Alamomin Buga a shafin yanar gizonku

Dogon lokaci kafin aiyukan saƙo na mutane da akwatin saƙo masu launin fata, waɗanda suke samar da yanar gizo sun sanya alamomin musamman a cikin shafukan yanar gizon da aka wakilta a cikin tsarin Unicode UTF-8. Don saka ɗaya daga cikin waɗannan alamun Unicode-alal misali, alamomi na haruffa-mai haɓaka dole ne ya gyara wani shafin yanar gizon kai tsaye, ta hanyar gyaggyara HTML ɗin da ke mayar da shafin.

Alal misali, idan ka rubuta blog ta amfani da WordPress, zaka buƙaci canzawa zuwa Yanayin rubutu maimakon Yanayin Kayayyakin , za a iya canzawa a kusurwar dama na akwatin abin da ke ciki, don saka alama ta musamman.

Yadda za a saka Siffofin Arrow

Kuna buƙatar ɗaya daga cikin masu gano abubuwa guda uku-lambar HTML5, lambar ƙira, ko lambar code hexadecimal. Kowane daga cikin uku yana haifar da wannan sakamakon. Gaba ɗaya, lambobin mahaluži sun fara da ampersand kuma sun ƙare tare da salo da kuma a tsakiyar relay da raguwa wanda ya taƙaita abin da alamar ta kasance. Ka'idojin ƙayyadaddun suna bi tsarin ampersand + code + numeric code + semicolon, yayin da lambobin hexadecimal sun saka harafin X tsakanin hashtag da lambobi.

Alal misali, alamar arrow ta arrow (←) shigarwa cikin shafi ta kowane ɗayan haɗuwa masu zuwa:

Zan nuna hoto

Zan nuna hoto

Zan nuna hoto

Yawancin alamun Unicode basu bayar da lambar haɗi, don haka dole ne a sanya su ta hanyar amfani da lambar ƙayyadaddun jini ko lambar hexadecimal a maimakon.

Dole ne a saka waɗannan lambobin ta hanyar shiga cikin HTML ta amfani da wasu nau'i-nau'in rubutu ko kayan aiki na tushen yanayin. Ƙara alamun ga editan mai gani bazai aiki ba, kuma fasalin nau'in Unicode wanda kake so a cikin edita na gani bazai haifar da sakamako da kake nufi ba.

Alamomin Fassara Aiki

Yi amfani da tebur na gaba don nema alamar da kake so. Unicode yana goyon bayan nau'o'in iri-iri iri-iri iri-iri. Dubi Tasirin Yanayi a kan kwamfutarka na Windows zai iya taimaka maka wajen gane nau'ikan kibiyoyi. Lokacin da ka nuna alamar alama, zaku iya ganin bayanin a kasan madaurin aikace-aikacen Map na Yanayi a cikin hanyar U + nnnn , inda lambobi suna wakiltar lambar ƙaddamarwa don alama.

Lura cewa ba dukkanin rubutattun Windows suna nuna dukkan nau'in alamomin Unicode ba, don haka idan ba za ka iya samun abin da kake son ko da bayan canza fayiloli a cikin Taskar Yanayi, bincika wasu hanyoyin da suka dace, ciki har da shafukan taƙaice na W3Schools.

Alamar alama ta UTF-8
Nau'in Decimal Hexadecimal Tsarin Sunan Nau'in
8592 2190 Hagu na Hagu
8593 2191 Hawan Arrow
8594 2192 Righward Arrow
8595 2194 Ƙashin Rasa
8597 2195 Hawan Rashin ƙasa
8635 21BB Binciken Ƙungiyar Bayar da Gyara Mai Girma
8648 21C8 Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Buga
8702 21FE Gangar Maɓallin Maɓallin Buga
8694 21F6 Ƙungiya guda uku na dama
8678 21E6 Hagu White Arrow
8673 21E1 Up Up Dashhed Arrow
8669 21DD Tsaida Squiggle Arrow

Abubuwa

Microsoft Edge, Internet Explorer 11, da kuma Firefox 35 ko sababbin masu bincike ba su da wuyar nuna cikakken ɗigin abubuwan ɗakunan Unicode da aka kama a ka'idar UTF-8. Google Chrome, duk da haka, bata kuskuren wasu haruffa idan an gabatar da su ta hanyar amfani da lambar haɗin HTML5.

UTF-8 yana aiki ne a matsayin tsoho da ke sanya kusan kashi 90 cikin 100 na dukkan shafin yanar gizon tun watan Agusta 2017, a cewar Google. Tsarin UTF-8 ya ƙunshi haruffa fiye da kibiyoyi. Alal misali, UTF-8 na goyan bayan haruffa ciki har da:

Hanyar shigar da wadannan alamomin suna daidai daidai da shi don kibiyoyi.