Ɗauki hotunan a cikin Windows Tare da Kayan Gwaninta

A cikin kwanakin farko na Windows, dole ne ka yi amfani da hanyar da ba ta da mahimmanci ta danna maɓallin Shigar da Bugawa da kuma fassarar cikin shirin hotunan idan kana so ka ƙara alama da ajiye hoto. Bayan haka Microsoft ta haɗa wani mai amfani da ake kira kayan aiki a cikin Windows Vista da kuma daga baya samfurori Windows don ɗaukar hotunan kariyar hotuna sosai.

Tabbas, akwai kayan aikin kyauta masu kyauta na kyauta don dukkan nauyin Windows idan bukatunku yafi rikitarwa fiye da ɗaukar harbin allonku a yanzu kuma sannan. Amma idan ba ku so ko ku shiga wannan matsala ba, ga yadda za a kama hoto tare da kayan aiki.

A nan Ta yaya

  1. Danna Fara Menu kuma rubuta "snipping" a cikin akwatin bincike.
  2. Sakamakon kayan aiki ya kamata ya nuna a cikin jerin Shirye-shiryen sama da akwatin bincike. Danna kan shi don farawa.
  3. Yanzu zanen kayan aiki zai bayyana akan allonka. Zaka iya motsa shi zuwa gefen allon don haka ba haka ba ne a hanyarka, amma kuma zai ɓace lokacin da ka fara jan yankin zaɓi.
  4. Kayan aiki na kayan ƙyamar yana so kana so ka ƙirƙiri sabuwar clipping da zarar ka bude shi. Abubuwan allonku za su yi haske kuma za ku iya danna kuma ja mai siginanku don zaɓar yanki don kwafi. Yankin da aka zaɓa zai zama duhu yayin da kake jawowa kuma iyakar ja ke kewaye da shi idan ba a taɓa canza makaman kayan aiki ba.
  5. Lokacin da ka saki maɓallin linzamin linzamin kwamfuta, za a buɗe wurin da aka kama a cikin kayan aiki na snipping lokacin da ka saki maɓallin linzamin kwamfuta. Danna maɓallin New idan ba ka da farin ciki tare da zabin kuma kana so ka sake gwadawa.
  6. Latsa maɓallin na biyu don adana hotunan hoto azaman fayil ɗin hoto lokacin da kake farin ciki da clipping.

Tips