Yadda za a Bincike iPhone ɗinku ta Amfani da Hasken Ƙara

Yana da sauki don saka iPhone tare da kiɗa, lambobi, imel, saƙonnin rubutu , bidiyo, da sauransu. Amma gano duk waɗannan abubuwa lokacin da kake buƙatar su ba sauƙi ba ne.

Abin takaici, akwai fasalin binciken da aka gina a cikin iOS da ake kira Ruwan haske. Yana ba ka damar samun samfuranka da amfani da abinda ke ciki a kan iPhone wanda ya dace da binciken da aka tsara ta hanyar aikace-aikacen da suke cikin. Ga yadda za a yi amfani da shi.

Samun dama ga Hasken haske

A cikin iOS 7 da sama, zaka iya samun dama ga Haske ta hanyar zuwa allo na gida (Hasken wuta ba ya aiki idan kun kasance a cikin wani app) da kuma saukewa daga tsakiya na allon (yi hankali kada ku swipe daga saman na allon, wanda ke bayyana Cibiyar Bayyanawa ). Binciken Bincike na neman bar ya sauka daga saman allon. Rubuta a cikin abubuwan da kake nemowa kuma sakamakon zai bayyana akan allon.

A kan iPhones suna gudana a baya na iOS, samun zuwa Hasken haske yana da bambanci. A wašannan na'urorin, akwai gilashin ƙaramin gilashi a sama da tashar kuma kusa da dige da ke nuna yawan shafuka a wayar. Zaka iya kawo maɓallin Bincike ta hanyar tace gilashin ƙaramin gilashi, amma yana da kankanin haka, don haka tace shi daidai zai iya zama tauri. Yana da sauƙi don swipe a fadin allo daga hagu zuwa dama (kamar yadda kake so don motsawa cikin shafukan yanar gizo ). Yin haka yana nuna akwatin a saman allon da ake kira iPhone da kuma keyboard a ƙasa.

Sakamakon Bincike na Bidiyo

Sakamakon bincike a cikin Bidiyo an tsara ta ta hanyar app wanda ke adana bayanan da aka nuna. Wato, idan sakamakon binciken ɗaya shine imel, za a jera a ƙarƙashin rubutun Mail ɗin, yayin da sakamakon binciken ya ƙunshi kayan kiɗa a ƙarƙashin wannan. Lokacin da ka sami sakamakon da kake nema, matsa don ɗauka zuwa gare shi.

Saitunan Lura

Har ila yau, kuna sarrafa nau'in bayanan da ake bincika Hotuna a wayarka da kuma tsarin da aka nuna sakamakon. Don yin haka a cikin iOS 7 da sama:

  1. Daga allon gida, matsa Saituna.
  2. Tap Janar
  3. Matsa Binciken Bincike.

A cikin Zaɓin Bincike na Bidiyo, za ku ga jerin abubuwan da aka bincika Hotuna. Idan ba ka so ka bincika wani nau'in bayanai, kawai danna shi don cire shi.

Wannan allon yana nuna tsarin da aka nuna sakamakon bincike. Idan kana so ka canza wannan (idan kana iya bincika kiɗa fiye da lambobin sadarwa, alal misali), danna ka riƙe sanduna uku kusa da abin da kake son motsawa. Zai nuna haske kuma ya zama mai motsi. Jawo shi zuwa sabon matsayi kuma bari ya tafi.

Inda Za a Bincike kayan bincike a cikin iOS

Akwai kayan aikin bincike wanda aka gina cikin wasu aikace-aikacen da aka zo da su tare da iOS, kuma.