Yadda za a Add Form tare da KompoZer

01 na 06

Ƙara Form tare da KompoZer

Ƙara Form tare da KompoZer. Hotuna ta nuna girmamawa Jon Morin

Akwai sau da yawa lokacin da kake ƙirƙirar shafukan yanar gizo inda kake buƙatar aiwatar da shigarwar da mai amfani ya ƙaddamar da shi kamar shafin shiga, sabon lissafin asusun, ko don aika tambayoyin ko sharhi. An tattara shigarwar mai amfani da aikawa zuwa sakin yanar gizo ta amfani da siffar HTML. Forms suna da sauƙi don ƙara tare da kayayyakin aikin gina jiki na KompoZer. Dukkan nau'ukan filin nau'in HTML 4.0 na goyon bayan za a iya karawa da kuma daidaita su tare da KompoZer, amma saboda wannan koyo za muyi aiki tare da rubutun, yankin rubutu, mikawa da maɓallin sake saiti.

02 na 06

Ƙirƙiri sabon nau'i tare da KompoZer

Ƙirƙiri sabon nau'i tare da KompoZer. Hotuna ta nuna girmamawa Jon Morin

KompoZer yana da samfurori masu kayan arziki waɗanda za ka iya amfani da su don ƙara siffofin zuwa shafukan yanar gizonku. Kuna iya samun damar samfurin kayan aiki ta latsa maballin Form ko jerin abubuwan da aka saukar a jerin kayan aiki. Yi la'akari da cewa idan ba ku rubuta takardun rubutunku ba , kuna buƙatar samun ƙarin bayani don wannan mataki daga takardun ko daga mai shiryawa wanda ya rubuta rubutun. Hakanan zaka iya amfani da takardun mailto amma ba koyaushe suna aiki ba .

  1. Matsayi siginarka a wurin da kake son siffarka ta fito a shafin.
  2. Danna maɓallin Form a kan kayan aiki. Maganin maganganun Properties ya buɗe.
  3. Ƙara sunan don nau'i. An yi amfani da sunan a cikin lambar HTML ta atomatik don gano hanyar da ake bukata. Kuna buƙatar ajiye shafinku kafin ku iya ƙara nau'i. Idan kana aiki tare da sabon shafin, wanda ba a sami ceto ba, KompoZer zai sa ka ka ajiye.
  4. Ƙara adireshin zuwa rubutun da zasu aiwatar da samfurin bayanan a filin URL ɗin. Kayan aiki na kayan aiki yawancin rubutun da aka rubuta a cikin PHP ko irin wannan layi na uwar garke. Ba tare da wannan bayani ba, shafin yanar gizonku ba zai iya yin wani abu tare da bayanan da mai amfani ya shigar ba. KompoZer zai jawo hankalin ku don shigar da adireshin URL ɗin don mai sarrafa kayan aiki idan ba ku shigar da shi ba.
  5. Zaži Hanyar da aka yi amfani da shi don sauke bayanan da aka samar zuwa uwar garke. Zaɓuka biyu sune GET da POST. Kuna buƙatar sanin irin hanyar da ake buƙatar rubutun.
  6. Danna Ya yi kuma an kara nauyin zuwa shafinka.

03 na 06

Ƙara filin rubutu zuwa wata takarda tare da KompoZer

Ƙara filin rubutu zuwa wata takarda tare da KompoZer. Hotuna ta nuna girmamawa Jon Morin

Da zarar ka kara da wata takarda zuwa shafi tare da KompoZer, za a bayyana nauyin a shafin a cikin layin zane mai haske. Ka ƙara filin fannoni a cikin wannan yanki. Hakanan zaka iya rubutawa a cikin rubutu ko ƙara hotuna, kamar yadda kake so a wani ɓangare na shafin. Rubutu yana da amfani don ƙara ƙara ko labels don samar da filayen don jagorantar mai amfani.

  1. Zabi inda kake son filin rubutu don zuwa cikin yankin da aka tsara. Idan kana so ka ƙara lakabin, za ka iya so ka rubuta rubutu a farko.
  2. Danna maɓallin ƙusa kusa da Maballin Form a kan kayan aiki kuma zaɓi Form Field daga menu na saukewa.
  3. Fayil Properties Filayen budewa zai bude. Don ƙara filin rubutu, zaɓi Rubutu daga menu mai saukewa mai suna Field Type.
  4. Sanya suna zuwa filin rubutu. Ana amfani da sunan don gano filin a cikin sakon HTML da kuma rubutun rubutun da ake bukata sunan don aiwatar da bayanai. Za'a iya gyaran wasu halayen da za a iya haɓaka a kan wannan maganganu ta hanyar yin amfani da Ƙarin Properties / Ƙara Maɓalli Properties ko kuma ta latsa maɓallin Babbar Shirya, amma yanzu za mu shiga sunan filin kawai.
  5. Danna Ya yi kuma filin rubutu ya bayyana a shafin.

04 na 06

Ƙara Shafin Yanki Don Kira tare da KompoZer

Ƙara Shafin Yanki Don Kira tare da KompoZer. Hotuna ta nuna girmamawa Jon Morin

Wani lokaci, mai yawa rubutu ya buƙaci a shigar da shi a wata nau'i, kamar saƙo ko tambayoyi / sharhi. A wannan yanayin, filin rubutu bai dace ba. Zaka iya ƙara filin samfurin rubutu ta amfani da kayan aiki.

  1. Matsayi siginarka a cikin jerin zane inda za ka so filin yankinka ya kasance. Idan kana so ka rubuta a cikin lakabin, sau da yawa kyakkyawan ra'ayi don rubuta rubutu na lakabin, danna shiga don motsawa zuwa sabon layi, sa'an nan kuma ƙara filin samfurin, tun da girman girman yankin rubutu a shafin yana sa ya zama mara kyau ga lakabi don zama a hagu ko dama.
  2. Danna maɓallin ƙusa kusa da Maballin Form a kan kayan aiki kuma zaɓi Tsarin Rubutun daga menu na saukewa. Ƙungiyar Properties Area Yanki zai buɗe.
  3. Shigar da suna don filin filin rubutu. Sunan yana nuni filin a cikin sakon HTML kuma ana amfani dashi ta hanyar rubutun rubutun don aiwatar da mai amfani ya ba da bayanai.
  4. Shigar da lambar layuka da ginshiƙai waɗanda ke son yankin rubutu ya nuna. Wadannan girma sun ƙayyade girman filin a shafi kuma yadda za a iya shigar da rubutu a cikin filin kafin gungurawa ya bukaci faru.
  5. Za'a iya ƙayyade ƙarin zaɓuɓɓukan ci gaba tare da sauran controls a cikin wannan taga, amma yanzu sunan filin da girma sun isa.
  6. Danna Ya yi kuma yankin rubutu ya bayyana a cikin nau'i.

05 na 06

Ƙara Sanya da Sake Saitin Wuta zuwa Wani Kwafi Tare da KompoZer

Ƙara Sanya da Sake Saitin Wuta zuwa Wani Kwafi Tare da KompoZer. Hotuna ta nuna girmamawa Jon Morin

Bayan mai amfani ya cika nauyin a kan shafinku, akwai bukatar zama wata hanya don bayanin da za a gabatar zuwa uwar garke. Bugu da ƙari, idan mai amfani yana so ya farawa ko ya yi kuskure, yana da taimako ya hada da iko wanda zai sake saita duk nau'ikan siffofin zuwa tsoho. Kayan tsari na musamman ya rike waɗannan ayyuka, wanda ake kira Sanya da Sake saitin maballin daidai da haka.

  1. Sanya mai siginan kwamfuta a cikin yankin da aka tsara ko inda za ka so maɓallin sallama ko maɓallin sake saiti. Mafi sau da yawa, waɗannan za a kasance a ƙarƙashin sauran fannonin a wani nau'i.
  2. Danna maɓallin ƙusa kusa da maballin Form a kan kayan aiki kuma zaɓi Zaɓi Maballin daga menu na saukewa. Ƙungiyar Properties na Button zai bayyana.
  3. Zabi nau'in button daga sauke menu mai suna Type. Zaɓinku suna Buga, Sake saita kuma Button. A wannan yanayin za mu zabi nau'in Sassaukar.
  4. Ka ba da sunan zuwa maballin, wadda za a yi amfani da ita a cikin HTML kuma ta samar da lambar rubutu don aiwatar da buƙatar buƙatar. Masu samar da yanar gizon yawancin suna suna wannan filin "mika wuya."
  5. A cikin akwati mai suna Value, shigar da rubutu wanda ya kamata ya bayyana a kan maballin. Rubutun ya kamata ya takaice amma ya kwatanta abin da zai faru yayin da aka danna maballin. Wani abu kamar "Sanya," "Sake Shafin," ko "Aika" misalai ne masu kyau.
  6. Danna Ya yi kuma maɓallin ya bayyana a cikin nau'i.

Za'a iya ƙara maɓallin Reset ɗin zuwa nau'i ta amfani da wannan tsari, amma zaɓa Sake saita daga filin Sashen maimakon Sake.

06 na 06

Ana gyara wani takarda tare da KompoZer

Ana gyara wani takarda tare da KompoZer. Hotuna ta nuna girmamawa Jon Morin

Shirya nau'i ko tsari a KompoZer yana da sauki. Kawai danna sau biyu a filin da kake buƙatar gyara, kuma maganganun maganganu masu dacewa ya bayyana inda za ka iya canza kaddarorin filin don dace da bukatunku. Shafin da ke sama yana nuna hanyar da ta dace ta amfani da kayan da aka rufe a wannan koyawa.