Yadda za a Ajiye Hotunanku Tare da Hotuna na Google

Idan kana da yara ko dabbobi sai ka ɗauki bidiyon biliyan biliyan ɗaya ko dai hotunan su na DSLR, kyamaran wayarka, ko haɗuwa na biyu. Kila yiwuwa kana da ɗakin ajiyar hoto da girman Texas zaune a kan rumbun kwamfutarka.

Ba ku da masaniya nawa da yawa hotunan da kuka dauka kuma kuna yiwuwa ba ma so su sani. Ka san cewa yana da yawa. Kuna san idan ka rasa ɗaya daga cikinsu, za su kasance jahannama don biyan kuɗi, karimcin wasu muhimmancinku.

Idan kana da basira mai yiwuwa ka yi amfani da shi a karshen mako tare da tallafawa ɗakin ɗakin hotunan ka na DVD ko wani nau'i na kafofin watsa labaru sannan ka ɗauki dukkanin waɗannan kwandon ɗin zuwa akwatin ajiyar ajiyar ku a bankin don kiyaye lafiyar ku. Ka yi haka, daidai? Hakika ku yi.

Idan ba ku ciyar da sa'o'i 20 ba don tallafawa ɗakin ajiyar hotunan ku, kuna so ku sani game da ci gaba da aka sani da Google Photos. Google a cikin karimarsu mara iyaka ya yanke shawarar samar da ajiyar ajiya marar iyaka ga kowa (tare da wasu koguna). Shahararren labari a gare ku shi ne cewa yana da kyau sauƙin amfani da kuma za ku iya saita shi don ba kawai tallafawa hotuna daga kwamfutarku ba, amma har ma waɗanda kuka riƙi a kan smartphone da / ko kwamfutar hannu da.

Wannan ba yana nufin ya kamata ku ƙyale tallafin hotunanku zuwa kafofin watsa labaru na jiki ba, amma yana da kyau na hanyar ajiya ta biyu don tallafawa hotunanka akai-akai, kuma mai yiwuwa mai yawa "na yau da kullum" to, duk hanyarka ta kowace shekara kuna iya yin amfani yanzu.

A nan su ne mahimman bayanan don ajiye hotuna tare da hotuna na Google :

Ajiyewa ga Abubuwan Na'urar Na'urar Na'urarku ga Hotunan Google:

Da farko zaka buƙaci sauke samfurin Hotuna na Google don ko dai na'urar iOS ko na'urar Android. Da zarar an sauke app kuma an shigar, yi da wadannan.

Don na'urori na tushen samfurin iOS:

  1. Bude samfurin Google Photos na iOS a wayarka ta hannu.
  2. A cikin kusurwar hagu na aikace-aikacen aikace-aikacen danna maɓallin tare da hanyoyi 3 masu kwance.
  3. Zabi "Saituna"
  4. Zaɓi zaɓin "Ajiyayyen & Sync".
  5. Zaɓi matsayi "ON".
  6. A wannan batu, aikace-aikacen za a iya sanya ku don ba da damar samun dama ga hotuna da bidiyon don dalilai na baya. Canja zuwa aikace-aikacen iOS "Saituna" (icon na gear), je zuwa "Sirri"> "Hotuna" kuma kunna "Hotuna na Google" zuwa matsayin "A".

Ga na'urori na Android:

  1. Bude fasalin Google Photos Android a wayarka ta hannu.
  2. A cikin kusurwar hagu na aikace-aikacen aikace-aikacen danna maɓallin tare da hanyoyi 3 masu kwance.
  3. Zabi "Saituna"
  4. Zaɓi zaɓin "Ajiyayyen & Sync".
  5. Zaɓi matsayi "ON".

Ajiyar hotuna a kan kwamfutarka zuwa Google Photo: (Win ko Mac)

  1. Daga kullun yanar gizo na kwamfutarka, je zuwa https://photos.google.com/apps
  2. Lokacin da aka sa, zabi ko dai mai sakawa Mac OS X ko mai sakawa Windows
  3. Sauke aikace-aikacen Shirin Ɗaukar Hotuna na Google don aikace-aikacen kwamfutarka.
  4. Bude mai sakawa sannan ku bi umarnin saiti.
  5. Kaddamar da aikace-aikace na Google Desktop Uploader
  6. Bi umarnin kan allon.