Yaya Mutane da yawa Za su iya haɗawa da na'ura mai ba da waya?

Na'urorin sadarwa suna da iyakacin damar

Kwamfuta da wasu na'urori a kan hanyar sadarwar dole ne su raba damar samar da albarkatu, kuma hakan gaskiya ne ga hanyoyin sadarwa da Wi -Fi . Duk da haka, ƙayyadaddun iyaka suna dogara ne akan dalilai masu yawa.

Alal misali, ƙila za ku lura cewa idan kun haɗa kwamfutar tafi-da-gidanku, ɗakunan kwamfutar tafi-da-gidanka da wasu wayoyin zuwa ga hanyar sadarwarku, yana da wuya a sauko Netflix a kan talabijin ku. A gaskiya ma, ba kawai za a rage girman bidiyo ba amma har da saukewa da kuma adana nauyin kowane na'ura a kan hanyar sadarwa.

Yaya Bayyana Hanyoyin Gano?

Yawancin cibiyoyin gida da ayyukan Wi-Fi na Wi-Fi tare da guda ɗaya mara waya mara waya (na'urar sadarwa ta hanyar sadarwa a yanayin sadarwar gida). Sabanin haka, cibiyoyin sadarwa na kasuwancin kasuwancin da ke cikin kasuwancin da yawa suna samar da damar samun dama don fadada kewayon cibiyar sadarwa marar iyaka ga yankin da ya fi girma.

Kowace tashar mai amfani yana da ƙayyadadden adadin haɗi da adadin ɗakin yanar gizon da zai iya ɗauka, amma ta haɗuwa da yawa daga cikinsu zuwa cibiyar sadarwa mai girma, za a iya ƙara yawan sikelin.

Ƙayyadaddun iyakokin Wi-Fi Rikicin Yanar Gizo

Ma'aikatan waya marasa waya da dama da dama da dama suna goyon baya har zuwa kusan na'urorin haɗi 250. Damarori na iya saukar da ƙananan lambobin (yawanci tsakanin ɗaya da hudu) na abokan ciniki Ethernet da aka haɗa tare da sauran waɗanda aka haɗa a kan mara waya.

Ƙarawar sauri na wuraren isa yana wakiltar matsakaicin lambar sadarwa ta hanyar sadarwa wanda zasu iya tallafawa. Mai amfani da na'ura mai sauƙi na Wi-Fi da aka ƙayyade a 300 Mbps tare da na'urori 100 da aka haɗa, alal misali, za su iya ba da ita kawai a matsakaici 3 Mbps zuwa kowannensu (300/100 = 3).

A dabi'a, yawancin abokan ciniki suna amfani da haɗin sadarwar su lokaci-lokaci, kuma na'urar na'ura mai ba da hanya ta hanyar sadarwa ta canza wajan abokan ciniki da suke buƙata shi.

Ƙayyadaddun Yanayin Wi-Fi Rikicin Yanar Gizo

Haɗa na'urori 250 zuwa hanyar shiga Wi-Fi guda ɗaya, yayin da yiwuwar yiwuwar, ba zai yiwu ba a aikace don wasu dalilai:

Yadda za a kara yawan haɗinka naka & Nbsp;

Shigar da na'ura mai ba da hanya ta biyu ko hanyar dama a cibiyar sadarwar gida zai iya taimakawa wajen rarraba tashar cibiyar sadarwa. Ta hanyar ƙara ƙarin damar shiga zuwa cibiyar sadarwar, ta yadda za'a iya tallafawa kowane nau'i na na'urorin. Duk da haka, wannan zai sa cibiyar sadarwa ta cigaba da wuya a gudanar.

Wani abu da za ka iya yi idan ka riga ka sami ɗaya ko fiye da hanyoyin da ke tallafawa babban adadin na'urori don ƙara yawan bandwidth samuwa ga kowane na'ura mai haɗawa ta hanyar kafa takardun kuɗin ku tare da ISP.

Alal misali, idan na'urorin sadarwarka da biyan kuɗi na intanet za su iya saukewa a 1 Gbps, to, har ma da na'urorin 50 da aka haɗa a lokaci ɗaya za a iya amfani da kowace na'ura har zuwa 20 megabits na bayanai ta biyu.