan ja jan layi don ɗaukar shi tsaye a sama da rubutun rubutu. Rubutun zai ɓace a bayan hoton.

09 na 17

Mashigin Clipping

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Tare da zaɓin image ɗin da aka zaɓa, za mu zaɓa Layer> Ƙirƙiri Maɓallin Clipping. Wannan zai sanya hoton a cikin rubutun.

10 na 17

Matsar da Hoton

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Tare da ɗayan hoton da aka zaɓa a cikin sassan Layer, za mu zaɓa kayan aiki na Move daga Kayan aiki. Za mu danna kan hoton kuma mu motsa shi har sai mun so yadda aka sanya shi a cikin rubutun.

Zaka iya yanzu zaɓar Fayil> Ajiye kuma kira shi ya yi, ko ci gaba a kan don ƙara ƙarin ƙarewa.

11 na 17

Kayyade Rubutun

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Muna so mu tsara rubutun. za mu bude maɓallin Yanki ta hanyar zabar Layer> Yanayin> Tashi.

San cewa akwai wasu hanyoyin da za a bude layin Layer Style. Zaka iya danna saukin rubutu sau biyu, ko tare da rubutun rubutun da aka zaɓa aka danna gunkin layi na Layer a kasan Ƙungiyar Layers kuma zaɓa Dama.

12 daga cikin 17

Daidaita Saituna

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

A cikin Layer Style window, zamu duba "Dama" da kuma sanya girman 3, zabi "A waje" don matsayi da "Na al'ada" don Yanayin Blend, sa'an nan kuma motsa Opacity slider zuwa mafi kuskure don yin shi kashi 100. Na gaba, zan danna kan akwatin launi. Fila zai bayyana cewa ba ni damar zaɓin launi mai fashewa.

13 na 17

Zaɓi launi mai laushi

Rubutu da hotuna © Sandra Trainor

Za mu danna kan mai launi mai launi, ko motsa maƙallan mai launi na launin sama sama ko ƙasa har sai mun so abin da muke gani a cikin Launi. Za mu motsa alamar madauri a cikin Yanayin launi kuma danna don zaɓar launi marar jini. Za mu danna OK, kuma danna Ya sake.

14 na 17

Ƙirƙiri sabon Layer

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Za mu bar ingancin waje idan an buƙaci rubutu don aikace-aikace daban-daban - irin su kasida, mujallar mujallu, da kuma shafin yanar gizon - tun da yake kowannensu zai iya samun irin abubuwan da ba su dace da launi na launi ba. Ga wannan koyaswar, duk da haka, zamu cika bayanan da launi domin ku iya ganin rubutun da aka tsara.

A cikin Layers panel, za mu danna kan Ƙirƙiri Sabuwar Layer icon. Za mu danna kuma ja sabon layin ƙasa a ƙarƙashin wasu layuka, danna sau biyu-da-wane sunan sunan Layer don haskaka shi, sannan a rubuta sunan, "bayanan."

15 na 17

Zaɓi Yaren Bayanin

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Tare da bayanan bayanan da aka zaɓa, za mu danna kan akwatin zaɓi na launi na farko a cikin Ƙungiyar Kayayyakin, tun da Photoshop yana amfani da launi na farko don fenti, cika, da kuma ajiya.

Daga Mai karɓin Launi, za mu danna kan madaurin launi, ko motsa maƙallan launi na launin sama sama ko ƙasa har sai mun so abin da muke gani a cikin Launi. Za mu motsa alamar madauri a cikin filin launi kuma danna don zaɓar launi, sannan kaɗa OK.

Wata hanyar da za ta nuna launi ta yin amfani da mai launi na Color shi ne ya rubuta a cikin HSB, RGB, Lab, ko CMYK lamba, ko ta ƙayyade darajar hexadecimal.

16 na 17

Yi launin Bayanin

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Tare da bayanan bayanan da aka zaɓa, da kuma kayan aikin Paint Bucket da aka zaɓa daga Sashen Kayayyakin, za mu danna kan fuskar da za mu cika shi da launi.

17 na 17

Ajiye Hoton Ƙarshe

Rubutun rubutu da allon fuska © Sandra Trainor. Hotuna © Bruce King, amfani da izini.

Ga ƙarshen sakamakon; hoto a cikin rubutun da aka ƙayyade akan launin launi. Zaɓi Fayil> Ajiye, kuma an yi!