5 Siffofin Siriyo da Gida Masu Mahimmanci da Tsaro

Siriyo da Hoto Audio Milestones

Resurgence of Vinyl Records

Na ajiye dukkanin litattafina na vinyl da LPs daga shekarun 1960 zuwa 1970, amma da yawa daga cikin abokaina sun watsar da su, suna gaskanta cewa ba su da amfani. Yawancin mutane sunyi tunanin cewa bayan gabatarwar CD cewa vinyl ya mutu. Sun kasance ba daidai ba ne. Rubutun Vinyl sun ji dadin farfadowa a cikin shahararrun da aka janyo hankalin masu ƙauna analogues da kuma ƙarancin iPod. Da alama ana ganin masu amfani da iPod masu ban sha'awa da baƙi masu ban mamaki da kuma vinyl aficionados basu taba ba. Wani rahoto daga New York Times ya nuna cewa tallace-tallace na vinyl ya karu da kashi 35% a 2009, yayin da tallace-tallace na CD ya karu da kashi 20%. Ba zan yi tsammani wannan yanayin ba, amma yana da daraja a ambata.

iPod / iTunes

IPod shine mai canzawa. Yawancincinmu mai yiwuwa tabbas Walkman ko Discman shine ƙwararren kiɗa-mai-goge. Mun kasance ba daidai ba. IPod ya tabbatar da zama nasara mai ban mamaki tare da dukan masu jin dadin kiɗa kuma yana taimakawa kawo Apple Computer baya daga ɓarna. Ƙwaƙwalwar iPod da aboki na app iTunes sun canza hanyar da muke adanawa, shirya da kuma jin dadin kiɗa da bidiyo kuma ba nuna alamun jinkirin ragewa ba. Yana da nasara a duniya kuma shahararren zai zama alama ce ta ƙarshe na shekaru goma da suka gabata.

Intanit na Intanit

Tare da dukkanin zabin nishaɗi na yanar gizo da muke da shi a gare mu, radiyo yana da wuya ya tsira, amma yanar gizo na Rediyo ya sake farfaɗo sha'awa cikin kalmomin da ba tare da bidiyo ba. Don wasu kwayoyin rediyo (kamar ni) Rediyon Intanit ya kuma yalwata sha'awar shirye-shirye na rediyo daga wasu biranen da kiɗa daga wasu ƙasashe. Har ila yau, kyauta daga matsalolin liyafar da ke hade da watsa shirye-shirye na duniya, wanda ya kara da cewa ya yi kira. Kusan kowa zai iya fara gidan rediyon Intanet ɗin su, kuma yanzu akwai dubban tashoshi daga kowane nau'in magana, nishaɗi da bayanai. Ƙarin bayani game da 'yan wasan Rediyon Intanet .

Mara waya ta Bluetooth

Kasafin waya ba tare da kiɗa mara waya ba, wayoyi, 'yan wasa MP3, kullun kunne da sauransu sun ga ingantaccen haɓakawa a cikin shekaru goma da suka wuce kuma ya taimaka wajen bunkasa kasuwancin kiɗa. An kaddamar da Bluetooth ne a shekarar 1998, amma ba'a gabatar da wayar hannu ta farko ta Bluetooth ba sai 2000 da 2008 ta hanyar biliyan 2 ta amfani da fasahar da aka shigo. Yawancin kayayyakin, irin su Apple's Airport Express da kuma Sonos Multiroom Audio System sun yi ikirarin samun nasara a wani bangare saboda fasaha mara waya na Bluetooth. An sa Kamfanin Sonos System a cikin Top Picks na 2009 .

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Lamba na Digital

Hanyoyin da ke cikin dakin da muke ji suna da mahimmanci a matsayin masu magana da na'urorin lantarki a cikin tsarin kuma shine yanki na karshe na ƙwaƙwalwar sauti mai kyau. Yayinda fasahar fasaha ta zamani ta karu, saboda haka sami tsarin gyaran gyare-gyare na duniyar da aka tsara domin samar da mafi kyawun sauraron sauraro a tsarin tsarin wasan kwaikwayo da gidan gida. Kusan kowane mai karɓar AV na tsakiya yana da wasu nau'i na tsarin saiti na atomatik wanda ya daidaita da inganta girman sauti na tsarin. Ɗaya daga cikin manyan 'yan wasan shi ne Audyssey Laboratories, wanda ke sa fararren Maɗallan Fasaha da fasahar su ne aka gina su a cikin kayan da aka gina masu yawa.