Ƙirƙirar Hanya na 3D tare da GIMP

A nan ne daban daban a kan fitowa daga cikin akwati wanda zai haifar da sakamako mai girma ga littattafai, katunan gaisuwa, wasikun labarai, da kuma rubutun. Za ku ɗauki hotunan dijital, ku ba shi wata launi na fari kamar dai hoto ne, kuma ya sa batun ya fito daga cikin hoton da aka buga.

Ayyuka na farko da / ko basira da ake buƙata don cimma wannan sakamako shine:

Idan kana buƙatar sabuntawa kan waɗannan ɗawainiya, duba jagororin koyawa daga Software masu haɗin kai tare da wannan koyawa na kowane mataki.

Ƙarfafawa daga Tutorial Instructables by Andrew546, Na halitta wannan koyawa ta amfani da shirin gyaran hoto na GIMP kyauta. Lokaci ne na farko da na taba amfani da wannan software. Ina bayar da shawarar sosai a madadin shirye-shirye kamar Photoshop ko Photo-Paint. Kodayake umarnin a cikin wannan koyo na wannan mataki na GIMP ne na Windows, zaka iya cim ma irin wannan sakamako a cikin sauran kayan gyaran hoto.

01 na 09

Zaɓi Hotuna

Zaži hoton da ya dace don aiki tare da. © J. Howard Bear

Mataki na farko shine don zaɓar hoton da ya dace. Yana aiki mafi kyau tare da hoton inda ainihin batun da ke fitowa daga bango yana da kyau, tsabta tsabta. Ƙaƙƙƙarya marar kyau ko ƙarancin ƙare yana aiki sosai, musamman a karo na farko da ka gwada wannan ƙira. Gashi zai iya zama ɗan sauki, amma na zaɓi ya yi aiki tare da wannan hoto don wannan koyo.

Babu buƙatar amfanin gona a wannan batu. Za ku cire ɓangaren da ba'a so ba a cikin hoton a lokacin lokacin canji.

Yi rubutu na girman girman hoton da aka zaba.

02 na 09

Saita Layunanku

Ƙirƙirar hoto na 3 tare da bayanan, hotuna, da kuma kai tsaye mai zurfi. © J. Howard Bear
Ƙirƙirar sabon hoto marar launi na girman girman kamar hoton da kake shirin yin aiki tare da.

Bude hotunanku na asali a matsayin sabuwar launi a cikin sabon hoto. Yanzu za ku sami nau'i biyu.

Ƙara wani sabon salo tare da nuna gaskiya. Wannan Layer za ta riƙe filayen don hoto na 3D. Yanzu za ku sami nau'i uku:

03 na 09

Ƙirƙira Tsarin

Ƙirƙira hotunan hotonku a kan saman kanana. © J. Howard Bear
A kan sabon murya mai zurfi ya kirkiro filayen don sabon hoton 3D. Wannan filayen yana daidai da farar fata a kusa da hoton da aka buga.

A cikin GIMP:

04 of 09

Ƙara Hasashen

Canja yanayin hangen nesa. © J. Howard Bear
Tare da raƙumin harsashi wanda aka zaba, yi amfani da kayan aiki na hangen nesa ( Kayayyakin aiki> Kayayyakin Kayan aiki> Hasashen ) don yin sautinku a ƙarƙashin (kamar yadda aka gani a nan) ko tsaya a baya da kuma gefen batunku (kamar yadda aka gani a hoton hoto a farkon wannan koyawa).

Kawai ƙaddamar da cire sasannin sashin layin da ke kusa don canza hangen zaman gaba. A cikin GIMP za ku ga ainihin asali da sabon hangen zaman gaba har sai kun danna maɓallin Canji a cikin Toolbox.

05 na 09

Ƙara mashi

Ƙara mask zuwa Layer tare da hotonka na ainihi. © J. Howard Bear
Zaɓi tsakiyar Layer na hotonka (hotunan hoto na ainihi) kuma ƙara sabon mask zuwa Layer. A cikin GIMP, danna-dama a kan Layer kuma zaɓi Ƙara Maskurin Layer daga menu mai fita. Zaɓi Fatar (cikakken opacity) don zaɓin mask din gyaran fuska.

Kafin ka fara cire bayanan a hotunanka zaka iya ɗauka biyu ko saita wasu zaɓuɓɓuka a cikin GIMP. Lokacin da ka zana ko fenti akan mashinka za ka so ka zana ko fenti tare da launi na farko da aka ba da baki.

Tsarinku mai yiwuwa yana farin a wannan lokaci. Tun da maɓallinka ma fari ne, zaka iya samun taimako don canzawa zuwa bayanan baya kuma cika bayanan tare da wani launi mai launi wanda ya kasance tare da duka ƙafafunka da kuma ainihin batun naka. Grey, jan, blue - ba kome ba idan dai yana da m. Zaka iya canja bayanan baya. Lokacin da ka fara mataki na gaba, launi na baya zai nuna ta kuma yana da taimako idan ba launi ba wanda ke haɗa da hotonka da hoton hoto.

06 na 09

Cire bayanan

Yi nazari da sannu-sannu daga ɓangarorin da ba ku son nunawa. © J. Howard Bear
Idan ka canja baya a cikin mataki na gaba, tabbatar da cewa yanzu kana da Layer Layer (hoto na ainihi) tare da takaddun mask din da aka zaɓa yanzu.

Ku fara cire duk ɓangarorin da ba a so ba a cikin hoton ta hanyar masking su (rufe su da maso). Zaka iya zana da fensir ko kayan aikin paintbrush (tabbata kana zane ko zane da baki).

Yayin da kake zana ko fenti a kan yankunan da ba'a so ba, launin launi zai nuna ta. A cikin wannan misali, na sanya bangon launin launin launin fata. Zo a kusa don taimakawa wajen cire ɓangarorin da ba a so ba a hankali a kusa da sassa na hoton da kake so ka kasance.

Da zarar kana da mask kamar yadda kake son shi, danna-dama a kan hoton hoto kuma zaɓa Aiwatar Layer Layer .

07 na 09

Shirya Madauki

Cire ɓangaren ɓangaren da yake ƙetare a gaban batunku na 3D. © J. Howard Bear
Sakamakon 3D yana kusan cikakke. Amma kana buƙatar saka ɓangaren wannan faya a baya maimakon yankan a fadin batun.

Zaɓi maɓallin filayen. Zai iya taimakawa wajen saita opacity na filayen filayen zuwa 50% -60% ko don haka ya sa ya fi sauƙi a san inda za a gyara gefuna na fot din yayin da yake ƙetare a gaban batun batunka. Zuƙo ciki idan ya cancanta.

Amfani da kayan aiki mai sharewa, kawai shafe ɓangaren fannin da ke yankan a gaban batun. Tun da filayen abu ne kawai a kan wannan Layer ba dole ka damu da zama cikin layin ba. Ba za ku lalata mahimman layi ba idan kun shafe filayen.

Sake saita opacity na Layer zuwa 100% lokacin da aka gama.

08 na 09

Canja Bayanan

Zaka iya canza launin launi, ciki har da saka salo ko wani hoto. © J. Howard Bear

Zaɓi bayanan ka kuma cika shi da kowane launi, alamu, ko rubutu kake so. Kuna iya cika shi da wani hoton. Yanzu kana da hoton mutum ko abin da ya fito daga wani hoton.

Don ƙarin cikakkun bayanai, duba koyarwar Instructables da Andrew546 wanda ya karfafa wannan.

09 na 09

Finetune Your 3D Photo

Gina kan ainihin sakamako na 3D. © J. Howard Bear

Kuna iya inganta ko daidaita wannan tasirin hoto na 3D a hanyoyi da dama.