Yanki na 2: Abin da Kayi Bukata Don Ku sani

A cikin kwanaki kafin gidajen masu gidan wasan kwaikwayo da kuma kewaye da sauti, stereo shine babban sauraron sauraron kiɗa da fina-finai. Wata alama mai ban sha'awa wadda yawancin masu karɓar sitiriyo suna da (kuma mafi yawan suna da) ana kiran su mai sauyawa na A / B.

Wannan yanayin yana bani damar karɓar sitiriyo don ƙarawa zuwa wata ƙungiya na masu magana don a iya sanya su a bayan ɗakin don ƙara sauti a cikin ɗaki ko a cikin wani ɗaki gaba ɗaya don yin sauti sauraron saurare ba tare da kafa ba tsarin na biyu.

Daga Maɓallin A / B Mai Sauyawa zuwa Yanayin 2

Duk da cewa hada mai magana mai kunnawa A / B ya kara da sauƙi mai saurin saurare, iyakancewar wannan fasalin ita ce, idan kana da waɗannan karin magana a cikin wani daki, za ka iya saurara kawai ga wannan tushe da ke kunne a babban ɗakin. Har ila yau, ta haɗa waɗannan ƙarin magana, ƙarfin da za a yi wa duk masu magana da ku ya rage saboda rarraba siginar zuwa hudu masu magana, maimakon kawai biyu.

Duk da haka, tare da gabatarwar masu karɓar wasan kwaikwayo na gida, wanda ya samar da damar yin amfani da biyar ko fiye da tashoshi lokaci ɗaya, mai sauya A / B mai canza ra'ayin ra'ayi an inganta shi zuwa wani ɓangaren da ake kira Zone 2.

Abin da Zone 2 Shin

A wani mai karɓar gidan wasan kwaikwayo, yanayin Yankin 2 yana ba da damar sa alama ta biyu zuwa masu magana ko tsarin sauti na dabam a wani wuri. Wannan yana ƙara ƙarin sassauci fiye da haɗa haɗin ƙananan magana da kuma sanya su cikin wani ɗaki, kamar yadda mai magana da mai magana A / B yayi.

A wasu kalmomi, yanayi na Zone 2 yana ba da damar sarrafawa ko dai ko kuma wani wuri dabam dabam fiye da wanda aka saurari a cikin babban ɗakin, a wani wuri.

Alal misali, mai amfani yana iya kallon fim na Blu-ray Disc ko DVD tare da kunna sauti a babban ɗakin, yayin da wani zai iya sauraron na'urar CD , rediyo AM / FM, ko wani tashar tashoshi biyu a wani daki a lokaci guda. Dukansu Blu-ray Disc ko na'urar DVD da na'urar CD sun haɗa da wannan mai karɓa amma suna samun dama kuma suna sarrafawa dabam, ta amfani da mai karɓa guda ɗaya. Ga masu karɓa waɗanda suke ba da zaɓi na Zone 2, ƙananan, ko a kan jirgin, controls suna ba da aikin da zai ba masu damar amfani da zaɓin shigarwa, ƙaramin, da yiwuwar wasu siffofi da suka danganci yankin 2.

Aikace-aikace na Yanki 2

Yanayi na Zone 2 yana yawanci iyakance ga sauti mai jihohin analog . Duk da haka, yayin da kake matsawa zuwa masu karɓar wasan kwaikwayo na gida mafi girma, za ka iya samun, a wasu lokuta, zaɓin Zaɓin Yanki wanda aka ba shi damar saukar da bidiyon analog tare da magungunan dijital da kuma mawuyacin kafofin.

A gaskiya, yawan masu girma da masu karɓa na ƙarshe suna samar da kayan audio na HDMI da fitarwa na bidiyo don samun damar Zone 2. Har ila yau, wasu masu karɓa na ƙarshe zasu iya haɗawa da kawai Sashen 2, amma har Yankin 3, kuma a lokuta masu ƙari, zaɓi na Yanki 4 .

Komawa vs. Layin-Out

Yanayin Zone 2, idan akwai, na iya zama mai sauƙi a cikin ɗayan hanyoyi guda biyu: an yi amfani da su ko ƙira.

Shafin Farko 2. Idan kana da mai karɓar gidan wasan kwaikwayo wanda yana da maƙalafan magana mai suna "Zone 2," to, zaka iya haɗa masu magana kai tsaye zuwa mai karɓa kuma mai karɓa zai rinjaye su.

Duk da haka, idan wannan zaɓi yana samuwa a kan masu karɓa na 7.1 , ba za ka iya amfani da cikakken saiti na 7.1 a babban ɗakin ba kuma har yanzu amfani da zaɓi na Zone 2 a lokaci guda. A mafi yawancin lokuta, ana amfani da ma'anonin mai magana ɗaya don duka tashoshi da baya da aikin Zone 2.

A gefe guda, wasu masu karɓa suna ba da haɗin haɗin kai na dabam don duka sauti 7.1 da saiti 2. Duk da haka, tare da irin wannan tsari, lokacin da aka kunna Zone 2, mai karɓa ya karkatar da ikon da ake aikawa zuwa tashoshin na shida da na bakwai zuwa haɗin mai magana na Zone 2. A wasu kalmomi, a cikin irin wannan aikace-aikacen, lokacin da aka kunna Zone 2, ɓangaren yanki na tsakiya ya ɓata zuwa 5.1 tashoshi.

Yanayin Lissafi 2. Idan kana da mai karɓar gidan wasan kwaikwayo wanda ke da saitunan RCA kayan aiki waɗanda ake kira Zone 2, dole ne ka haɗa wani ƙarin ƙarfin waje na waje zuwa gidan mai karɓar wasan kwaikwayo na gidanka don samun damar shiga wannan yanayin Zone 2 fasali. Ƙwararrun masu magana sun haɗa da wannan amplifier na waje.

A cikin masu karɓa na 7.1 waɗanda suka hada da damar da aka fitar na Zone 2, wannan zaɓi ya fi dacewa, tun da yake yana bawa damar amfani da cikakken zafin mai lamba 7.1 a cikin ɗakin babban kuma har yanzu suna aiki da wani Yanki na dabam 2 saboda amfani da maɓalli na waje don wannan manufa.

A lokuta da yawa, dukkanin zaɓuɓɓuka suna samuwa, amma a wasu lokuta, mai karɓar gidan wasan kwaikwayo na musamman zai iya samun ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan shiga na Zone 2 kawai.

Amfani da Yankin Yanayi da Yanayi 2 a cikin Ɗakin Ɗaukaka

Wani zaɓi na saitin za ka iya gwadawa tare da Zone 2 shine, maimakon kafa tsarin mai magana a cikin wani daki, za ka iya samun sauti daban-daban da saitunan sitiriyo a cikin ɗakin.

Alal misali, mutane da yawa sun fi son kiɗan murya mai amfani ta amfani da masu magana daban-daban (da kuma daban-daban amplifier) ​​fiye da waɗanda za a iya amfani da su a cikin sauti mai sauti.

A wannan yanayin, yin amfani da zaɓi na Yanki 2, mai amfani zai iya saita masu magana dabam (ko mai rarrabawa / mai haɗin maɓalli) don sauraron sitiriyo mai tsabta a cikin ɗakin kamar yadda suke kewaye sauti sauti. Mai amfani zai kawai canjawa zuwa Zone 2 lokacin da sauraron kiɗa kawai don na'urar CD ko wasu tushen jigilar Yanki 2.

Tabbas, tun da babban sashi da Zone 2 saitunan ɗaya ɗaya, ba zai dace ba don amfani da su a lokaci guda, amma yana samar da wani zaɓi mai ban sha'awa wanda za ka iya amfani dashi idan kana son saƙo mai zurfi zaɓin sauraro - amma ba sa so a saita shi a wani ɗaki, ko kuma ba sa da wani ɗaki mai dacewa don saita saiti na Zone 2.

Layin Ƙasa

Yanayin Zone 2 a mai karɓar gidan wasan kwaikwayo na iya kara ƙarin sassauci ta hanyar kyale ka ka aika da wannan, ko kuma mai haɗawa, mai mahimmanci daga tushen gidan gidanka zuwa tsarin mai magana, ko mai ƙarawa / mai magana da sauti a cikin ɗaya ko ɗaki, dangane da abin da kuka so.

Lokacin sayayya don mai karɓar wasan kwaikwayo na gida, kuma kana so ka yi amfani da siffar Zone 2, duba don tabbatar da mai karɓa da kake la'akari da jerin abubuwan da aka ba su, da kuma waɗanne samfurin sigina na musamman za a iya aikawa zuwa saiti na Zone 2. A cikin lokuta masu wuya, za ka iya samun mai karɓa na sitiriyo biyu wanda yana bada damar mai kunnawa mai magana A / B, ta yin amfani da haɗin mai magana, da zaɓi na Yankin Yankin Yankin 2.